• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

LeKhangAn

Tùng ơi mình muốn bỏ thêm Theme vào rofs2 của tùng để flash mà dung lượng nó lên 112m , như vậy có ảnh hưởng ji không hả tùng

LeKhangAn

Flash ko lên nguồn :) Xoá cái Ovi Map mà cho Theme vào !
Thansk bác . mai mờ hỏi kịp lúc không thì 1p nữa ! tui em nó roài
bản này nếu tinh ý để chế độ sáng 20%, tắt âm báo , off luôn thèn ISmS khi không đọc tin nhắn thì thêm được hơn 5h chế độ chờ
Có lẽ bản này sẽ là bản cuối cùng mình không flash nữa vì nó đã hoàn hảo rồ i. Hi
sẽ chuyển wa nghịch theme thui
Sằn đây xin phép bác cho úp nhờ ứng dụng Restart_Shutdown icon Anna cho bác nào cần xài nè
http://www.mediafire.com/?dy87apuahpnz81g ;;)

Chỉnh sửa cuối:

tieusan355

Bạn tìm phần mềm đó... bằng cách tìm kiếm theo tên,để vào trang chủ của nó mà tải.Mình thấy có nhiều phần mềm free hoặc dùng 3 ngày.Lâu rồi ko vọc cái này cũng quên mất tên phần mềm :p
Từ khoá liên quan đến phần mềm cũng bị chặn luôn! tìm được Ultrasuft nghe nói tốt lắm nhưng vẫn chẳng cải thiện được gì, mình cững chẳng biết cầu cứu ai nữa!

ThanhTungHT

Active Member
Từ khoá liên quan đến phần mềm cũng bị chặn luôn! tìm được Ultrasuft nghe nói tốt lắm nhưng vẫn chẳng cải thiện được gì, mình cững chẳng biết cầu cứu ai nữa!
Thôi,để chiều mình Up sang link khác cho.nhưng bạn dùng loại máy nào?

LeKhangAn

mình mới flash bản này, xài thấy ổn
nhưng không hiểu sao hay bị văng khi duyệt Operamini (bản DuyThanh cũng vậy)
bản này Opera chỉ duyệt được một lúc rồi báo ko kết nối được, phải out O-mn ra vào lại mới đc
và soạn thảo nó chạy nhanh quá
nhiều khi gõ dấu "sắc" không bấm nhanh nó nhảy sang dấu "huyền"
mong các bạn chỉ giúp mình mới

bạn xài opera bản mini6.0 đi mình dùng thấy it khi nào bị wan lằm, nó ổn định hơn opera 10.0 &11.0 nhiều
còn về phần nhắn tin có 1 cách bạn không bị lỗi đó khi bỏ dấu hay bắm 1 ký tự bất kỳ bạn giữ ngón tay không rời khỏi màng hình bảo đảm 100% không bị nhảy ký tự nữa ;;)

cqk19s

Opera là bản thân phần mềm đã mang đặc tính như thế! Mình mà fix đc hãng phân mềm này đã mời mih sag làm viêc rui! Cách tốt nhất là dung trinh duyệt khác! Vd như trih duyệt mặc định,hay UcWeb.
Về nhắn tin,khi nao nhắn tin bằng tiếng việt thì chuyển sang chế độ Full Qwerty!

ko phải bạn ơi
trc mình dùng FW gốc 5230 chưa bao giờ bị văng cả, có lần mình mở đến 23 tab mà ko sao
Opera mini là duyệt ổn nhất với máy ko có Wifi rồi, dùng cái khác thì cái nào bằng đc Opera Mini đâu.

bạn xài opera bản mini6.0 đi mình dùng thấy it khi nào bị wan lằm, nó ổn định hơn opera 10.0 &11.0 nhiều
còn về phần nhắn tin có 1 cách bạn không bị lỗi đó khi bỏ dấu hay bắm 1 ký tự bất kỳ bạn giữ ngón tay không rời khỏi màng hình bảo đảm 100% không bị nhảy ký tự nữa ;;)

thì mình dùng bản O-mn mới nhất à bạn
O-mb thì mình ko dùng, tốn dung lượng quá

Chỉnh sửa cuối:

LeKhangAn

ThanhTungHT oi cho hoi la` CFW nay` co' cai` dat dc QTmobility 1.1.3 ko vay???
Được chứ bạn vẫn cài bình thường bạn gở bỏ hoàn toàn phiên bản cũ ra, rồi dùng X-plore hoặc vào ổ đĩa E xoá bỏ foder QT trong đó là cài được phiên bản khác àh ;;)

bom1973

Sau thời gian dài test thì phát hiện cài các ứng dụng *.wgt là các ud witget ấy như zingmp3 thì bị lỗi mất icon. Chỉ cách fix dìm ha

rastar

Banned
Test thấy tốc độ không bằng bản 2/9 của bác vurain, chỉ khoảng 80% thui :-??

NTiolanDatluu

Sau thời gian dài test thì phát hiện cài các ứng dụng *.wgt là các ud witget ấy như zingmp3 thì bị lỗi mất icon. Chỉ cách fix dìm ha

ừ T xem lại lỗi này đi, mình dùng wg Accu Weather cũng thấy tự nhiên mất icon mà k có dữ liệu weather nữa, đành cài SPB Weather dùng! :(

ThanhTungHT

Active Member
ừ T xem lại lỗi này đi, mình dùng wg Accu Weather cũng thấy tự nhiên mất icon mà k có dữ liệu weather nữa, đành cài SPB Weather dùng! :(
Ừm... :D lỗi này dễ hiểu thôi ! Khởi động lại máy là xong ! Thật ra lúc mới Flash xong cái widget còn mất chữ ấy. Nhưng sau 1 lần khởi động là đc ! Cái này cũng là do tôi nặng tay quá ! Tắt hoàn toàn những gì chạy ẩn có thể mà !

NTiolanDatluu

Ừm... :D lỗi này dễ hiểu thôi ! Khởi động lại máy là xong ! Thật ra lúc mới Flash xong cái widget còn mất chữ ấy. Nhưng sau 1 lần khởi động là đc ! Cái này cũng là do tôi nặng tay quá ! Tắt hoàn toàn những gì chạy ẩn có thể mà !

thử rồi, xoá hết đi khởi động lại máy rồi cài lại vẫn k có icon và data

ThanhTungHT

Active Member
thử rồi, xoá hết đi khởi động lại máy rồi cài lại vẫn k có icon và data
Thử bản không Việt Hoá xem? :-? Bản từ trang chủ của nó ấy ! Có mấy pm mấy Mem kia Test , thì dùng bản trên Topic 4rum bị lỗi nhưg down từ trang chủ thì Ok.Nói thật tôi ko xài nhiều App lắm,ko nắm rõ đâu @@ Fix thì dễ thôi . Cho chạy lại cái file .exe của widget trong file .rsc là Ok.Nhưng tôi thấy ko ảnh hưởng lắm,nên kệ nó @@

NTiolanDatluu

Thử bản không Việt Hoá xem? :-? Bản từ trang chủ của nó ấy ! Có mấy pm mấy Mem kia Test , thì dùng bản trên Topic 4rum bị lỗi nhưg down từ trang chủ thì Ok.Nói thật tôi ko xài nhiều App lắm,ko nắm rõ đâu @@ Fix thì dễ thôi . Cho chạy lại cái file .exe của widget trong file .rsc là Ok.Nhưng tôi thấy ko ảnh hưởng lắm,nên kệ nó @@

để mình cài bản # xem ntn? :D

Status
Không mở trả lời sau này.