• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
có ng đăng ký tk 4rum chỉ "nhìn thấy link download" thôi! trước 1 time mình cũng vậy hay onle 4rum nhưng chỉ để down soft, nhưng sau thấy áy náy nên quyết định đóng góp cho 4rum! :D
Mình thì chả thấy áy náy gì hết. Ai biểu ban quản trị chơi kiểu bắt đăng ký mới nhìn thấy link làm chi :-". Lỗi tại bqt chứ đâu phải tại mình :-"
Hầu hết các 4rum đều bắt đăng ký 1 ID thì mới cho xem link dẫn bạn nhé!
Còn chuyện NTiolanDatluu nói bạn ấy thấy áy náy là vì hồi trước bạn ấy chỉ biết down apps rùi sau đó thấy mình nên đóng góp cho 4rum để đỡ áy náy.
Nếu bạn nói bạn không thấy áy náy chút nào khi chỉ biết vọc mà không biết đóng góp.Tôi hỏi thật nhé, bạn thật sự chưa bao giờ thấy áy náy dù chỉ 1 lần chứ?
Đấy là ban điều hành còn bắt đăng ký mới cho thấy link down đó, chứ nếu cho phép thấy link down mà không cần đăng ký thì những người như bạn còn tăng thêm ít nhất là gấp đôi nữa.
Nếu mình nói sai gì bạn cứ phản kháng.Mình sẽ check! Thân!
nói ko biết suy nghĩ nả bạn nếu ai cung ngnĩ như bạn thì đâu còn diễn đàn và cũng đâu có sof để cho bạn đow
Chuyện đăng ký hay ko thì tuỳ bqt từng diễn đàn đưa chính sách ra sao mà. Cũng nhiều diễn đàn đâu cần đăng ký vẫn thấy link. Còn chuyện cần như thế hay ko thì đấy là tuỳ quan điểm của từng người, ai thích thế nào đều có lý lẽ của riêng mình :D.
Còn chuyện áy náy hay ko thì... mình đã nói chả dại gì mà áy náy mà lại. Đóng góp hay ko cũng tuỳ người tuỳ tâm thôi.
Theo ý kiến của riêng bản thân mình thôi thì nếu ko bắt đăng ký mà vẫn cho thấy link thì số người vào down rồi biến sẽ còn nhiều nữa, ko chỉ gấp đôi thôi đâu. Tuy nhiên như thế sẽ bớt được cả đống user chỉ đăng ký để down rồi chả bao giờ post cái gì cả, cũng chả tham gia vào cái gì, thực ra những user đấy đăng ký vào thì chỉ làm tốn bộ nhớ trên database và làm rác database của diễn đàn thôi. Còn ai thấy thích thì đăng ký vào, thỉnh thoảng tham ra thảo luận hoặc xây dựng gì cho diễn đàn là quyền của họ.

Ai có gì hay share lên và mình sử dụng thấy thích thì mình vẫn cứ thank bình thường. Giống cfw của Tùng, hay như bạn chỉ mình cách fix bt, hay thậm chí chỉ là một câu của vurain84 chỉ mình phải hỏi bạn để fix bt....

Ở trên mình chỉ nêu ý kiến của bản thân mình thôi. Hơi lạc đề khỏi topic, có gì các bác bqt bỏ quá cho.

Con số lượt down bản này tại thời điểm hiện tại là : 303 Cho 2 model 5233 và 5230.
Lượt thanks là 106. Con số biết nói đấy chứ ^^ Ko phải là mình muốn khoe khoang gì... Nhưng thực sự ý thức của những người còn lại Tham gia diễn đàn là rất kém ^^
Lật qua lật lại các trang thấy các Mem vào hỏi... Có người trả lời giúp Ok rồi... Nhưng chẳng thấy nguời ấy onl bao giờ nữa.Cái nút Thanks bên cạnh cũng ko thấy nhấn !
Qua đây cũng nói lên được một phần nào đó của văn hoá lướt web của người Việt mình :D
Với các a e hay onl và có đóng góp cho diễn đàn thì ko tính tới nhé.Con số ấy còn rất nhỏ so với cộng đồng onl Việt ^^

traicauhd

Vua rui moi ra dc ngoai net flash? Co loi ko mo dc rompatches? Da co file trog thu muc patches rui ma ko dug dc?

ThanhTungHT

Active Member
Vua rui moi ra dc ngoai net flash? Co loi ko mo dc rompatches? Da co file trog thu muc patches rui ma ko dug dc?

Ừm.Bạn xoá các file path kia đi.Flash xong Vào Rompatcher trước đã nhé .Sau đó thì mới Copy Path của bạn vào !

Nếu dùng Mod Icon N8 thì bạn phải dùng cả Mod Fix Rompatch bên cạnh ! Mod Fix Rom cho vào sau Mod Icon N8 ^^

Tốt nhất là nếu bạn muốn dùng bản này lâu dài.Bạn Format ổ E rồi.Flash lại ! Cách đấy là tốt nhất và mình hay sử dụng nhất ! Đỡ phát sinh lỗi vì do lỗi xung đột với CFW cũ !

Chỉnh sửa cuối:

anhthe250790

Link mediafire thì không những thành viên mà khách cũng dow được thì cái con số đó là bình thường thôi

hongminh004

Vì lí do cv nên sau khi flash bản của Tùng m ko theo dõi topic dc. Sau khi dùng một thời gian thấy ổn định và rất mượt mà,pin ổn. Có một vấn đề nho nhỏ là sau khi cho mod tắt đèn fím cứng vào. Bt thì 3 fjm tắt.Khi nt thấy 3 fím thỉnh thoảng chớp chớp.thấy ko thích lắm!

ThanhTungHT

Active Member
Vì lí do cv nên sau khi flash bản của Tùng m ko theo dõi topic dc. Sau khi dùng một thời gian thấy ổn định và rất mượt mà,pin ổn. Có một vấn đề nho nhỏ là sau khi cho mod tắt đèn fím cứng vào. Bt thì 3 fjm tắt.Khi nt thấy 3 fím thỉnh thoảng chớp chớp.thấy ko thích lắm!

Lí do rất đơn giản ! Không đọc rõ và kỹ #2 !

atrau

Cho mình hỏi tên đầy đủ phần mềm khoá máy 1 chạm trong này là gì thế, mình muốn xoá nó đi.

atrau

K phai easy keylock sao?
Mình nghĩ là không, mình tải easykeylock về xem rồi nhưng các file không giống nên chắc không phải.
thanhTung gửi mình cái gói để add vào FW được không, mình muốn xoá thằng này quá :-ss

xin lỗi moi người! trang muốn có đc fw này thì trang fải làm j? trang đã đoc rất nhiều bản hướng jẫn flash fw nhưng càng đọc càng rối.... ko biết làm sao cho đúng cho đến lúc flash xong? vậ̣y có ai júp trang với chỉ trang những pm cần để flash! những mụk cần tải ở fw này! chỉ trang từng bướk nhé! hic tình trạng máy trang là: nokia 5230 rm588 v50.0.001 đã hack ram trống 46mb bộ̣̣ nhớ máy trống 52mb thẻ 4gb khi cài phyrothon hay qt máy hay báo erro sinnal sever.exe hay cài đặt đã có sẵn! hicc và khi cài đặt pm thường báo tập tin bị lỗi! nhưng jờ trang ko cài nữa! trang muốn khắk phuc máy chút mong mọi người júp đỡ! nếu chỉ xin chỉ tỉ mỉ xíu nhé! trang....hihi ko rành về đt toàn anh trai hack ùi trang nghịch jờ lỗi tùm lum anh trai thi đang đi xa !anh chỉ cho cáck háck lại và cài pm anh ý lưu trong thẻ nhớ thui ak! júp trang nhé!

caobang200

bác nào dung 5230 thì nhiệt tình jup' em nó đi >:) làm cái clip cho dễ nhìn ^^
xin lỗi moi người! trang muốn có đc fw này thì trang fải làm j? trang đã đoc rất nhiều bản hướng jẫn flash fw nhưng càng đọc càng rối.... ko biết làm sao cho đúng cho đến lúc flash xong? vậ̣y có ai júp trang với chỉ trang những pm cần để flash! những mụk cần tải ở fw này! chỉ trang từng bướk nhé! hic tình trạng máy trang là: nokia 5230 rm588 v50.0.001 đã hack ram trống 46mb bộ̣̣ nhớ máy trống 52mb thẻ 4gb khi cài phyrothon hay qt máy hay báo erro sinnal sever.exe hay cài đặt đã có sẵn! hicc và khi cài đặt pm thường báo tập tin bị lỗi! nhưng jờ trang ko cài nữa! trang muốn khắk phuc máy chút mong mọi người júp đỡ! nếu chỉ xin chỉ tỉ mỉ xíu nhé! trang....hihi ko rành về đt toàn anh trai hack ùi trang nghịch jờ lỗi tùm lum anh trai thi đang đi xa !anh chỉ cho cáck háck lại và cài pm anh ý lưu trong thẻ nhớ thui ak! júp trang nhé!

NTiolanDatluu

mình sẽ hướng dẫn T, xem kỹ nhé!

b1: thứ 1 T phải download đúng bản CFW cho máy mình ( 5230 )
version 50.6.002:
Core: http://www.mediafire.com/?ddc614d7iremgqq
ROFS2: http://www.mediafire.com/?jjjkfj8p9qsd8hh ( down 2 link trên về vào 1 folder > gải nén OK )
b2: giải nén ra đc 7 file tất cả, bây giờ T coppy 7 file đó theo đường dẫn như sau: ( k có thì T phải tự tạo folder nhé): C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products/RM-588
b3: bắt điều tiến hành flash JAF bằng USB ( Lưu ý: Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ. Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.Các lỗi trong Chỉnh nhạc và Đèn phím cứng là do ko thực hiện thao tác này )

Note: đây là cách hướng dẫn JAF của mod AquaSta
http://www.pdaviet.net/showthread.p...FW-N70-bằng-JAF-(BB5)-kô-box-(dùng-cable-USB)

làm k đc thì alo mình hướng dẫn nhé! :D

Status
Không mở trả lời sau này.