• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v21.0.003 for C5-03 by manhtu and Navigation bar Belle by wangsang1104 update

saccerwin

bác ơi .... mình dang flash bằng phonenix đang tới công đoạn cuối refurbish đang úp FW thì nó hiện
The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f141 (-2080247487)

Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing. giờ làm sao sửa đây bác...
nó mới được chưa đầy nửa phần là bị như vậy..và nó cũng chưa úp FW mới vào máy lun..

nikoabe

bác ơi .... mình dang flash bằng phonenix đang tới công đoạn cuối refurbish đang úp FW thì nó hiện
The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f141 (-2080247487)

Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing. giờ làm sao sửa đây bác...
nó mới được chưa đầy nửa phần là bị như vậy..và nó cũng chưa úp FW mới vào máy lun..

Bạn kiểm tra xem cáp có bị lỏng không, hoặc máy có bị virus không. Thử Flash bằng 1 máy tính khác xem. Máy mình bị Virus cũng gặp tình trạng tương tự như của bạn

wangsang1104

bác wangsang nên mod làm sao để mất dùm cái logo mạng với cái đồng hồ ngoài HS và làm thêm menu 4*4.màn hình đứng/ màn hình ngang mà giống s^3 với cái quay số giống s^3 là chuẩn lun
cái logo mạng bạn dùng pm là đc mà mất cái đồng hồ thì lấy gì xem giờ bạn nếu bạn thích thì có thể mở rộng hs ra bằng cách ở trên #1 sẽ mất đồng hồ còn menu4x4 với màn hình đứng màn hình ngang như sym^3 thì chưa thấy ai làm đc cho c5-03
p/s: mà có ai thích belle k nhỉ

lvphuong113

mình flash toàn bị báo ....Error checking CMT boot... là sao nhỉ. các loại máy khác ko bị mà mình lại dính đúng con C5-03 này. các bạn có cách giải quyết ko?

saccerwin

cái logo mạng bạn dùng pm là đc mà mất cái đồng hồ thì lấy gì xem giờ bạn nếu bạn thích thì có thể mở rộng hs ra bằng cách ở trên #1 sẽ mất đồng hồ còn menu4x4 với màn hình đứng màn hình ngang như sym^3 thì chưa thấy ai làm đc cho c5-03
p/s: mà có ai thích belle k nhỉ
bác cho mình cái link tới phần mềm làm mất logo mang đi...còng cái đồng hồ nếu xoá được thì xoá đi..dùng đồng .dung đồng hồ wiget đẹp hơn mà ở trên bác dùng đồng hồ htc là wigiet ah.belle rất thích lun..bác làm sao khi quay số điện thoại mà hiện bên s^3 thì đẹp.bác mà cài thêm hiệu ứng nữa là đẹp tiếc rằng c5-03 không hõ trợ hiệu ứng hì.

nikoabe

wangsang cho mình hỏi cái, sao mình copy file mở rộng Hs rùi restart lạ̣i mà ko đc nhỉ. Chỉ khi flash lại máy thì dc. mà nếu chọ̣n hs Orange hay Vodafone gì đó thì chọn lại Tstunami nó mất fần mở rộng lun,thanks

saccerwin

bác wasang ơi sao mình mở rộng hs cho mất cái đồng hồ chỉ đc 1 lần vậy mặc dù down File về chọn hs tsunami belle rồi copy file đó vào c/private/10202be9 khởi động lại máy nhưng chỉ đc 1 lần lần sau khởi động lại là ra y như cũ không còn mở rộng nữa

wangsang1104

bác wasang ơi sao mình mở rộng hs cho mất cái đồng hồ chỉ đc 1 lần vậy mặc dù down File về chọn hs tsunami belle rồi copy file đó vào c/private/10202be9 khởi động lại máy nhưng chỉ đc 1 lần lần sau khởi động lại là ra y như cũ không còn mở rộng nữa
bạn vào 10202be9 xóa hết chỉ để lại 2 cái file bur với persists rồi vào vào persists xóa file 10275102.cre đi reset lại máy sau đó thì chọn hs muốn mở rộng và dán file txt vào ok nhé bạn
p/s à hôm qua bác manhtu hình như có ghé thăm topic phải k bác có vào nữa giúp em cái mở khóa hông nhé thanks bác nhiều k biết bao h bác mới cook lại

saccerwin

bạn vào 10202be9 xóa hết chỉ để lại 2 cái file bur với persists rồi vào vào persists xóa file 10275102.cre đi reset lại máy sau đó thì chọn hs muốn mở rộng và dán file txt vào ok nhé bạn
p/s à hôm qua bác manhtu hình như có ghé thăm topic phải k bác có vào nữa giúp em cái mở khóa hông nhé thanks bác nhiều k biết bao h bác mới cook lại
bác wasang ơi mình làm theo rùi nhưng giờ nó không làm mất đồng hồ mà nó mất hết icon...wiget ngoài HS..nói chung là nó xoá sạch chỉ để lại cái đồng hồ và logo mạng thôi

wangsang1104

bác wasang ơi mình làm theo rùi nhưng giờ nó không làm mất đồng hồ mà nó mất hết icon...wiget ngoài HS..nói chung là nó xoá sạch chỉ để lại cái đồng hồ và logo mạng thôi
c5-03 làm gì có widget nhỉ mình vẫn làm bt mà bạn xem lại thử

nikoabe

Theo mình thì cái vụ bấm khoá hông ra màn hình mở khoá là không được đâu, như các máy khác trượt khoá là mở ra luôn mà, chưa thấy trượt mà ra màn hình slide or tap. cái này có lẽ là mặc định của nhà sx rùi

saccerwin

Theo mình thì cái vụ bấm khoá hông ra màn hình mở khoá là không được đâu, như các máy khác trượt khoá là mở ra luôn mà, chưa thấy trượt mà ra màn hình slide or tap. cái này có lẽ là mặc định của nhà sx rùi[/QUOTE uh vì thế mình cài slide unlock bấm phím hông cho đỡ phí....nhưng khi chưa hack máy thì phím hông vẫn dùng đc mà sao khi CWF xong phím hông tiêu lun.

nikoabe

CFW nào vậy, mình dùng vẫn bt. Chỉ có cái bấm phím trắng ko mở khoá được, cũng nhác Flash nên cứ để thế

wangsang1104

à khi ấn phím hông là mở ra luôn là bác manhtu mod đấy mà chứ nguyên của nó khi bấm phím hông là ra màn hình mở khóa chứ không có nhà sx làm đâu