• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v21.0.003 for C5-03 by manhtu and Navigation bar Belle by wangsang1104 update

manhtu

sao Bác manhtu online mà không trả lời giúp em vậy bác.
bạn có thắc mắc gì vậy
mình hay onl đt nên ko theo dõi kịp đc
anh manhtu cho e xin nick yh đc ko e mún xin cái thay bàn phím chứ dùng bàn phím mặc định nút tick màu xanh ở trên góc ức chế nổ mắt :(
bản cook đã thay bàn phím rồi đấy

minhvip501

hum wa bun wa vào cập nhật phần mềm cho con c5-03 thi tư nhiên co bản 21.0.003 chứ,có bác nào làm chửa.nhưng chỉ thay đổi mỗi kai giao diên duyệt web,chán wa

chithuan

Em muốn cook thêm HS samsung hoặc HS khác nhưng là file swf nên không biết làm thế nào để chép vào rofs2 nữa. Bác manhtu hướng dẫn em với.thank

nikoabe

KHi mình dùng nokiacooker hay nokiaeditor để giải nén ra và thêm app, code vào khi đóng gói lại rùi flash thì phoenix đều báo lối CRC checksum file rofs2 cả, không biết trong các file có cần chỉnh sửa gì để cho phù hợp không, rất mong các bro sớm chỉ giáo

tungsctn

anh wangsang1104 cho e hỏi a dùng cái phần mềm j` để bung rosf2 vậy a ? e dùng nokia cooker2.3.1 lấy fw nguyên bản trên navifirm về chỉ bung ra thêm đúng cái rompath rồi flash mà bản của navi lên nguồn bản e thêm thỳ chẳng lên :(( khó hỉu

nikoabe

anh wangsang1104 cho e hỏi a dùng cái phần mềm j` để bung rosf2 vậy a ? e dùng nokia cooker2.3.1 lấy fw nguyên bản trên navifirm về chỉ bung ra thêm đúng cái rompath rồi flash mà bản của navi lên nguồn bản e thêm thỳ chẳng lên :(( khó hỉu

Dùng nokiaeditor cũng được bạn à

tungsctn

e đã tự làm cho mình 1 cái okie oỳ :)) chỉ cần fw gốc là chạy ổn định nhất :)) thêm hack và thêm cái mod bàn phím ... vậy là cũng xong ....

nikoabe

editor dùng k dc đâu dùng NFC mà bung fw nha bạn nhớ trước khi repack thì tick vào cái keep CRC
sao mình lên google tìm thì toàn thấy bản tiếng nga, chịu không làm gì được, bạn có pm share cho mình link với, thanks

ThienUng123

Mọi người cho hỏi,mình thấy trong phoenix có chức năng Downgrade giống thằng JAF ko biết có dùng được ko.Vì bây h đang muốn quay về v20.
Xin cảm ơn!!!

manhtu

Mọi người cho hỏi,mình thấy trong phoenix có chức năng Downgrade giống thằng JAF ko biết có dùng được ko.Vì bây h đang muốn quay về v20.
Xin cảm ơn!!!

nếu thích thì bạn có thể thử
nhưng cẩn thận deadphone

dekisugi17

Dạo này điện thoại mình flash có vấn đề: Sau khi flash gửi file đến 100% rồi nóa test cái gì đóa, màn hình điện thoại của mình hiện đèn lên ghi Nokia màu xanh lá cây, sau đóa nóa thông báo "Unable to flash.......", rồi entry flash lại từ đầu??? Cứ thế mãi.......mãi!! Chỉ có cách là tới lúc "Unable to flash...." thì mình bấm cancel, sau đó rút dây cable ra, rút pin ra, gắm lại thì điện thoại xài bt!! Nhưng hok bik cóa bị làm sao hok?? @.@

wangsang1104

Dạo này điện thoại mình flash có vấn đề: Sau khi flash gửi file đến 100% rồi nóa test cái gì đóa, màn hình điện thoại của mình hiện đèn lên ghi Nokia màu xanh lá cây, sau đóa nóa thông báo "Unable to flash.......", rồi entry flash lại từ đầu??? Cứ thế mãi.......mãi!! Chỉ có cách là tới lúc "Unable to flash...." thì mình bấm cancel, sau đó rút dây cable ra, rút pin ra, gắm lại thì điện thoại xài bt!! Nhưng hok bik cóa bị làm sao hok?? @.@
cái đó thì bt mình bị rồi k sao đâu

bongna155

các bạn cho mình hỏi mình đang xài fw v20.0.026 download = navifw bây giờ mình mún up bản Fw gốc của nokia v21 = phoenix thì làm sao mog c giúp đỡ