• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

0908727527

Đợi tí đi em đã fix được Phím MX còn video chịu khó vào trực tiếp file mà xem luôn nhé mà có nên lập topic mới không nhĩ

Bỏ bớt mấy bản phía trên đi a để lại cái 3/10 vs 16/10 th0y

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

Lập topic mới đi anh :D

ko cần lập topic mới đâu chỉ cần đổi tiêu đề và bỏ một số bản cũ là ok!

Đợi tí đi em đã fix được Phím MX còn video chịu khó vào trực tiếp file mà xem luôn nhé mà có nên lập topic mới không nhĩ

up lên đi a bảo ơi, e toàn zo thẳng file manager để xem video ko ah :D

Asutaka

một vài cảm nhận đầu tiên về FW n97mn
- cảm ứng mượt mà
-Ram free khá lớn, flash xog là khoảng hon 58m, restart lại thì dc khoảng hơn 63m :O, nhưng việc quản lý chưa tốt, vào nghe nhạc, xem hình rùi thoát ra thì chỉ còn khoảng 54m :-?
-âm thanh nghe khá (nghe mã hơi rè)
- chỉ có 2 đèn sáng , còn đèn xanh thì ko. (giống bản C6 up ngày 16-10)
-tốc độ load hình hơi chậm(chậm hơn c6 khá nhìu !) :(
-...........

newhero999

Sau khi thay đổi theme khác thì màn hình HS bị các gạch màu trắng đè lên các content rất khó nhìn và thanh EM cũng mất hình luôn, có ai bị như mình ko ? Nếu chuyển trở về theme mặc định lúc mới flash thì lại bình thường :-?

Anh Bảo ơi vụ load file video ko phải lỗi đâu, do mấy loại FW của C6 với N97 nó khác với 5530, 5530 nó load ở thư mục video clip còn C6,N97 nó lại load ở thư mục MyVideo, chỉ cần tạo thêm trong thẻ nhớ thư mục MyVideo rồi chuyển hết video vào đấy là load bình thường \-/

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Sau khi thay đổi theme khác thì màn hình HS bị các gạch màu trắng đè lên các content rất khó nhìn và thanh EM cũng mất hình luôn, có ai bị như mình ko ? Nếu chuyển trở về theme mặc định lúc mới flash thì lại bình thường :-?

Bạn kiếm theme nào hổ trợ đầy đủ các icon sẽ không bị lổi đó.

Ps: Bản này mình chĩ tham khảo cách làm của binh24 thôi còn 2 bản của binh24 làm là N97full và minh đều không chạy được trên 5530 đã test và fix nhé dù sao củng thank binh24 nhiều.

binh24

Chào bạn !
Chúc mừng bạn đã làm thành công cho 5530 !
Nếu thật sự bạn làm một file riêng mới ko dùng file mình gửi thì tùy bạn thích làm gì thì làm !
Còn nếu có thì bạn nên để cho mình vài dòng "dựa trên bản của binh24" chẳng hạn ! Có mất mát gì đâu.
Nếu mình nói sai bạn có thể thử làm trên N97 Full V22. Nếu bạn làm thành công ko dựa vào của mình thì cho mình xin lỗi :)

newhero999

Em ko cài thêm theme ngoài đâu, em thay bằng mấy theme có sẵn trong máy đấy chứ như là Stripes red, Reflections đều bị như trên, mà nó bị ở chỗ hiển thị contents ( vẫn có icon nhưng bị mấy xọc trắng đè lên ) và thanh EM bar( ko có icon ) còn các icon ở trong các mục khác vẫn bình thường

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Chào bạn !
Nếu thật sự bạn làm một file riêng mới ko dùng file mình gửi thì tùy bạn thích làm gì thì làm !
Còn nếu có thì bạn nên để cho mình vài dòng "dựa trên bản của binh24" chẳng hạn ! Có mất mát gì đâu.
Nếu mình nói sai bạn có thể thử làm trên N97 Full V22. Nếu bạn làm thành công ko dựa vào của mình thì cho mình xin lỗi :)

Mình đã trã lời qua pm cho bạn rồi nhé thật sự là bản bạn gữi cho mình thì test và fix hoài máy không thể lên được mình củng thữ làm trên n97 full nhưng chưa lên được chắc vì chưa có thời gian để làm nên làm chưa kỹ nó mới vậy. Công sức của bạn thì anh em trên diển đàn đều ghi nhận cả.

mathanh

Ps: Bản này mình chĩ tham khảo cách làm của binh24 thôi còn 2 bản của binh24 làm là N97full và minh đều không chạy được trên 5530 đã test và fix nhé dù sao củng thank binh24 nhiều.

Chào bạn !

anh daugiang1987 nếu thật sự tham thảo và dựa theo bản của bình thì anh ghi là ((dựa và tham thảo bản của binh24)) đi để tác giả về ý tưởng fw n97mini khỏi thắc mắc .... vì thật sự nếu anh mà làm và chỉ dựa theo các file lấy từ n97mini thì mình chắc chắn là camera không hề hoạt động cũng như thư viện ảnh .....vì mình đã từng làm nếu mình có nói gì sai anh bỏ qua cho

Chỉnh sửa cuối:

kid1502

làm thế nào để đèn xanh sáng lên dc a. đâu cần phải tiết kiệm pin đến thế đâu. chỉ em cách lấy lại man hình khởi động mặc định với

daugiang1987

anh daugiang1987 nếu thật sự tham thảo và dựa theo bản của bình thì anh ghi là ((dựa và tham thảo bản của binh24)) đi để tác giả về ý tưởng fw n97mini khỏi thắc mắc .... vì thật sự nếu anh mà làm và chỉ dựa theo các file lấy từ n97mini thì mình chắc chắn là camera không hề hoạt động cũng như thư viện ảnh .....vì mình đã từng làm nếu mình có nói gì sai anh bỏ qua cho

Bản của binh24 dành cho 5530 không thể chạy được ai có máy 5530 test thì biết liền vậy nên mình phải kéo gộp luôn cả 5530-C6-N97mini vào nó mới chạy nhưng fix mải vẩn còn lổi không thể fix hết được chĩ có viết lại một số file may ra mới hoàn thiện được. Mình share lên để anh em cùng vọc cho vui thôi nhé và bản này sẽ dừng ở đây mình sẽ không fix nó nữa.

kimjaewon

Bản của binh24 dành cho 5530 không thể chạy được ai có máy 5530 test thì biết liền vậy nên mình phải kéo gộp luôn cả 5530-C6-N97mini vào nó mới chạy nhưng fix mải vẩn còn lổi không thể fix hết được chĩ có viết lại một số file may ra mới hoàn thiện được. Mình share lên để anh em cùng vọc cho vui thôi nhé và bản này sẽ dừng ở đây mình sẽ không fix nó nữa.

anh dừng lại hả... bùn, thank a trong thời gian qua, ngày nào cùng chờ có bản mới dể test ^^