• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

finalswordman

Bản mới rất hay, do bỏ bớt mấy cái hiệu ứng phức tạp nên nhanh hơn chút. Tất cả mọi thứ đều ổn, nếu ko có bug gì nữa thì flash bản này xài luôn là ngon rồi.
Nghe nhạc có cải thiện so với mấy bản trước(To hơn, rõ hơn, giảm âm cao) nhưng mà vẫn chưa ổn(Thử với loa ngoài, tai nghe vứt góc nào tìm chưa ra), các bản mod anh làm gần đây em đều flash thử hết, không nhớ là bản nào nhưng mà có 1 bản nghe nhạc chẩn hơn mấy bản này.
Còn 1 điều nữa, không biết có phải do máy em không, nhưng tất cả các bản cfw c6, không bản nào em dùng đc cái favourite contacts, add contacts vô ko hiện lên homescreen. Không biết là bị gì.

daugiang1987

Bản mới rất hay, do bỏ bớt mấy cái hiệu ứng phức tạp nên nhanh hơn chút. Tất cả mọi thứ đều ổn, nếu ko có bug gì nữa thì flash bản này xài luôn là ngon rồi.
Nghe nhạc có cải thiện so với mấy bản trước(To hơn, rõ hơn, giảm âm cao) nhưng mà vẫn chưa ổn(Thử với loa ngoài, tai nghe vứt góc nào tìm chưa ra), các bản mod anh làm gần đây em đều flash thử hết, không nhớ là bản nào nhưng mà có 1 bản nghe nhạc chẩn hơn mấy bản này.
Còn 1 điều nữa, không biết có phải do máy em không, nhưng tất cả các bản cfw c6, không bản nào em dùng đc cái favourite contacts, add contacts vô ko hiện lên homescreen. Không biết là bị gì.

Ko làm sạch thẽ nhớ nên bị lổi này trước đây đã có bản bị như vậy đó. Âm nhạc thì tùy theo cách cảm nhận của mổi người theo mình so với các bản trước bản này âm chuẩn hơn đấy, đây là bản mình up lên để các bạn test đợi tối làm về up lại bài luôn thể

daugiang1987

Để tối về edit bài trên lại các bạn nhé không lập thêm topic nữa khi nào có ver mới lập luôn nhé các bạn nào hôm qua đến giờ mới vào lại thì phải đọc lại mấy cái comment củ nhé vì mạng ở c.ty mình edit sữa bài ko được nên các bạn phải chịu khó đọc tí kẻo down lộn link rùi trách

nguyet_nhu

Để tối về edit bài trên lại các bạn nhé không lập thêm topic nữa khi nào có ver mới lập luôn nhé các bạn nào hôm qua đến giờ mới vào lại thì phải đọc lại mấy cái comment củ nhé vì mạng ở c.ty mình edit sữa bài ko được nên các bạn phải chịu khó đọc tí kẻo down lộn link rùi trách

anh ơi có phãi bãn mới là link này ko ?
http://www.multiupload.com/WPIQ9QNCPP

xixlo

Em hack xong cái màn hình nó đen luôn, mở nguồn nó rung một cái rồi ko thấy gì nữa. Bị sao vậy ợ?

daugiang1987

Em hack xong cái màn hình nó đen luôn, mở nguồn nó rung một cái rồi ko thấy gì nữa. Bị sao vậy ợ?

E hack như thế nào chép bộ gốc trên vào sau đó chon file cook ở các bản trên chép đè vào rùi flash lại nhé

troly

Well-Known Member

Bạn flash như thế nào vậy? Bạn down bộ đầy đủ ở đây về bỏ vào thư mục như hướng dẫn, sau đó down tiếp file này chép đè vào rồi flash là được. Bạn làm lại đi, không sao đâu>

gianggino

thank anh.em thấy bản 5-9 này chạy rất ổn.chỉ tội là em thích cái Nokia White theme nhưng ko có.hì

thepianist

Hix, a ơi, lỗi nút XM máy e lại trở lại rồi, đang dùng ngon lành, e cài Quick Office xong restart lại máy là nút XM đơ luôn, e restart lại mấy lần vẫn ko đc hix, có ai bị như thế ko ah?

nguyet_nhu

ok công nhận bãn up sau này của anh Bảo thì phải nói là quá tuyệt với.
lúc trước em ko thích menu sắp xếp 4x4 nhưng bây giờ thì em kết nó rồi :D
nhìn rất đẹp. chỉ có 1 từ đễ nói là great.

zxcvbnmasd

các anh cho em hỏi cook cái lang tiếng việt vào ntn,e dùng cái NPE Việt hóa kia nhưng khi đóng gói lại nó toàn báo lỗi,kể kả khi chưa cook cái j thêm vào

troly

Well-Known Member
Bảo cho Tự động aply các patches khi Flash xong được không vậy. Sao mình thấy nó có cả thư mục patches trong C và cả E nữa, mình không biết cái nào được dùng nhỉ?

daugiang1987

Bảo cho Tự động aply các patches khi Flash xong được không vậy. Sao mình thấy nó có cả thư mục patches trong C và cả E nữa, mình không biết cái nào được dùng nhỉ?

Đã up lại bài và link mới trên các bạn do bản đó mới thữ nghiệm nên để thêm thư mục patches trong c nữa ở bản mới trên thì ko và để các bạn tự aply nhé

Chỉnh sửa cuối: