• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97mini Belle v30 cook cho Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230 - Made by OverYou

binhnhox

Thực sự hỏi câu này có lẽ sẽ có nhiều bạn cười mình nhưng mình vẫn hỏi. Bạn hướng dẫn tỉ mỉ cho mình cách flash CFW được ko?? vì khi flash máy các dòng s40 mình thấy có 5 hay 6 file gì đấy sao đây lại chỉ có 2 cái ???
bạn cứ dow 2 cái về bung ra xem có thành 6 file hok, 2 cái trên là 2 file nén dạng xxx.rar. 1 bộ core có 5 file nén lại và 1 cái rofs2. còn về các flash thì qua topic hướng dẫn hack flash, các topic nằm ở phần chú ý đó

coc3k

Member
mình đã test cho 5233 của mình sau đây mình xin nhận xét tí
ưu: máy chạy rất nhanh và mươt
nhược: không sử dụng được cammera, mỗi lần vào ovi map và 1 số ứng dụng có sử dụng internet thì khi thoát ứng dụng chế độ internet không tự tắt
ý kiến riêng của mình: bạn nên tắt chế độ rung mỗi lần thực hiên cuội gọi , kết thúc cuôc gọi và bạn không nên xoá ứng dụng Adobe Acrobat tiết quá bạn ơi.
thank bạn vì đã cho ae 1 bản fw ngon :|

jack_hunter97

anh overyou ơi trình duyệt mới của bản trên nó có giống vay ko nhỉ ( hình ở ưới là bản của anh daituongquan đang chờ để ảnh upadte)

vcoin1000

mình đã test cho 5233 của mình sau đây mình xin nhận xét tí
ưu: máy chạy rất nhanh và mươt
nhược: không sử dụng được cammera, mỗi lần vào ovi map và 1 số ứng dụng có sử dụng internet thì khi thoát ứng dụng chế độ internet không tự tắt
ý kiến riêng của mình: bạn nên tắt chế độ rung mỗi lần thực hiên cuội gọi , kết thúc cuôc gọi và bạn không nên xoá ứng dụng Adobe Acrobat tiết quá bạn ơi.
thank bạn vì đã cho ae 1 bản fw ngon :|
Cảm Ơn bạn đã nhận xét
mình sẽ fix lại lỗi camera trong thời gian sớm nhất

lps_huy

781c5637edf12aa2c0c7c83459e582d8_35627142.superscreenshot0004.jpg

anh em nào có theme này ko? share mình với. mình thích cái nút bóng bẩy như vậy.

caobang200

đây là mod do bác binh24 làm ra,nó rất tác dụng! khi bạn gọi ko cần fai chú ý nhìn xem bên kia đã nhấc máy hay chưa tiện khi vừa đi xe máy 1 tay vừa gọi + khi gọi đi sóng ảnh hưởng mạnh ta có thể để xa bộ não!
làm sao tắt chế độ rung mỗi khi gọi điện và kết thúc cuôc gọi rứa bạn

doremonduk

mình không biết dùng cái này, sợ die máy lắm, nên đành dùng nguyên gốc của nokia thôi :((

caobang200

sợ gì,mới đầu ai chẳng vậy.mình flash mãi có sao đâu.nhất là các cooker để làm ra 1 bản cfw hoàn chỉnh fai dùng máy flash đi flash lại ko bít bao nhiu lần để tìm và chỉnh lỗi! điều cần chú ý nhất để máy ko die đó là " không được flash bản version thấp hơn.vd: bạn đan dùng X6 V32.0.0 thì đừng flash bản cook cũ dành cho X6 V31 trở xuống" chúc bạn vui,hãy trải nghiệm C6 + anna bell trên S60v5 - điều mà chúng ta phải đợi rất lâu nữa mới có hehe!
mình không biết dùng cái này, sợ die máy lắm, nên đành dùng nguyên gốc của nokia thôi :((