• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW HD For X6 - BẢN TÌNH CUỐI - Design by hoangphonghd

I

imme88

Guest
khá là ưng ý bản này, mọi thứ đề tốt, mà hình như không cài được dayhand input, mình thấy báo lỗi component build-in không cho cài, có cách nào cài được ko nhỉ? :-/

hoangphonghd

sau khi vọc belleshell 1 hồi có cảm nhận như sau :
cái này lâu lâu lấy ra khè đám bạn thì được chứ xài lâu dài thì........:))
vào 1 số ứng dụng thì nó tự động exit belleshell luôn @@

Tất nhiên rùi
Ứng dụng chỉ để cho vui có lúc thôi
Mà tui xài Belle Shell vào ứng dụng có thấy exit j đâu :-/

blackpetal

Tất nhiên rùi
Ứng dụng chỉ để cho vui có lúc thôi
Mà tui xài Belle Shell vào ứng dụng có thấy exit j đâu :-/

Bạn mở thử ứng dụng nào đó xem,như là ttpod chẳng hạn,không vào được đâu.^^(ko vào được ttpod chứ không phải thoát belle shell nhé)

haydenvoitoi_6

cho e hỏi x6 của em nghe nhạc chỉ quét đc 40 bài,vào list thì lại chẳng thấy bài nào cả.ai bít cách fix giúp e với

zcxsad

cho e hỏi x6 của em nghe nhạc chỉ quét đc 40 bài,vào list thì lại chẳng thấy bài nào cả.ai bít cách fix giúp e với

Music chỉ đọc E:Music bạn nhé! kiểm tra tất cả bài hát đã trong đây chưa :)

haydenvoitoi_6

mình để tất cả bài hát trong E : Music mà, chẳng hiểu sao vào nhạc chỉ quét đc 40 bài rồi thôi,vào list thì lại chẳng thấy bài nào,refesh thư viện nhạc cũng thế.hix bro nào bít cách fix chỉ giùm e với

kangnam

bản này là bản co0k lại bản refresh v2 của binh24 hả bạn .......... ????

chỉ giùm mình cách thay chữ Tuỳ chọn và Dạnh bạ ở ngoài h0mscreen thành biểu tượng bella như thế nào với ...

Cách thay Danh bạ ở ngoài home screen thành menu ntn bạn nhỉ .. flash có luôn menu, ,không phải vào tuỳ chọn rùi thay thế nữa ....

hoangphonghd

Bạn lên xóa hết các mục Private, Resource, Sys, Systemtrong thẻ nhớ rùi *#7370# nha
vào chậm nên nghe cảm nhận thấy thích rồi :D

Vip Mem Oxy
lâu lắm rùi ko vào PDA hay sao mà ko gặp nhỉ :D

bản này là bản co0k lại bản refresh v2 của binh24 hả bạn .......... ????

chỉ giùm mình cách thay chữ Tuỳ chọn và Dạnh bạ ở ngoài h0mscreen thành biểu tượng bella như thế nào với ...

Cách thay Danh bạ ở ngoài home screen thành menu ntn bạn nhỉ .. flash có luôn menu, ,không phải vào tuỳ chọn rùi thay thế nữa ....

Bạn qua đây đọc bài Mod Belle Navigator nhé

Last edited by a moderator:

rua1004

Mượn lời Dragon cho belle shell
Các bạn chỉ việc down về rùi cài là sử dụng luôn ko cần QT nhé
Thank Dragon
cái này công nhận rất hay, giá mà có thể bung ra, sửa lại để cook vào rom thì tốt
Nhược điểm chết ngưởi : siêu tốn ram, ram free của mình 45~48 Mb mà bật cái này còn có 5~7 mb. chạy đa nhiệm sao được :((

rua1004

cho mình xin cái trình duyệt 8.0 được không, mình không trích xuất ra được :(

hoangphonghd

cái này công nhận rất hay, giá mà có thể bung ra, sửa lại để cook vào rom thì tốt
Nhược điểm chết ngưởi : siêu tốn ram, ram free của mình 45~48 Mb mà bật cái này còn có 5~7 mb. chạy đa nhiệm sao được :((

Qt ko liên quan j đến ram nha bạn. Nếu bạn ko cài belle shell thì ko ảnh hưởng j cả. Ram trung bình luôn 4x

HÌNH NHƯ GIÀ RỒI MẮT KÉM CÁC BÁC CHỈ CHO EM ĐAO Ở CHỖ NÀO Ạ

Đao ở hình tải về đó bro ^^

Last edited by a moderator:

hoangphonghd

Sáng sớm up thêm cho các bạn 1 soft QT nhỏ gọn hơn belle shell rất nhìu mà ko tốm ram ;;)

QT Shell :))
Một phần mềm thay đổi giao diện cho anh chị em dùng symbian. Với QT shell bạn sẽ thay đổi giao diện của điện thoại mình theo kiểu gần giống N9 đó.
Bạn có thể vuốt trượt (swipe) Menu của chương trình sang phải và trái giống N9.

Tính năng chính:

1.Chương trình sẽ bắt đầu chạy vs giao diện mới.
2.Kiểu quản lý apps đang chạy và vuốt trượt gần giống N9
3.N9 Swipe.
4.có thể chuyển qt shell sag apps khác bằng nút menu

QT Shell 1.20
Dòng máy tươg thích:

S60v5: 5800XM, 5530XM, 523x, C6 ,X6 N97....
Symbian^3 Anna Belle: N8, C7, C6 01, X7, E7...

hoangphonghd

có gì mới ở v1.5
+Thêm ảnh nền mới
+ Cải thiện giao diện cảm ứg
+Được chọn 2 ngôn ngữ (Lưu ý: chỉ chọn 1 nếu ko sẽ ko cài dc)

QT Shell 1.50

saker1990

bản này dùng khá good :-D . Kết cái themes và icon bản này quá trời ;))
ghét mỗi cái wifi em x6 này thôi. Wifi cùi mía quá :-(

hoangphonghd

bản này dùng khá good :-D . Kết cái themes và icon bản này quá trời ;))
ghét mỗi cái wifi em x6 này thôi. Wifi cùi mía quá :-(

wifi làm sao bạn. Mình test kỹ rùi dùng ngon có sao đâu.:-??

chipheoc6

bạn ơi,camera không tắt được đèn flash nè bạn.mình cho mod chỉnh sửa camera toàn bị xung đột flash không được:(

hoangphonghd

bạn ơi,camera không tắt được đèn flash nè bạn.mình cho mod chỉnh sửa camera toàn bị xung đột flash không được:(

chắc bạn mod cáj j đó lên xung đột. Mjnh để nguyên dùng ngon. Lỗi j đâu.