• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-04 - C6v40 for 5233/5230/5530/5800 (01/08/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhoxjnhzai

Các bạn dùng cfw này cho mình hỏi chút: sau khi edit ảnh bằng trình chỉnh sửa ảnh của máy như thêm text,hiệu ứng ... Có còn xem đc ảnh đã chỉnh đó trong photosuite k?

vulinh123456

Bác chủ thớt ơi, em xài 5233, kết nối tai nghe BT vẫn bị lỗi, hix, không biết làm sao luôn, bác giúp giùm em với, bản của bác gì cũng ok hết, tuyệt vời, chỉ còn mỗi cái tai nghe BT nưa là OK luôn ák

ChanYue

bản 5800 tốt quá, nhưng mình muốn chỉnh trên thanh mediabar vào oper mini thay vì trình mặc định thì làm thế nào?

luckyfore94

các bác ơi ! cho em hỏi máy em 5233 V4.0 up lên V5.0 có gì mới hok và có nên up không hả các bác ^^ mà mình đang sài CFW Anonymous của bác duy thanh vào nokia updet có bị sao không @@ , tại vì mình mới sài lại 5233 nên quên cách này

VD: mình muốn thay đổi CFW khác thì mình có cần lấy file trong navifrim không hay chỉ cần file mà CFW đó yêu cầu đã có dowlonad ở dưới T.T

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

các bác ơi ! cho em hỏi máy em 5233 V4.0 up lên V5.0 có gì mới hok và có nên up không hả các bác ^^ mà mình đang sài CFW Anonymous của bác duy thanh vào nokia updet có bị sao không @@ , tại vì mình mới sài lại 5233 nên quên cách này

VD: mình muốn thay đổi CFW khác thì mình có cần lấy file trong navifrim không hay chỉ cần file mà CFW đó yêu cầu đã có dowlonad ở dưới T.T
Mình chưa up lên v50 nhưng nghe nói là mượt hơn v40.nếu muốn biết chi tiết thì bạn qua đây tham khảo nhé. http://www.pdaviet.net/showthread.php?134177-NÂNG-CẤP-FW-5230-v50-5233-v50-VÀ-c6-00-V40-18-06-11
Nếu bạn muốn thay đổi cfw khác, ví dụ như cfw này của duythanh thì chỉ cần down những file trên (core và rof2) cho đúng với máy rồi flash, không cần đổi tên hay down gì thêm.

luckyfore94

^
ý của mình là 5233 ra V50 , nhưng mình đang sài 5233 V4.0 CFW Anonymous , gắn trược tiếp PC up lên luôn có ảnh hưởng gì hok o_O

huutran77

^
ý của mình là 5233 ra V50 , nhưng mình đang sài 5233 V4.0 CFW Anonymous , gắn trược tiếp PC up lên luôn có ảnh hưởng gì hok o_O

Đương nhiên là được.chỉ có trường hợp, bạn tải fw cũ hơn rồi flash mới có thể die máy thôi chứ còn lại thì làm bình thường thôi mà.

luckyfore94

Đương nhiên là được.chỉ có trường hợp, bạn tải fw cũ hơn rồi flash mới có thể die máy thôi chứ còn lại thì làm bình thường thôi mà.

thế khi up lên V50 thì phiên bản CFW Anonymous có mất không vì lúc đó mình flash là chỉ có V40 thôi , up lên V50 có mất hok @@

huutran77

Trời àh, bạn này "tỏ ra nguy hiểm"thật.up lên v50 thì nó là v50 rồi,là ofw rồi còn gì nữa mà mất.bây giờ mới hiểu bạn hỏi gì.hic.

Status
Không mở trả lời sau này.