• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

belove212

Bạn nào cho mình mod làm xoay ngang swipe to unlock đc không tìm hoài mà ko thấy

smalldevill

chạy J.A.F cho 5233 để CFW Deviant-02
báo Done.
Nhưng không khởi động máy lên được
Các Pro giúp em với.

LoiPT

chạy J.A.F cho 5233 để CFW Deviant-02
báo Done.
Nhưng không khởi động máy lên được
Các Pro giúp em với.
bạn có chỉnh sửa FW của DT hok. nếu hok thử Flash lại xem. Mình Flash mãi có sao đâu

NguyenDuyThanh

down cái c6 của mình về mà lấy
ai cho mình xin mod S^3 cho 5233 đi, bàn phím này của DT thiều mất 1 nút, mất cả mỹ quan. thanks 4 share

Nếu lấy cái của bạn cũng đc nhưng khi vào 1 ứng dụng và quay ngang sẽ ko thu hẹp thanh Tuỳ chọn/Thoát.
Hoặc nếu mod bàn phím Sym^3 cũng sẽ mất lỗi đó nhưng đa số thành viên ko thích bàn phím S^3 và nó gây ra lỗi hiển thị khi cài bàn phím Swype.

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

Nếu lấy cái của bạn cũng đc nhưng khi vào 1 ứng dụng và quay ngang sẽ ko thu hẹp thanh Tuỳ chọn/Thoát.
Hoặc nếu mod bàn phím Sym^3 cũng sẽ mất lỗi đó nhưng đa số thành viên ko thích bàn phím S^3 và nó gây ra lỗi hiển thị khi cài bàn phím Swype.
lỗi bàn phím swype là nó mất 1 khoảng nhỏ ở đưới phải ko:-?

x4kio

Mình ngĩ thế này ,DT nên làm thêm 1 bản icon N8
mình thấy icon Anna nó sao sao ấy ,khó sử dụng ,mình thấy icon N8 đơn giản mà đẹp :D:D

LoiPT

Xinhươngs Dẫn Xóa Shazam và thêm DZmusickey vào Musicsuite trong bản này với ạ

funnyclock

Tình hình là sau một ngày sài, cái lớn lao nhất mà mình phát hiện ra là: cuộn không được mượt mà, cái tưởng như đơn giản nhưng sau một ngày sử dụng thì nó đã trở thành cực hình đối với mình!
Kết luận một câu: tiếp tục hành trình tìm kiếm CFW nền RM-588 50.6.002 tốt nhất, trên 40.6.002 thì tốt nhất với mình là Unique rồi nhưng không xuống được nữa!

NguyenDuyThanh

Mình ngĩ thế này ,DT nên làm thêm 1 bản icon N8
mình thấy icon Anna nó sao sao ấy ,khó sử dụng ,mình thấy icon N8 đơn giản mà đẹp :D:D

Bạn có thể lên blog binh24 download bộ icon N8 và sử dụng. Mình đã tham khảo rất nhiều và đa số là icon Anna nên mình làm vậy.

NguyenDuyThanh

Tình hình là sau một ngày sài, cái lớn lao nhất mà mình phát hiện ra là: cuộn không được mượt mà, cái tưởng như đơn giản nhưng sau một ngày sử dụng thì nó đã trở thành cực hình đối với mình!
Kết luận một câu: tiếp tục hành trình tìm kiếm CFW nền RM-588 50.6.002 tốt nhất, trên 40.6.002 thì tốt nhất với mình là Unique rồi nhưng không xuống được nữa!
Bạn có thể đổi tên rofs2 fw Unique tương tự fw Deviant rồi flash. Vẫn như bình thg nhé :D

zerolove77

FW này vẩn chưa đc như N97 v30... Lổi media bar ( cook thêm là bị lổi ) ->> ko có âm lịch và 1 số mod :(
Nghe nhạc củng không được như N97 ngoài cái mượt và đẹp :D

Dù sao củng cảm ơn A Thanh nhiều Chắc phải quay lại bản 4/6 thôi

nhoxjnhzai

Không nhầm thì mediabar của icon anna bị lệch nếu đúng thì nó bắt đầu từ entry 1604 thì phải

LoiPT

Mình dùng FW có lỗi Media Bar gì đâu. vẫn bình thường mà.
5233
Âm lịch thì add thêm vào có sao đâu ak?

trankhanh2210

máy mình có 3 lỗi này, ko biết các bạn thế nào?
1: là sau khi flash thì hiện 1 theme, nhưng vào đổi theme thì lại có 2 theme khác theme sau khi flash
2: khi vào ứng dụng hội thoại (conversation), viết 1 đoạn tin nhắn, sau đó đặt con trỏ vào giữa thì ko chèn đc kí tự mà bị viết đè lên kí tự cũ
3: vào ứng dụng hay bị out

Status
Không mở trả lời sau này.