• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

Cái video mới n97 đó là cái gì vậy mathanh? sao vẫn có slide unlock giống của C6 vậy kìa. Và vẫn còn tình trạng khóa phím đèn hình vẫn còn sáng :< bùn . À quên, bác check dùm tiêu thụ pin bao nhiêu w/s khi mình để tắt màn hình luôn nhé. Thanks

slide unlock giống của C6 tích hợp vô luôn mà, chứ cái góc n97 đâu có.................. vậy mới po hơn n97 góc chứ

galabuon

mt test gps xem có

1-định vị ko - 1 bạn nói ko định vị dc đó
2-chụp ảnh quay phim cảm ứng , bình nói chưa hoạt động

@ ; sáng sớm có tiêu chuẩn đại úy (cf thuocla) quá ngon rồi nghe ;d

kitafung

Mình ức chế bản c6 ở chổ là mình khóa phím nhưng màn hình vẫn sáng trưng lên. Giờ bản n97 này thấy cũng vậy, thui thì đặt 5k8 ngồi hóng tiếp vậy.

mathanh

mt test gps xem có

1-định vị ko - 1 bạn nói ko định vị dc đó
2-chụp ảnh quay phim cảm ứng , bình nói chưa hoạt động

@ ; sáng sớm có tiêu chuẩn đại úy (cf thuocla) quá ngon rồi nghe ;d

chụp hình và video chỉ dùng phím cứng thôi, còn photo vẫn chưa hoạt động , chỉ có phím tắt bên ngoài là vào được thôi

sáng nào cũng cafe mà uống 1 tháng kết sổ 1 lần

galabuon

Mình ức chế bản c6 ở chổ là mình khóa phím nhưng màn hình vẫn sáng trưng lên rất là chán. Giờ bản n97 này thấy cũng vậy, thui thì đặt 5k8 ngồi hóng tiếp vậy.

chỉnh cái ruler là hết thôi, cái này c6 đã làm từ lâu mà, chẵng qua bạn chưa gặp mod đó thôi

galabuon

chụp hình và video chỉ dùng phím cứng thôi, còn photo vẫn chưa hoạt động , chỉ có phím tắt bên ngoài là vào được thôi

sáng nào cũng cafe mà uống 1 tháng kết sổ 1 lần

gps thì sao vậy ? mt

mathanh

Mình ức chế bản c6 ở chổ là mình khóa phím nhưng màn hình vẫn sáng trưng lên. Giờ bản n97 này thấy cũng vậy, thui thì đặt 5k8 ngồi hóng tiếp vậy.

bạn dùng cái này đừng thiết lập lại nha, vào xong cho chạy , chỉ cần cho vào túi quân khỏi lo khóa phím đèn sẻ không sáng

TungBach

hoạt động ạ.......................................bắt tín hiệu nhanh lắm

kiểm tra lại thì thấy nó hoạt động nhanh trên Ovi Map nhưg sao cài Viet Map ra của mình nó kô hoạt động nhỉ :(
đc mỗi cái Viet Map cài ra kô bị lỗi cấu hình như của C6, mà FW của C6 chạy trên C6 lun cài VM cũng bị lỗi cấu hình như thế mà

binh24

@Mathanh:
Mình có vài điều muốn nói nè :
+ Cố gắng FIX lỗi bản Mini nhé ... :(
+ Nếu bạn cook dựa trên bản N97 Mini của mình thì cho mình vài dòng giới thiệu nha !

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Mathanh chơi vậy không đẹp rồi !
Mình có vài điều muốn nói nè :
+ Lúc đầu mình cho bạn test để FIX lỗi bạn lại làm một mình... :(
+ Nếu bạn cook dựa trên bản N97 Mini của mình thì cho mình vài dòng giới thiệu với chứ.

mình fix nhưng toàn gặp lổi không, tối qua mình mới mò ra thanh phím tắt thôi. mình làm tới 2 giờ sáng mới ngủ đó, bạn an tâm công sức của bạn mình nhớ mà, mình đâu dám làm vậy. nhờ có bạn mà diễn đàn mới vui thế này.. phiên bản này không còn nguyên ven nửa, nó lai giữ c6 và n97mini, và mình lột hết các phần mềm của mini bỏ c6 vào, nhưng vẩn còn lổi........... đáng ra là mình gửi cho bạn bản này rồi. nhưng thấy bạn không quan tâm nó và đang làm n97full, và bạn đã thành công mình nghĩ bạn kô còn muốn fix mini, Vì bạn ghi là ( fix lổi mini chán chuyển qua làm n97full và đã fix những lổi trên )

Chỉnh sửa cuối:

binh24

OK ! Nói thế thôi chứ phải FIX để Release cho mọi người xài chứ !
Lúc đó bí ý tưởng nên chuyển sang N97 xem có gì hay hơn ko :)
N97 và N97 Mini khác xa nhau quá.
Cái phím tắt photos làm sao mở đc thế ?? Có phải lấy cấu hình cũ của C6 :p

Chỉnh sửa cuối:

trankien22

ban N97 mini của bác có khác của binh24 ko bác?đã ổn định chưa để e down về xem phát.

hapro

sao mình flash lại báo lỗi nhỉ

đang hí hửng lại phải quay lại bản #7

TungBach

OK ! Nói thế thôi chứ phải FIX để Release cho mọi người xài chứ !
Lúc đó bí ý tưởng nên chuyển sang N97 xem có gì hay hơn ko :)
N97 và N97 Mini khác xa nhau quá.
Cái phím tắt photos làm sao mở đc thế ?? Có phải lấy cấu hình cũ của C6 :p

ngay từ bản beta bạn gửi cho mình hôm trước đã đâu thấy lỗi phím tắt photo đó chứ, bây giờ vẫn bt nè, có phải sửa gì đâu ? :O

swipe unlock của c6 đưa qua dc n97mini rồi há bro mt ?

mình nghĩ là nó chạy đc trên bản của binh này thôi chứ chưa hẳn nó đã chạy đc trên N97 mini thật ;;);;)

mathanh

me too , máy tự rétart dài dài khi đang boot

ửa kỳ vậy ta, bản trên và mình đang dùng cùng 1 mà chỉ khác cái hiệu ứng màu mè thui mà,

chẳn lẻ bản phối hợp có vấn đề, để mình gửi bản phối hợp lên cho lagabuon xem

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.