• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangvukkk

Bạn Mathanh ơi cho mình hỏi một chút vể bản Cook của bạn nhé.
1> Có cách nào để vừa cài Handy Taskman vừa sử dụng được trình mở khóa mặc định của C6-5800 không?
2> Làm thế nào để thay đổi hình ảnh ứng dụng chạy ẩn của bạn được (app circle).
3> Làm thế nào để lưu lại cách xắp xếp menu để phục vụ lần JAF sau không phải xắp xếp lại không?
Hy vọng bạn và các bạn trong diễn đàn sẽ cho mình câu trả lời.
Cám ơn!
Các bạn à, thực sự với các vấn đề mình hỏi ở trên. mình đã rất cố gắng để tìm các bài viết liên quan trong diễn đàn, nhưng không được câu trả lời hợp lý.
VD với câu hỏi 3, mình cũng tham khảo bài viết số 2 ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1ch-Mod-Th%E1%BB%A7-Thu%E1%BA%ADt-Mod-Cook-FW-S60v5.
Nhưng máy mình đâu có thư mục Rofs2Private\101F4CD2\Contents nên mình không thể lưu được cách xắp xếp menu.
Hic, đây chỉ là ví dụ để các bạn biết là mình đã tìm hiểu nhưng không ra, hy vọng bạn nào biết các câu trả lời trên thì giúo mình với nhé.
Cảm ơn

mathanh

Các bạn à, thực sự với các vấn đề mình hỏi ở trên. mình đã rất cố gắng để tìm các bài viết liên quan trong diễn đàn, nhưng không được câu trả lời hợp lý.
VD với câu hỏi 3, mình cũng tham khảo bài viết số 2 ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-S60v5.
Nhưng máy mình đâu có thư mục Rofs2Private\101F4CD2\Contents nên mình không thể lưu được cách xắp xếp menu.
Hic, đây chỉ là ví dụ để các bạn biết là mình đã tìm hiểu nhưng không ra, hy vọng bạn nào biết các câu trả lời trên thì giúo mình với nhé.
Cảm ơn

Handy Taskman và các phần mềm quản lý tác vụ mà có sử dụng phím menu không thể dùng chung với trượt mở khóa của c6

còn cái xắp đặt menu của c6 và n97 nói chung năm trong thư mục 200113DD\matrixmenudata.xml

desperado112

cái vụ màn hình lim dim thì sao hả bạn. mình đã lấy 3 file 101F877A, 101F8781 và 10200C8C trong bản 6 cho vào rom bản 7 và 8 nhưng không được. đây cũng là 1 mod rất quan trong theo mình.

ohannguyent

cái vụ màn hình lim dim thì sao hả bạn. mình đã lấy 3 file 101F877A, 101F8781 và 10200C8C trong bản 6 cho vào rom bản 7 và 8 nhưng không được. đây cũng là 1 mod rất quan trong theo mình.

mod lim dim mất tác dụng với bản này, chưa rõ nguyên nhân...

desperado112

sau 1 hồi loay hoay phát hiện ra là apply cái c2z sẽ có lim dim. ko hiểu cái này nằm đâu đó trong ổ C mà thiếu ở ổ Z

mathanh

tối thứ 7 sạc đầy pin, 5 giờ sáng chủ nhật mở máy dùng bình thường nghe gọi nhắn tin, chỉ chọn offline tắt sóng vào 11h tối, sáng mở sóng lại ,hôm nay bước vào ngày thứ 3 pin vẫn còn đầy .

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

sau 1 hồi loay hoay phát hiện ra là apply cái c2z sẽ có lim dim. ko hiểu cái này nằm đâu đó trong ổ C mà thiếu ở ổ Z

nó ko đc cook trực tiếp vào z, làm thế sẽ bị ăn pin, tốt nhất là cook vào C, dễ tùy chỉnh.

hadinhdiep

Nếu muốn có những file đầy đủ thì tải bản #6 về nha bạn rồi copy bản #7 chép đè vào rồi JAF thôi
mình đã thử rồi..nhưng ko hiểu sao làm cả 7,8 lần mà ko đc...file bị sao hả?
mà màn hình chủ ko đc như c6. tóm lại là ko đc như bài viết trên...hix

boy_friend

có bác nào bị quay ngang màn hình khi có cuộc gọi k?e bị vậy nà.bác mathanh chỉ e ná thanks

tjeutulangthang

mình đã thử rồi..nhưng ko hiểu sao làm cả 7,8 lần mà ko đc...file bị sao hả?
mà màn hình chủ ko đc như c6. tóm lại là ko đc như bài viết trên...hix

Bạn xóa hết File trong folder RM-356 đi, rồi tải cái này và bản #7 về cho vào RM-356 Flash ok ngay, chúc thành công!:D

kitafung

Cái video mới n97 đó là cái gì vậy mathanh? sao vẫn có slide unlock giống của C6 vậy kìa. Và vẫn còn tình trạng khóa phím đèn hình vẫn còn sáng :< bùn . À quên, bác check dùm tiêu thụ pin bao nhiêu w/s khi mình để tắt màn hình luôn nhé. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.