• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

tbd2008

bac mathanh oi, bác làm 1 bản menu bình thường cho anh em được hok, vi co 1 số người hok thik cái menu 4x4 lắm:(

tieutieumy

bác mt cho e hỏi chút.#8 này có xài font chữ như #6 ko vậy vì hôm trước jaf #7 xong thấy rất ok trên cả tuyệt vời luôn nhưng có font chữ khi vào web rất khó đọc chữ vì nhoè lắm thank bác nhiều đã vì ae pviet.

mathanh

bac mathanh oi, bác làm 1 bản menu bình thường cho anh em được hok, vi co 1 số người hok thik cái menu 4x4 lắm:(

bạn dùng bản #7 đi mình đang dùng bản này, bản #8 mình up cho mọi người test chơi chỉ thêm 1 số file của n97 và xóa tiếp file ovi sync, thay hiệu ứng và fix 1 chút lổi thôi, và thêm cái menu full thôi. vá lại trình video bớt giựt và mấy cái khác

mình xin phép hạ bản 1.2#8 xuống

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_46dt1

bạn dùng bản #7 đi mình đang dùng bản này, bản #8 mình up cho mọi người test chơi chỉ thêm 1 số file của n97 và xóa tiếp file ovi sync, thay hiệu ứng và fix 1 chút lổi thôi, và thêm cái menu full thôi. vá lại trình video bớt giựt và mấy cái khác

Thế bác cho hỏi bản #7 bác đã Fix mấy cái bác vừa nói chưa ah.

ohannguyent

Thế bác cho hỏi bản #7 bác đã Fix mấy cái bác vừa nói chưa ah.

mình nghĩ mathanh muốn mọi người thực hành chút đó mà, việc cook cũng tương đối đơn giản, việc thay font chữ hay thay menu đều đã có hướng dẫn cả rùi mà.
Thay font: bạn bung rofs2 bản #6, copy thư mục font trong resource ra và paste nó vào rofs2 bản #8.
Thay menu mặc định: copy thư mục grid trong rofs2/resource của bản menu mặc định bất kì, rồi paste vào rofs2 bản #8 thế là có #8menu mặc định.
Nên thực hành để trau dồi khả năng cook của mình các bạn nhé!

minhthang_46dt1

mình nghĩ mathanh muốn mọi người thực hành chút đó mà, việc cook cũng tương đối đơn giản, việc thay font chữ hay thay menu đều đã có hướng dẫn cả rùi mà.
Thay font: bạn bung rofs2 bản #6, copy thư mục font trong resource ra và paste nó vào rofs2 bản #8.
Thay menu mặc định: copy thư mục grid trong rofs2/resource của bản menu mặc định bất kì, rồi paste vào rofs2 bản #8 thế là có #8menu mặc định.
Nên thực hành để trau dồi khả năng cook của mình các bạn nhé!

Mấy cái này thì nói làm gì hả bạn, ý mình là mấy thứ mà bác mathanh bảo fix mà chưa nói rõ là cái gì ấy chứ.

thanhtamlx

Bản này còn tí lỗi sao mathanh, U hạ xuống để hoàn thiện thêm à?

binh24

Tin này ko biết vui hay buồn đây ! Mình đã chạy được firmware N97-mini trên 5800. Ko phải thay trong version đâu nhé !
Tuy nhiên đang có chút lỗi camera và tốc độ. Mình đang sửa hy vọng sẽ xong sớm trình anh em.
Nghe nói N97 chạy đỡ hao pin hơn !

mathanh

Tin này ko biết vui hay buồn đây ! Mình đã chạy được firmware N97-mini trên 5800. Ko phải thay trong version đâu nhé !
Tuy nhiên đang có chút lỗi camera và tốc độ. Mình đang sửa hy vọng sẽ xong sớm trình anh em.

lổi camera điều này tất nhiên rồi, bạn thay file camera của c6 hoặc 5k8 vô sẻ giải quyết được

n97mini camera 5mb mà còn 5k8 là 3.2 file camera sẻ khác nhiều, để tương thích với độ phân giải nên lổi

binh24

lổi camera điều này tất nhiên rồi, bạn thay file camera của c6 hoặc 5k8 vô sẻ giải quyết được

n97mini camera 5mb mà còn 5k8 là 3.2 file camera sẻ khác nhiều, để tương thích với độ phân giải nên lổi

Mình cũng đã thử rồi nhưng ko đc bạn ah !

ohannguyent

mình cũng nghĩ thế, bạn bình có thể up lên cho ae test thử xem. Mình ko làm đc thì ''nhiều mình'' sẽ làm đc. Nhất là pdaviêt nhân tài ẩn hiện nhiều lắm post lên đi bạn!

binh24

Tin vui lỗi camera mình đã khắc phục được !
Chụp hình tốt và xóa hình ngay được ko còn báo lỗi như C6. "camera in use"
Giờ cần chỉnh lại tý nữa thôi !
Mai sẽ chia sẽ cho ace vài screenshot ! :)
Ngày hôm nay Jaf nhiều quá rồi ! Nghj ngơi tý đã.

TungBach

chuyển sang đc N97 thì cũng dựa vào theo cách đóng gói của PNHT, so sánh các file sao cho phù hợp rùi fix một số lỗi kô tương thích với máy. bộ .C00 của PNHT thì giữ nguyên. giờ chỉ hy vọng vụ pin xem tn thôi. bản C6 mình đag sài đc hơn 3 ngày 3 đem rùi mà giờ còn 3 vạch cũng kô có ý định sang đó lắm :)). vì bên đó chỉ hơn cái 3 màn hình home thôi =))=)) còn N-gate thì chắc kô sài kô ổn :p

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

nếu chạy được n97mini bạn kiểm tra xem có hiệu ứng menu như n97mini luôn không, mình mò hổm rài không ra.:(buồn thấy mồ

1 lát cập nhậtlại toàn bộ 1.2#7 khắc phục video bị giựt thêm cái yahoo chát cho các bạn chat như máy tính

binh24

hiệu ứng menu như n97mini mà !
Gốc n97 ko xài hiệu ứng mở main menu, ko hiểu mathanh nói hiệu ứng gì ?
Đang cố hoàn thiện bản N97- mini này rồi chuyển qua N97 thử xem :)

viet19137

mathanh ơi cái file browser xoá kiểu gì
hôm qua lọ mọ thử xoá mấy file file browser trong rofs2 nhưng lúc jaf lỗi ~~

Status
Không mở trả lời sau này.