• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

tiendaothp

tại bị lổi sửa lại thui

Minh jaf bản #5 của mathanh từ chiều qua tới giờ. Có 1 số điểm mình nhận thấy như sao. Xoay màng hình đã nhạy trở lại, pin thì thấy có sự thay đổi lớn : tối qua mình tắt hiệu ứng, nhắn tin và nói chuyện dt tới 23h pin còn 1 vạch chưa báo pin yếu, mệt quá mình không sạc mà để online cài báo thức rồi ngủ luôn tới 6h báo thức vẫn còn và đến giờ chưa báo pin yếu( thường thì còn 2 đến 3 vạch pin tới sáng vẫn die luôn). Mấy cái khác các bạn test phụ nha!

mathanh

Hình như đồng bộ ovi bị lỗi mình ko đồng bộ được

máy mình bình thường mà

chắc có lẻ bạn chưa hoàn tất việc cài đặt ovi, bạn vào Z/PNHT/C tìm cái ovi cài vô

Cleonardo

Test hum wa tới jờ thấy hiệu ứng mượt hơn ,ko còn độ trễ như trước ,xoay màn hình ko pị khựng . Test hôm wa tới jờ ah. Có gì thì mình páo tiếp.

boy_friend

em thích bản #4 hơn thui đành chấp nhận xoay màn hình chậm cũng đc chứ hiệu ứng kia hơi rối mắt :D

boy_friend

mình dụng lại hiệu ứng của #4 rồi bạn

hê hê vậy là lại flash nữa ròi.thanks bác nhớ.bác vất vả vs ae quá thức khuya làm fw.chúc bác sức khỏe để thức đêm nghiên cứu ra các bản thành công hơn nữa nha ;;)

bebivodoi

Mấy bác cho e hỏi kái nhá, giờ e muốn flash bản 1.2#5 lựa chọn tốt nhất menu 4x4 4x3 thì e chỉ phải dow pản đó về rồi flash hay phải dow thêm pản nào để phối hợp nữa, lần đầu flash nên cũng k dc rõ cho lắm. Mấy bác giúp e kái

nobodycfm

Tui dow về nhưng không biết bản FW gốc ơ đâu (trước đây đang dùng bản cook FW 97mini). Bác nào biết chỉ giùm

tuankhoi88

bản mới này xoay màn hình cũng không nhạy lắm Mathanh ơi.phải để máy gần 90 độ mới chịu xoay ngang.

ngyntom

bản mới này xoay màn hình cũng không nhạy lắm Mathanh ơi.phải để máy gần 90 độ mới chịu xoay ngang.

người ta muốn gần 90 độ còn k đc vậy mà bác lại chê,như iphone 90 mới quay

ngyntom

Tui dow về nhưng không biết bản FW gốc ơ đâu (trước đây đang dùng bản cook FW 97mini). Bác nào biết chỉ giùm

gốc là sao?ý bạn nói là thiếu 5file kia ha?5file kia là bản phối hộp mathanh post ở phía dưới đó

boy_friend

bác mathanh ơi #5 mới update cũng chưa ổn rồi.test trên máy của e từ 10h trưa tới h thì pin có ngon hơn nhưng xuay màn hình k vượt trội lắm so vs #4 và thêm nữa là phần music load nhạc rất lâu mà k đc lại còn gây đơ máy phải khởi động lại cộng thêm máy k vào đc mạng bằng GPRS còn Wifi thì e chưa thử.đã reset lại mà vẫn vậy.bác xem lại jup e nhé

minhthang_46dt1

bác mathanh ơi #5 mới update cũng chưa ổn rồi.test trên máy của e từ 10h trưa tới h thì pin có ngon hơn nhưng xuay màn hình k vượt trội lắm so vs #4 và thêm nữa là phần music load nhạc rất lâu mà k đc lại còn gây đơ máy phải khởi động lại cộng thêm máy k vào đc mạng bằng GPRS còn Wifi thì e chưa thử.đã reset lại mà vẫn vậy.bác xem lại jup e nhé

Có ai bị như bạn này nữa không vậy nghe hoang mang quá.

bebivodoi

Mấy bác cho e hỏi kái nhá, giờ e muốn flash bản 1.2#5 lựa chọn tốt nhất menu 4x4 4x3 thì e chỉ phải dow pản đó về rồi flash hay phải dow thêm pản nào để phối hợp nữa, lần đầu flash nên cũng k dc rõ cho lắm. Mấy bác giúp e kái

Bác nào trả lời giúp e vấn đề này kái, chưa flash pao h nên gặp khó khăn

boy_friend

Bác nào trả lời giúp e vấn đề này kái, chưa flash pao h nên gặp khó khăn

bạn down 1.2#5 bản lựa chọn tốt nhất Menu 4x4 4x3 bản phối hợp 1.2 về giải nén ra đc 6 file copy tất cả vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 rồi tiến hành flash bằng jaf.chúc thành công

Status
Không mở trả lời sau này.