• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

JokerB

cho e hỏi tí,nếu như xóa hết tất cả các mục pnht trong ros 2 có ảnh hưởng đến bản cook ko vậy.mong bác trả lời giup

không tự dưng phải làm cái Silent auto installer ấy đâu, tất cả chỉ muốn bản CFW của mình chạy ổn nhất có thể. Bạn xóa hay chỉnh sửa gì thì tùy bạn nhưng tất nhiên 1 chỉnh sửa nhỏ cũng ảnh hưởng tới bản CFW rồi

biendond

Mình dùng 1.1 rồi cài 1.2 vào mà kô mất dữ liệu ổ C.Các cài đặt đều còn và có thêm theme của Nseris

tieutieumy

không tự dưng phải làm cái Silent auto installer ấy đâu, tất cả chỉ muốn bản CFW của mình chạy ổn nhất có thể. Bạn xóa hay chỉnh sửa gì thì tùy bạn nhưng tất nhiên 1 chỉnh sửa nhỏ cũng ảnh hưởng tới bản CFW rồi

trong bản cook có vmenu với games trong ổ e mình ko thích xóa 2 cái đó đc ko bác

JokerB

uh 2 cái đó không ảnh hưởng đâu.
Mà bạn chỉ nên xóa các ứng dụng trong đó khi mà bạn muốn thay hay thêm cái gì đó vào FW, vì mấy cái đó có thể xóa sau khi flash.

onelove186

nhìn rối thật 1.2 la down cái nào ta, còn 1.1 là cái nào nhiều link wa ,mới vào nên ko biết j @@

thanhhaifire

em hơi gà thông cảm nha ! cho em hỏi đề flash máy như trên hình thì dow cái nào vậy anh chủ 2pic

tải về tại đây

bản phối hợp 1.2

còn đây là bản cook 1.2 của mình

TruongHan

Super V.I.P
em hơi gà thông cảm nha ! cho em hỏi đề flash máy như trên hình thì dow cái nào vậy anh chủ 2pic

tải về tại đây

bản phối hợp 1.2

Bạn Click chuột vào các chữ đó là chuyển sang linkdown rồi down về :|

thanhtamlx

tải về tại đây

bản phối hợp 1.2

bạn click vào "bản phối hợp 1.2". sau đó click vào "còn đây là bản cook 1.2 của mình" là đầy đủ trọn bộ, giải nén copy tất cả vào thư mục RM-356. tiến hành JAF.

tinhbuon84

Mathanh ơi..cho mình hỏi bản 1.2 của bạn có mức rung manh hặy rung nhẹ vậy...

thanhhaifire

mình mới vừa flash xong thấy rất good nhưng cũng có 1 số ko quen
1. từ điển ko phát âm được
2. ko đọc được tiếng trung
3. mình ko có thói quen khóa phím, nên thấy sau khi đèn màn hình tắt thì đèn phím đỏ,xanh,media vẫn sáng
4. garlery quét luôn cả các icon kỳ quá.
Dĩ nhiên là 9 người thì 10 ý, có thể điều mình nói đại đa số điều thấy bình thường, mình chỉ góp ý khi test thoi.
Nhưng mình đánh giá rất cao bản cook này rất tốt và hoàn thiện nhất mình từng thấy, mong chủ 2pic luôn đi tiên phong.
Chúc sức khỏe và thành công !

mathanh

mình mới vừa flash xong thấy rất good nhưng cũng có 1 số ko quen
1. từ điển ko phát âm được
2. ko đọc được tiếng trung
3. mình ko có thói quen khóa phím, nên thấy sau khi đèn màn hình tắt thì đèn phím đỏ,xanh,media vẫn sáng
4. garlery quét luôn cả các icon kỳ quá.
Dĩ nhiên là 9 người thì 10 ý, có thể điều mình nói đại đa số điều thấy bình thường, mình chỉ góp ý khi test thoi.
Nhưng mình đánh giá rất cao bản cook này rất tốt và hoàn thiện nhất mình từng thấy, mong chủ 2pic luôn đi tiên phong.
Chúc sức khỏe và thành công !

bạn có thể xem các cook nhỏ tại đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?102405-Tất-Cả-Mod-Trong-Một-Của-C6-Dành-Cho-5800/page2

mình sẻ úp bản sửa lổi đọc từ điển lên sau

ohannguyent

Nghe nói mathanh cook bản mới rồi mà ? Sao ko post lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng đi.
Chờ bản mới của bạn lắm, dù bản 1.2 rất tốt nhưng nghe giới thiệu thấy háo hức wá!

mathanh

Nghe nói mathanh cook bản mới rồi mà ? Sao ko post lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng đi.
Chờ bản mới của bạn lắm, dù bản 1.2 rất tốt nhưng nghe giới thiệu thấy háo hức wá!

có rồi mà, nhưng bản của mình chỉ nghiên về tốc độ, không nghiên về ram. vì muốn máy chạy mượt không giật thì phải để máy sử dụng tài nguyên

ohannguyent

miễn sao ko bị tràn bộ nhớ là đc. Tốc độ nhanh mượt hơn thì tuyệt chứ sao. Ước gì có thể up ram lêm 256m nữa thì tuyệt biết bao nhiêu. Nghe nói em E5chay cùng lúc 75 ứng dụng thấy mê wá...

boy_friend

e dùng 1.2 đc 2 ngày thì k còn 8 trang ký twj mặc dù trước đó thì tất cả đều ổn cả.vậy là sao vậy bác mathanh xem giúp e với.híc
tiện đây bác cho e mạn phép có ý kiến là sao bác k cook thêm phần bàn phím QWERTY Keyboard cho to chút.vì phần bàn phím mặc định của 5800 k đc hay lắm.thanks

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.