• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

xboy_xu

tôi cắm vào báo 5k8 mà, bản mới này tôi chẳng thấy lỗi lầm j cả :D ah tiện thể, có ai biết cách nào để khóa phím mà ko dùng nút gạt bên hông ko, tại mở khóa thì có swipe của FW nhưng khóa máy vẫn = nút gạt, nút của mình sắp bung ra rồi :))

natan

tôi cắm vào báo 5k8 mà, bản mới này tôi chẳng thấy lỗi lầm j cả :D ah tiện thể, có ai biết cách nào để khóa phím mà ko dùng nút gạt bên hông ko, tại mở khóa thì có swipe của FW nhưng khóa máy vẫn = nút gạt, nút của mình sắp bung ra rồi :))
Dow mykey lock về xài,chỉnh chế độ vuốt thì lúc đó sử dụng camera trước để khóa và mở máy.

natan

Mathanh giúp mình với,mình tự cook 1 bản fw dựa theo nền tảng của pác,nói chung là kô bị lỗi gì cả nhưng khi cài file roompatcher vào thì bị lỗi phím express,pác chỉ giúp mình với nha,thanks

bosscarrot

Mathanh giúp mình với,mình tự cook 1 bản fw dựa theo nền tảng của pác,nói chung là kô bị lỗi gì cả nhưng khi cài file roompatcher vào thì bị lỗi phím express,pác chỉ giúp mình với nha,thanks
Do bản rompatcher của bạn đã sửa file "starter_non_critical_1.rsc" của bản cũ nên lên bản mới này nó ko nhận. Bạn tìm bản nào phù hợp rồi cài. Ko thì bạn đừng add vào rom mà tự cài đi cũng đc mà.
Bạn cũng có thể sửa file starter_non_critical_1.rsc bằng RESEdit.exe trong NFEstd.
-Xóa file starter_non_critical_1.rsc trong bản rompatcher của bạn đi
-Bạn mở RESedit.exe > mở file starter_non_critical_1.rsc trong Resouces
-Bạn tìm 1 chương trình nào đó mà bạn thấy ko cần thiết tự chạy lúc khởi động (vd: vcommandmanager.exe). Nhìn lên phía trên, bạn thay nó băng đường dẫn đến file RomPatcherAuto.exe (z:\sys\bin\RomPatcherAuto.exe)

Chỉnh sửa cuối:

natan

Do bản rompatcher của bạn đã sửa file "starter_non_critical_1.rsc" của bản cũ nên lên bản mới này nó ko nhận. Bạn tìm bản nào phù hợp rồi cài. Ko thì bạn đừng add vào rom mà tự cài đi cũng đc mà.
Bạn cũng có thể sửa file starter_non_critical_1.rsc bằng RESEdit.exe trong NFEstd.
Xóa file starter_non_critical_1.rsc trong bản rompatcher của bạn đi
Bạn mở RESedit.exe > mở file starter_non_critical_1.rsc trong Resouces
Bạn tìm 1 chương trình nào đó mà bạn thấy ko cần thiết tự chạy lúc khởi động (vd: vcommandmanager.exe). Nhìn lên phía trên, bạn thay nó băng đường dẫn đến file RomPatcherAuto.exe)
Mình đâu có add vào rom đâu mình cài bằng file sis đó chứ.

natan

À mình thêm app Auto intall vào rom có bị gì kô vì mình thấy pm này rất tiện lợi nhưng kô thấy ai thêm vào cả.

Chỉnh sửa cuối:

tiendaothp

mình có mặt rồi đây, sáng giờ đi off mới về

chúc mừng Mathanh nha! mới có 1 ngày không lên diễn đàn mà có nhiều thay đổi quá! hi
Lại có bản cook mới fix lổi ah! jaf tiếp thôi!

TungBach

bạn xóa bỏ mục bên trong rồi mới đề vào

mình đã xóa hết trước khi copy roài mà vẫn kô đc. để thế cũng kô đc. cứ cắm USB vào là nó hiện c6-00 liền thế mới đau chứ. Bác có cao kiến gì kô :-?

mathanh

mình đã xóa hết trước khi copy roài mà vẫn kô đc. để thế cũng kô đc. cứ cắm USB vào là nó hiện c6-00 liền thế mới đau chứ. Bác có cao kiến gì kô :-?

nhưng mình fw cook của mình cũng làm như vậy pc báo là 5800 mà

natan

Bác mathanh ơi chỉ mình cách khắc phục phím xpress nha...
Mình làm hoài mà không được.
Thanksss bác nhiều...

Status
Không mở trả lời sau này.