• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mduc70

bản cook Full bàn phím của bác mathanh sao không sử dụng được mục Lịch của máy vậy? có bác nào thử chưa? ấn vào nó cứ ì ra vậy?

mathanh

sắp có bản sửa tiếp theo khoảng 1 tiếng nửa mình sẻ up 2 bản dành cho 2 đời máy 5800

mathanh

đã úp bản sửa lổi máy đời đầu, đang úp tiếp bản sửa lổi máy đời cuối

tieutieumy

cho e hỏi ngoài lề tí.làm sao để biết máy đời đầu và cuối vậy.nếu jaf lộn qua có sao ko.thank

kitafung

làm sao mà phân biệt được máy đời đầu và máy đời cuối bây giờ ? Mà 2 đời máy cải thiện pin là sao ?

mathanh

đời đầu kết nối tivi được , đời sau không kết nối được tivi

vutaikt

bác nói làm sao ý
đời 1&2đều kết nối đc tv out.nhưg v2 chỉ ko có bán dây tv out do bên Vn cắt hết phụ kiện

phân biệt v1 v2 theo mình dựa vào ống kính camera máy.ai thấy ống kính 3.2mp màu đen thì là đời 1 chụp ảnh màu hơi nhạt k đc rõ nét. Còn v2 đc nokia sửa thành ống kính màu xanh dương và màu tím lên chụp ảnh sắc nét hơn đẹp hơn.
Mình biết như vậy do mình mua máy đời đầu có đủ phụ kiện cáp bao tivi out đế nhạc 2bút phím gẩy đàn giá 5tr9 còn thằng bạn mua cách đây 3thág chỉ có dây cáp dài 20cm và1bút 1phím gẩy đàn .giá có 5tr4
so sánh chụp ảnh thấy máy nó chụp ảnh sáng màu hơn và cả 2 đều kết nối dc tivi
cả 2 hiện đang dùng 1 bản cfw đều rất ngon ko bị lỗi gì hết .phím express vẫn ấn dc .Chỉ thấy nghe nhạc bằng loa ngoài rất dở do fwc6 thui

mathanh

củng không rỏ lắm bạn, vì hôm qua thằng bạn mang máy qua làm flash bản cook khởi động máy lại không dùng được phím music, còn máy mình thì vẫn dùng bình thường, 2 máy điều flash bản dùng cho máy đời đầu, sau đó mình flash cho bạn mình bản đời sau phím music hoạt đông bình thường.

quả thật nokia có ra bản 5800 không kết nối được tivi, mục đích là để làm hạ giá thành sản phẩm xuống. và ai khi mua máy này thì đằng sau máy có dán 1 cái tem ghi là máy không có chức năng kết nối tivi, mình có xem qua 1 bài thắc mắc bên DM có người đã đưa ra câu hỏi và câu trả lời như trên.

mình vừa test xong 1 máy 5800 nửa máy đời đầu phím music chạy bình thường khi khởi động lại máy vẩn hoạt động

mình đã úp thêm phần lưu ý của 2 bản mới

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

uk chắc vậy. Còn mua máy phụ thuộc cửa hàng bán nhập ở đâu nữa.
Tóm lại ai flash bản 1 hỏng nút express thì dùng bản 2 thử xem..
Thanks mathanh .
đang cook bản 1 của bạn xem nghe nhạc có hay như fw 51 gốc 5800 k..

K

knight1112

Guest
Cho mình hỏi, làm sao bỏ được kiểu rung massage của cậu í nhỉ, rung mạnh quá dùng ko quen

trinhhoainhu

Cái này mình dùng navifirm down bộ fw 51 của 5800 rồi chép đè file cook vô file vừa down về hả mấy bác. mà dùng navifirm down cái bộ nào nhỉ (vietnam hay gì)

mathanh

Cái này mình dùng navifirm down bộ fw 51 của 5800 rồi chép đè file cook vô file vừa down về hả mấy bác. mà dùng navifirm down cái bộ nào nhỉ (vietnam hay gì)

bản của mình đã đủ bộ rồi

vutaikt

cái này là cfw c6 mà ko dùng navifirm dau. Bạn down 1 bộ full của anh mathanh ở trên cùng. Giải nén ra co 6file. Bạn thich bản cook nào thì chép file r0ft 2...v01 đè vào thui

Status
Không mở trả lời sau này.