• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

phogioz8x

Mình down cả bộ của bạn về gồm 7 file ko thêm bât cứ gì nữa rồi Flash ,à thêm cái bug nữa là ko thể copy effect vào C được hj,cảm ơn bạn nhắc nhở cái Music.Để mình Flash lại coi

7534286

Mình down cả bộ của bạn về gồm 7 file ko thêm bât cứ gì nữa rồi Flash ,à thêm cái bug nữa là ko thể copy effect vào C được hj,cảm ơn bạn nhắc nhở cái Music.Để mình Flash lại coi

Nhớ check Factory set nhé. Nếu nó không tự Factory set thì flash xong dùng hard reset nha bạn
Muốn copy 1 thứ gì đó vào file hệ thống thì bạn phải apply patch Open4all trong rompatcher =.=". Phải apply patch mới được chứ không phải bug bạn nhé =.="

Chỉnh sửa cuối:

congio

Là QuickOffice + Adobe Reader ^^!

kết nhất cái quick office full này:D. Mình đây rồi bạn Hoàng ah! đi viện mấy ngày về rồi :D về là up ngay bản final của bạn! ngon :D Cám ơn bạn nhiều :D

congio

Mình đang test cảm nhận đầu tiên là cảm ứng mượt,nhiều mod hay,tiện lợi .Tuy nhiên Nhạc bị lỗi,ko quét nhạc được,thao tác nhanh sẽ bị treo máy 1 lúc,mh khi xoay ngang hay bị chậm và giật,ko biết là tại đt mình hay bản fw của bạn.Mình có gòp ý là mấy cái hi5,cnn,ovi map,... nên xòa bớt,mod thêm kí tự tn .Thanks!

Để mất hết những thứ linh tinh đó bạn hay fomat phần cứng. Các cách khác mình đã thử ko hiệu nghiệm kể cả *#7370# tắt nguồn máy. nhấn tổ hợp phím shift + space + backspae rồi nhấn thếm phím nguồn. Chúc bạn thành công và hài lòng. Đừng có sợ khi flash máy bạn nhé! ko sao hết đâu :D

7534286

kết nhất cái quick office full này:D. Mình đây rồi bạn Hoàng ah! đi viện mấy ngày về rồi :D về là up ngay bản final của bạn! ngon :D Cám ơn bạn nhiều :D

Hehe nhớ ghê. Lâu không thấy ghé 2pic thấy nhớ wá. Mau khoẻ nha.
P.s: bản mới thế nào :d

phucdt3

Hix, thế là hết hồi hộp chờ đợi rồi. Bao h mới có bản v43 đây.Time còn ít. Hoàng cố gắng học thật tốt nha!
Cố lên! Cám ơn H time qua đã quá nhiệt tình với ae! Nghỉ flash một time đợi bản v43 thui ae.

7534286

Hix, thế là hết hồi hộp chờ đợi rồi. Bao h mới có bản v43 đây.Time còn ít. Hoàng cố gắng học thật tốt nha!
Cố lên! Cám ơn H time qua đã quá nhiệt tình với ae! Nghỉ flash một time đợi bản v43 thui ae.

Cám ơn bạn đã động viên
Next update: C6v43 =))

congio

Cám ơn bạn đã động viên
Next update: C6v43 =))
Hoàng ơi sao trượt bàn phím ra ko tự mở khoá màn hình? Cái tính năng này hữu dụng lắm ý!

Hehe nhớ ghê. Lâu không thấy ghé 2pic thấy nhớ wá. Mau khoẻ nha.
P.s: bản mới thế nào :d

Bản mới ngon mà chỉ có cái tính năng mình nói ở trên không hoạt động hơi bùn. Trượt bàn phím ra vẫn phải mở khoá màn hình. Chỉnh chút Hoàng nhé :D

Last edited by a moderator:

7534286

Bản mới ngon mà chỉ có cái tính năng mình nói ở trên không hoạt động hơi bùn. Trượt bàn phím ra vẫn phải mở khoá màn hình. Chỉnh chút Hoàng nhé :D

Chết cha lúc test mình không để ý. Sr mọi người nhé. Chiều mai mình sẽ sửa cho mọi người. Liên quan đến core chắc mọi người phải down lại. Thành thật xin lỗi :(
Lần này mình hứa sẽ hoàn chỉnh nên mọi người cố gắng nha. Lần này tích hợp lại bộ nhạc chuông gốc vào core luôn. Ai có yêu cầu gì thì nói luôn nhé chiều mai sẽ sửa tất tần tật !

kikokiko2011

Chết cha lúc test mình không để ý. Sr mọi người nhé. Chiều mai mình sẽ sửa cho mọi người. Liên quan đến core chắc mọi người phải down lại. Thành thật xin lỗi :(
Lần này mình hứa sẽ hoàn chỉnh nên mọi người cố gắng nha. Lần này tích hợp lại bộ nhạc chuông gốc vào core luôn. Ai có yêu cầu gì thì nói luôn nhé chiều mai sẽ sửa tất tần tật !
bạn ơi sao mình uào calendar xong khi thoát ra máy báo là appilication closed calendar KERN-EXEC 3. Mình vào messenger vào mục help thì máy báo messenge editor system error (-1). Tương tự vào web thì báo web system error (-1). Ko biết như vậy là bị sao nưã. Còn nữa khi cài lại những ứng dụng và game lúc trước cài có cái được cái thì báo update error. Bạn có biết bị sao ko. Giúp mình với.

7534286

bạn ơi sao mình uào calendar xong khi thoát ra máy báo là appilication closed calendar KERN-EXEC 3. Mình vào messenger vào mục help thì máy báo messenge editor system error (-1). Tương tự vào web thì báo web system error (-1). Ko biết như vậy là bị sao nưã. Còn nữa khi cài lại những ứng dụng và game lúc trước cài có cái được cái thì báo update error. Bạn có biết bị sao ko. Giúp mình với.

Mấy lỗi trên bạn đề cập không ai bị hết nhé. Bạn thử flash lại xem sao nhé
Còn bạn cài ứng dụng và game gì bạn có thể nói rõ không :)

kikokiko2011

Mấy lỗi trên bạn đề cập không ai bị hết nhé. Bạn thử flash lại xem sao nhé
Còn bạn cài ứng dụng và game gì bạn có thể nói rõ không :)
minh cai game plan vs zombe va ung dung shmessenger hom qua minh flash ban up date thi van binh thuong. Nhung hom nay minh flash lai rofl3 co them nhac chuong mac dinh va van phong thj bi nhu zay doa. Ko bjet la bi sao nua.

7534286

minh cai game plan vs zombe va ung dung shmessenger hom qua minh flash ban up date thi van binh thuong. Nhung hom nay minh flash lai rofl3 co them nhac chuong mac dinh va van phong thj bi nhu zay doa. Ko bjet la bi sao nua.

Mình cũng flash cùng bộ giống như bạn vừa cài thử plan and zombie + shmessenger thì không bị hiện tượng gì cả. Mình dâu có tích hợp game plan and zombie vào firmware đâu mà bị lỗi. Còn shmessenger là java thì làm gì mà mod vô firmware mà bị lỗi được nhỉ. Bạn flash xong rồi hard reset xem sao nhé :)

L0v3y0u

Hoàng ơi sao trượt bàn phím ra ko tự mở khoá màn hình? Cái tính năng này hữu dụng lắm ý!
Sao của mình k bị nhỉ khi trượt bàn fím ra khoá vãn mở bình thường mà...hay tại mình không cài rost3 vs mấy cái ứng dụng văn fòng lên k bị......

xl vì lời bình luận trước nhá tại mình dùng khoá fim mykeylock lên cái trượt màn hình mở khoá ý mình cũng k để ý lắm hjhj sr nha......viết 2 bài liền nhau ntn mọi ng thông cảm nha.....

Last edited by a moderator:

phucdt3

Sao mình không bi làm sao nhỉ. Mình vẫn dùng bình thường mà. :)
Mình thấy bản mới này ngon mà. Chẳng thấy lỗi gì cả? :)

7534286

mọi người chờ nhé tối nay mình update cho giờ mình phải đi học rồi. đang để nó up tối 7h30 về mình bỏ link lên :)