• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

kikokiko2011

mình flash xong dong kế cuối báo là failed! aborting! sau đó đến dòng done. bạn có thể cho mình biết là bị sao không. mình không biết gửi hình đính kèm theo bạn có thể chỉ mình gửi lên cho bạn coi để khắc phục giùm mình được không.

tuthankhoc

mình flash xong dong kế cuối báo là failed! aborting! sau đó đến dòng done. bạn có thể cho mình biết là bị sao không. mình không biết gửi hình đính kèm theo bạn có thể chỉ mình gửi lên cho bạn coi để khắc phục giùm mình được không.

Chỉ là lỗi cáp usb thôi bạn ak. Bạn tháo pin khởi động lại máy xong nhấn *#7370# là ok

tu4ncuong

ko sao đâu. vậy là flat xong rồi đó, tháo pin và bật máy là ok

phucthu456

bạn ơi, sao dùng ngôn ngữ tiếng việt lại mất màn hình khóa slide to unlock, mình thử test kĩ rồi, nếu để TV thì ko có nhưng nếu đưa về TA thì lại có

7534286

bạn ơi, sao dùng ngôn ngữ tiếng việt lại mất màn hình khóa slide to unlock, mình thử test kĩ rồi, nếu để TV thì ko có nhưng nếu đưa về TA thì lại có

Bên mình để tiếng việt vẫn lên bình thường. Bạn flash lại xem sao nhé :)

phogioz8x

Mình down bản J.A.F by ODEON version 1.98.62 rồi mà sao khi click vào Use INI ko tìm thấy RAM-612 của C6-00 thế nhỉ bạn nào giúp mình với :(

phogioz8x

Mình J.A.F thành công nhưng giờ ko thể vào Menu được,Danh bạ ở phím phải mặc định cũng ko được nhấp vào nó nháy cái rồi lại về HS,Ai giúp mình với:(

phucthu456

Mình J.A.F thành công nhưng giờ ko thể vào Menu được,Danh bạ ở phím phải mặc định cũng ko được nhấp vào nó nháy cái rồi lại về HS,Ai giúp mình với:(

Bạn flash xong nhớ ấn *#7370# để 4mat, MK mặc định là 12345

kikokiko2011

Bạn lại quên để lại mấy file nhạc mặc định vào rồi :|

đúng rùi bạn ấy đã bỏ gần hết những file nhạc mặc định của máy rùi. Bùn ghê. Rất tiếc là mình ko thik cài nhạc khác ngoài những file nhạc mặc định của máy. Giờ không biết kiếm mấy file đ ở đâu nữa.

7534286

đúng rùi bạn ấy đã bỏ gần hết những file nhạc mặc định của máy rùi. Bùn ghê. Rất tiếc là mình ko thik cài nhạc khác ngoài những file nhạc mặc định của máy. Giờ không biết kiếm mấy file đ ở đâu nữa.

các bạn thích nhạc mặc định thì tí nữa mình up rofs3 hỗ trợ bộ nhạc mặc định cho các bạn ^^!

phogioz8x

Chân thành cảm ơn chủ Pic và bạn phucthu456 mình đã up thành công,đây là lần đầu tiên sử dụng FW cook và cũng lần đầu tiên J.A.F nên rất sợ nhưng chắc mình may mắn nên 1 phát thành công ngay,đang test thử hi vọng là nó làm việc tốt đẹp.Thanks all!

7534286

Đã update các file Rofs3 hỗ trợ, có 4 sự lựa chọn: Nhạc chuông mặc định C6, Nhạc chuông mặc định C6 và ứng dụng văn phòng, Ứng dụng văn phòng, None ( trong đây là các file mif sửa lỗi ). Và tất nhiên 3 file còn lại cũng có sẵn các file mif sửa lỗi rồi nhé. 4 sự lựa chọn dành cho mọi người

Linkdown: #1 phần Rofs3

Chỉnh sửa cuối:

tuthankhoc

File nhạc chuông mặc đinh vs ứng dụng văn phòng bị sao ý bác ak? Down về giải nén báo lỗi

7534286

File nhạc chuông mặc đinh vs ứng dụng văn phòng bị sao ý bác ak? Down về giải nén báo lỗi

Là bên trong file đó có nhạc chuông c6 với ứng dụng văn phòng. bình thường bên trong đó chỉ có ứng dụng văn phòng thôi :)

phogioz8x

Mình đang test cảm nhận đầu tiên là cảm ứng mượt,nhiều mod hay,tiện lợi .Tuy nhiên Nhạc bị lỗi,ko quét nhạc được,thao tác nhanh sẽ bị treo máy 1 lúc,mh khi xoay ngang hay bị chậm và giật,ko biết là tại đt mình hay bản fw của bạn.Mình có gòp ý là mấy cái hi5,cnn,ovi map,... nên xòa bớt,mod thêm kí tự tn .Thanks!

7534286

Mình đang test cảm nhận đầu tiên là cảm ứng mượt,nhiều mod hay,tiện lợi .Tuy nhiên Nhạc bị lỗi,ko quét nhạc được,thao tác nhanh sẽ bị treo máy 1 lúc,mh khi xoay ngang hay bị chậm và giật,ko biết là tại đt mình hay bản fw của bạn.Mình có gòp ý là mấy cái hi5,cnn,ovi map,... nên xòa bớt,mod thêm kí tự tn .Thanks!

Chỉ quét nhạc ở E:\Music. Lần sau đọc kĩ bài hộ mình nhé :)
Mình xoay màn hình bật hiệu ứng vẫn nhanh nhạy. Thao tác nhanh cũng không bị treo máy :)
Hi5,cnn bạn làm gì mà nó có hay vậy. Mình đã xóa file riêng của nó rồi nhé. Bạn phải xóa toàn bộ bộ core cũ rồi down bộ core của mình nh1. Đừng có chép đè lên bộ core cũ là sẽ không sao :)