• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

DT có audio codec, video codec, mod tăng chất lượng camera cho FW thường không(không phải CFW c6), share mình với. Ngồi ăn sẵn mãi cũng chán ,định làm 1 bản duy nhất theo ý mình nên định nhồi hết nhưng gì thấy thích vào. Tiện thể mình hỏi, CFW cho 5233 có thêm được bàn phím qwerty mini như CFW c6 không.
Mọi thứ fw C6 có thì Focus đều có trừ cái phần cứng hok hỗ trợ :D

khoa3G

Sao minh ko de che do khoa ban phim tu dong ma no cu tu khoa co khi 2 lan khoa chi cach nhau co 2 3s.co ai bi vay k?
Mobile

suju15

Duy Thanh cho mình xin 2 phần mềm KillMe, AutoInstaller nhé.
Cho hỏi làm thế nào để thay đổi tên bluetooth mặc định, tên điện thoại khi cắm vào máy tính và nhận diện khi lên trang web download ứng dụng nào đó???

yesterday1305

5230 menu 4x4 icon symbian^3

Mình mới UP bản 5230 menu 4x4 icon symbian^3
Nhận xét như sau:

1. Chạy nhanh hơn pb trước nhưng chưa cài PM, nếu cài thì chưa biết.:))
Đang Test....:O

v2honline

Pm chạy okie hết đó bạn, riêng game của Polarbit thì bạn down file fix bên box Game nha ^^

thanh_f123

Mình dùng bản này gặp 1 lỗi là khi vào net rồi thoát ra thì ở góc trái trên cùng màn hình vẫn hiện biểu tượng kết nối internet.nó không tự tắt mặc dù mình đã chọn kết nối là "khi cần".mỗi lần muốn nó thoát ra lại vào phần quản lý kết nối chọn thoát ra mới đươc
Cho mình hỏi có cách nào nó tự thoát ra sau khi mình tắt ứng dụng k?

mrnhek

vừa flash ra xong ạ nhưng mà không biết có phải là do cái máy của em khi flash không có mấy cái hình lung linh như của bác :( làm ơn bác chỉ dùm cho em cách cài đặt cái đó đc không ạ
thanks bác

duong_hvan

vừa flash ra xong ạ nhưng mà không biết có phải là do cái máy của em khi flash không có mấy cái hình lung linh như của bác :( làm ơn bác chỉ dùm cho em cách cài đặt cái đó đc không ạ
thanks bác

Hj. Ban vao cai dat>chu de>binh thuong>tuy chon>hieu ung chu de>bat.
The la 0k!

Mình dùng bản này gặp 1 lỗi là khi vào net rồi thoát ra thì ở góc trái trên cùng màn hình vẫn hiện biểu tượng kết nối internet.nó không tự tắt mặc dù mình đã chọn kết nối là "khi cần".mỗi lần muốn nó thoát ra lại vào phần quản lý kết nối chọn thoát ra mới đươc
Cho mình hỏi có cách nào nó tự thoát ra sau khi mình tắt ứng dụng k?

Minh dung bt ma. T0t nhat la sau khi flas x0g ban *#7370# di de on dinh may.

hanhattri

có một số cứ gọi tới phá mình hoài, muốn chặn ko cho nó gọi tới thì làm thế nào nhỉ

duong_hvan

có một số cứ gọi tới phá mình hoài, muốn chặn ko cho nó gọi tới thì làm thế nào nhỉ

Rat nhieu ung dung de xu ly vu viec nay ban ag. Hehe. Ban sag ben phan ung dung viet hoa ay,tim safe guardian, hoak mclearn,h0ak phan mem diet virut KMS 9.0 .

phanloc92

Cho mình hỏi tí, mình đã flash bản này rồi nhưng mình có thắc mắc là nếu sau này mình muốn flash bản khác thì vẫn dùng cook của 5230 RM-588 hay phải tìm C6-RM612

noknowanyone

Cho mình hỏi tí, mình đã flash bản này rồi nhưng mình có thắc mắc là nếu sau này mình muốn flash bản khác thì vẫn dùng cook của 5230 RM-588 hay phải tìm C6-RM612

Vẫn dùng của 5230 RM-588 nhá, không dùng RM-612.

Gago204

Mình đã Flash và dùng được gần tuần này. không biết mọi người thế nào nhưng cảm nhận của mình như sau:
- Máy chạy khá mượt, cảm ứng trượt nhanh nhất là duyệt ảnh và danh bạ.
- Giao diện đẹp, không ngốn RAM.
Tuy nhiên có vài hạn chế mình gặp phải mà trước đây máy mình không xuất hiện:
- Độ trễ khi vào danh bạ phải mất gần 3-4 giây sau khi chạm mới vào (mặc dù cảm ứng trượt rất mượt)
- Rất hao pin: mình chỉ dùng nghe gọi bình thường được 1 ngày. (Trước đây khoảng dc 2,5 ngày)
- Lỗi Camera: Thỉnh thoảng khi chụp Camera bị đơ 1 lúc, có độ trễ nên chụp không chuẩn hình.
- Cảm ứng bắt không chuẩn ví dụ như khi soạn thảo gõ các chữ thường bị lệch sang chữ khác gần kề.(cái này k biết có phải do máy mình không)
Dù sao cũng rất cám ơn bác chủ Topic, hy vọng bác sẽ ngày càng hoàn thiện bản này hơn để anh em được trải nghiệm.