• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

M4_Vu0ng_001

Khi dow vè có 2 file thì ta làm như thé nào để fiash ? Mình cháp đè vô bộ fw v21.6.005 ah?

click vào link core file cho 523x,chọn file đúng với máy của mình>down về giải nén đc 1 thư mục gồm 6 file gì đấy>down tiếp file của anh duythanh>giải nén đc 2 file,copy 2 file này vào thư mục giải nén đc từ core file,chép đè nhé>copy toàn bộ 6 file trong thư mục đó vào ổ C ,nhớ là không down thêm file nào = navifirm nhé>tiến hành flash thôi,nhớ các lưu yys của anh duythanh nữa là ok.

nothing736

ah cho hỏi bản này ovi map định vị chính xác ko pa con?

tùy thôi à, nếu ở ngoài đường, ko bị che khuất thì sai số sẽ thấp, còn trong nhà hì :D hehe hwa mới test ovi, nằm trong nhà bị sai số 1km :))

đc cái data bản đồ cập nhật mới nhất, đường nhà mình mới đặt tên năm ngoái cũng có trên bản đồ, tuyệt vời

bản này nhanh, mượt, cảm ứng tác động tốt, mình dùng 5230 menu4x4 s^3, tuy vào shazam là treo máy, có lẽ xung đột vài soft mình cài trc nhưng ko sao, bản này chuẩn rùi ^^ tks bác DT cái đùng :D

max1397

Member
cái này có dùng được cho FW 21.9.104 không bạn !!! sao mình flash mấy lần không đc !!!!

M4_Vu0ng_001

công nhận bản này nghe nhạc bằng ttpod sướng thật,bật bass mà đt nó cũng rung rung luôn,phê thật

cái này có dùng được cho FW 21.9.104 không bạn !!! sao mình flash mấy lần không đc !!!!

chắc là không,bản này dành cho fw 21.6.5 trở xuống mà

khoa3G

Sao minh down 2 file o tren ve giai nen sap xog thi thay bao loi vay?ma giai nen 2 file tren ra lai chi co 5file chu k fai 6 file.
Mobile

M4_Vu0ng_001

Đã tự fix lỗi. PhotoBrowser sót file mif trong resource/apps ^^

mà lỗi gì vậy bạn,ở bản nào của anh duythanh ah,với lại sót file nào thế?:-/

Sao minh down 2 file o tren ve giai nen sap xog thi thay bao loi vay?ma giai nen 2 file tren ra lai chi co 5file chu k fai 6 file.
Mobile

bạn down lại đi,khéo bạn down bị lỗi rồi

v2honline

mà lỗi gì vậy bạn,ở bản nào của anh duythanh ah,với lại sót file nào thế?:-/
Bản 5230 4x4 sym^3 đóa, lỗi "Phần cài đặt đã có sẵn" khi cài. Chắc hùi đóa anh DT tính cook thêm photo browser mà bỏ nên xóa sót file :D File sót là photobrowser*.mif (cái chỗ * là phần tên j mà mình wên mất ùi, đang on mobile nên hok xem đc) trong rof2/resource/apps đó :D

ajinomoto007

Cho em hỏi tí ạ............. Em dow JAF về để flash nhưng sao trên tinh tế lại bảo copy fw vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx ạ. Em k cài phoenix mà............ Cho em hỏi luôn là mấy file fw đó phải copy vào đâu để flash được ạ....

NguyenDuyThanh

Mobile

Tất cả là 7 file bạn à. 5 file core, 2 file cook của mình.

Cho em hỏi tí ạ............. Em dow JAF về để flash nhưng sao trên tinh tế lại bảo copy fw vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx ạ. Em k cài phoenix mà............ Cho em hỏi luôn là mấy file fw đó phải copy vào đâu để flash được ạ....

JAF thì copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx là đúng mà (xxx là RM của máy đấy nhá, 5233 RM-625, 5230 RM-588 chẳng hạn)

Hiện tại thì chưa đc bạn à?

ajinomoto007

JAF thì copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx là đúng mà (xxx là RM của máy đấy nhá, 5233 RM-625, 5230 RM-588 chẳng hạn)

Nhưng sao máy em k có thư mục đó mà.......... JAF liên quan đến phoenix ạ ????? K có phải tự tạo à anh DT

dragonstick87

uk ko có những thư mục đó bạn p tự tạo theo đường dẫn đó là ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

DT ơi bạn fix lại lỗi S^3 của 5230 kái thỉnh thoảng đang dùng tự nhiên cảm ứng bị liệt phải restart mới dùng đc tiếp

Chỉnh sửa cuối:

milkyway_90ly

Mình muốn add thêm homesceen Contact Bar gốc của Nokia thì có được không vào làm như thế nào hả bạn?
Thanks trước nhé :D

duong_hvan

co gi ban ll voi ninh wa sdt nay minh chi cho. minh cung ng ha tinh. 01687069212 or 0128.713.4173

hung160990

sau khi cài xong cái path để cỏ widget thời tiết ở ngoài thì vào nó không update được thời tiết.
cái path này để đẹp bên ngoài thôi à.
thế là bây h thời tiết không dùng được nữa vì nó không cập nhật được thông tin :|

manh056

sau khi cài xong cái path để cỏ widget thời tiết ở ngoài thì vào nó không update được thời tiết.
cái path này để đẹp bên ngoài thôi à.
thế là bây h thời tiết không dùng được nữa vì nó không cập nhật được thông tin :|

bạn vô cái phần mềm dự báo thời tiết của bạn mà cập nhật.bên ngoài sẽ tự động thay đổi

junokun

ban tao thu muc phoenix vao la dc chu ko can fai cai vao dau

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mih da dung ca 3x4 va 4x4.sau 5 ngay su dung cam thay rat ok.chua thay hien tuong j xay ra.cam ung nhay.vao cac ung dung nhanh.(neu cac ban vat hieu ung chu de thi may se chay cham hon 1 chut do, ^^ trc minh lai cu tg ban nay bi the.tat hieu ung lai ngon)

Chỉnh sửa cuối: