• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

M4_Vu0ng_001

mình nguy rồi mọi người ơi,lúc flash,mình quên không xóa mấy folder cũ,g flash xong chả vào cái gì đc,mặc dù đã xóa và flash lại,mọi người có ai giúp mình với

hongthuy92

Member
mình đã tắt pach đi rùi kài xong ấn vào icon TTPOD thì máy báo lỗi hệ thống mà

thế thì bạn khởi động lại coi có được ko.không thì bạn *#7370 thử cái

mình nguy rồi mọi người ơi,lúc flash,mình quên không xóa mấy folder cũ,g flash xong chả vào cái gì đc,mặc dù đã xóa và flash lại,mọi người có ai giúp mình với

cắm vào máy tính xóa flash lại.

NguyenDuyThanh

Máy của nước nào cũng flash đc nhá, còn vấn đề TTPod thì vẫn cài đặt bình thường, xem hình ở trang 1 có TTPod đó. Khi cài TTPod bạn ko cần cài Patch4run nữa.

M4_Vu0ng_001

thế thì bạn khởi động lại coi có được ko.không thì bạn *#7370 thử cái

cắm vào máy tính xóa flash lại.

đã xóa và flash lại rồi,làm đúng quy trình mà vẫn vậy.
bình thường thì không sao,nhưng cứ mở cái icon thứ 2 từ trái sang ở hs là máy lại bị tối thui,vào cái gì cũng tối thui hết,nếu không mở cái icon đấy thì lại không sao,thế mới bựa chứ.
ah cái icon đấy giống cái bảng pha màu ấy

Nhoc0nline

pro nào giải thíc giùm mình:

"C6-5230 v20.0.042..." theo mình b' thì đây là bản fw đã up lên v21.6.5 sẵn. vậy cái phần "C6-5230 v20.0.042..." khôg phải í chỉ phiên bản fw đúng k, thế nó là ntn ạ :-/, tks ạ :X
p/s: ter mù tịt mấy cái nài :p thôg cảm!

Nhoxly00

bình thường thì không sao,nhưng cứ mở cái icon thứ 2 từ trái sang ở hs là máy lại bị tối thui,vào cái gì cũng tối thui hết,nếu không mở cái icon đấy thì lại không sao,thế mới bựa chứ.

ban thu 4mat lai va flash lai xem.

NguyenDuyThanh

Ui trời, cái icon ý là icon thay đổi homescreen nhưng C6 chỉ có 1 homescreen nên bạn chả ko vào đc, thay đổi shorcut ý đi, nó ko có tác dụng gì đâu. Cứ phải click vào cái vớ vẩn ý làm gì.

ognlaido

cậu ơi cái này FOR 5233 - MENU 4X4 ICON SYMBIAN^3 đã đủ tất cả các file chưa

NguyenDuyThanh

"C6-5230 v20.0.042..." theo mình b' thì đây là bản fw đã up lên v21.6.5 sẵn. vậy cái phần "C6-5230 v20.0.042..." khôg phải í chỉ phiên bản fw đúng k, thế nó là ntn ạ :-/, tks ạ :X
p/s: ter mù tịt mấy cái nài :p thôg cảm!

Đây là bản port C6 cho 523x sử dụng và 20.0.042 là version của C6, fw này đc port trên nền 21.6.5 của 5230 đó bạn.

P/S: FW 5233 icon s^3 xong.

M4_Vu0ng_001

Ui trời, cái icon ý là icon thay đổi homescreen nhưng C6 chỉ có 1 homescreen nên bạn chả ko vào đc, thay đổi shorcut ý đi, nó ko có tác dụng gì đâu. Cứ phải click vào cái vớ vẩn ý làm gì.

may anh trả lời chứ e lại cứ tưởng bị lỗi chứ=))
mà sao anh không để hs như bản trước ấy,làm e.

cuticuti9999

bạn ơi cho mình hỏi,mình down cái FOR 5233 - MENU 4X4 về rồi giải nén hết 5 part rồi chép tất cả vào RM-625 rồi flash hả bạn????
p/s:mình còn gà lắm hehe

dnamve

5230 bản 4x4 chọn vào mục chủ đề ngoài màn hình chờ, thì màn hình tối thui. không vào được mục quản lý file. vào thì màn hình cũng đen thui. đã flash lại bản củ của duythanh mong bạn sớm fix loi này

format lại mấy lần rồi vẫn vậy,cứ đụng vào cái icon đấy là lại bị
tôi cũng bị lỗi như bạn. hix

t3_ptit

Em flash bản 5233 4x4 sao hs ko thấy ws báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ vậy a?
Với thêm cái báo thời tiết của anh đẹp quá!, mà cũng ko thấy luôn!

v2honline

5230 bản 4x4 chọn vào mục chủ đề ngoài màn hình chờ, thì màn hình tối thui. không vào được mục quản lý file. vào thì màn hình cũng đen thui. đã flash lại bản củ của duythanh mong bạn sớm fix loi này

tôi cũng bị lỗi như bạn. hix
Thêm 1 bạn nữa hok hiểu rõ cfw c6 này. C6 chỉ có 1 homescreen nên khi cố thay đổi homescreen khác thì máy ko hiểu dẫn đến lỗi hệ thống. Bạn nào thích nhiều homescreen thì sang bản gốc của 523x nha.
@anh Duy Thanh : anh chưa trả lời câu hỏi của em nè : Bản icon sym^3 khi tự cài theme thì khi chọn theme mới icon có đổi theo của theme mới hok hay vẫn còn là icon sym^3 cố định ?

M4_Vu0ng_001

bạn ơi cho mình hỏi,mình down cái FOR 5233 - MENU 4X4 về rồi giải nén hết 5 part rồi chép tất cả vào RM-625 rồi flash hả bạn????
p/s:mình còn gà lắm hehe

uh,đơn giản thế thôi,nhưng nhớ những lưu ý của anh duythanh kìa,ko là hỏng hết bánh keo đấy

cuticuti9999

cho e hỏi bản icon sym^3 khi cài theme mới thì khi chọn theme mới icon có đổi theo của theme mới hok hay vẫn giữ nguyên icon của sym^3???