• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

huytnic90

Bạn ơi mình chưa flash máy bao giờ,cho mình hỏi 1 chút.
1.Cắm cáp ở "ổ đĩa chung" để xóa các thư mục như trên sau đó rút cáp ra tắt điện thoại và cắm lại cáp hả? Hay là cắm cáp khi máy bật chọn PC Suite rồi mới tắt điện thoại?
2.Khi Flash có cần tắt PC Suite đi ko?
3.Có cần dùng NAvi Firm down bản FW của máy hiện tại ko hay là chỉ down các file của bạn về chép vào và Flash luôn phải ko?
4.Có thể flash ở chế độ còn nguồn ko hay nhất định phải ở chế độ Dead USB?
Trả lời giúp mình nhé vì mình đọc mấy bài hứong dẫn mà có nhiều chỗ khác nhau quá nên mình ko dám làm.
Thanks!

dragonstick87

Uk bạn cắm điện thoại chọn chế độ ổ đĩa chung rồi xóa mấy file như hướng dẫn rồi cho máy về chế độ PC suite để PC nhận driver điện thoại sau đó bạn tắt nguồn rồi JAF thôi.

hippo93

Không biết có ai gặp lỗi này giống em ko? Bấm phím thoát ra tạm thời "phím trắng" thì nó lại thoát ra hẳn màn hình chính, ai biết chỉ em cách khắc phục với

super_chick182

anh DT fix lai cai khoa man hinh nha anh, no ko cho dat thoi gian khoa' may', neu dat thoi gian sang mh la 10s thi sau 10s no tu khoa luon chu ko tat den man hinh roi moi khoa may'. Nhin chung em thay' up fw xong gprs cham han so voi ban photon, load co may trang pdaviet ma nan muon' chet'

nh0ctq90

Bạn ơi mình chưa flash máy bao giờ,cho mình hỏi 1 chút.
1.Cắm cáp ở "ổ đĩa chung" để xóa các thư mục như trên sau đó rút cáp ra tắt điện thoại và cắm lại cáp hả? Hay là cắm cáp khi máy bật chọn PC Suite rồi mới tắt điện thoại?
2.Khi Flash có cần tắt PC Suite đi ko?
3.Có cần dùng NAvi Firm down bản FW của máy hiện tại ko hay là chỉ down các file của bạn về chép vào và Flash luôn phải ko?
4.Có thể flash ở chế độ còn nguồn ko hay nhất định phải ở chế độ Dead USB?
Trả lời giúp mình nhé vì mình đọc mấy bài hứong dẫn mà có nhiều chỗ khác nhau quá nên mình ko dám làm.
Thanks!

Trả lời dùm mình với

M4_Vu0ng_001

Trả lời dùm mình với

b1:kết nối pc và đt ở chế độ ổ đĩa chung
b2:xóa những file cần thiết mà anh duythanh đã đề cập,không cần rút đt ra đâu,cũng không cần chọn pcsuit làm gì,tắt thằng pcsuit đi,sau khi chọn chế độ ổ đĩa chung,xóa mấy file cần xóa đi rồi thì tắt nguồn rồi flash thôi,chẳng cần thằng pc suit làm gì hêt đâu
b3:cop những file của bản fw vào đúng thư mục trong ổ C,cái này chắc bạn biết rồi,mình không nói nữa,không thêm bớt cái gì cả,tức là không phải dùng navifirm download mấy cái bản kia vào làm gì
b4:tắt nguồn đt và bật thằng JAF lên,chọn đúng những gì mà bài hướng dẫn hackphone đã ghi,tức là chọn dead usb nhé
b5:làm tiếp và hưởng thành quả thôi
thêm nữa khi flash thì tắt thằng pc suit đi nhớ,không biết có cần thiết ko,mình thì nghĩ là có,xưa nay toàn làm thế mà

akhoa9955

Lâu zả? Nôn wá :)) pác duythanh liệt kê những thứ đã fix so với bản cũ đc ko ạh? Để mọi người tiện test í mà ;))

NguyenDuyThanh

-Tích hợp sẵn Shazam.
-N8 slide to unlock.
-Fix lỗi ko cài đặt đc TTPod.
-Font mặc định.
-Fix đèn màn hình.

Chỉnh sửa cuối:

akhoa9955

Mọi người test xong có thể cho e xin tấm hình N8 slide unlock đc ko? Xem nó đẹp hok, chứ mấy kia em tự fix hết rùi, giờ dưới wê ko có máy tính nên ngại flash tới lui wá hà

v2honline

Thông páo pà kon cô pác ai đang dùng lightctrl mà than hao pin thì gỡ nó ra sẽ sống thêm 1-2 ngàh nữa. Lý do :
- Ngược lại với khả năng làm tối đèn thần kì, nó lại có tác dụng phụ là chạy ẩn, hao cpu, hao pin, hao ram ngay cả khi khóa màn hình nên thời gian chờ của máy giảm xuống rõ rệt. Cộng thêm chế độ tinh chỉnh hệ thống liên tục để cố định mức đèn làm thêm hao phí. Tổng hao phí vượt cả mức hao phí do đèn màn hình khi ko mở nó.
Đó là ý kiến của em. Em xài và tin tưởng nó thời gian dài mới tìm ra cách thức hoạt động của nó hao phí đến cỡ nào :D Ai đồng ý cho cái thanks nha :)

anhtuan89gt

Thông páo pà kon cô pác ai đang dùng lightctrl mà than hao pin thì gỡ nó ra sẽ sống thêm 1-2 ngàh nữa. Lý do :
- Ngược lại với khả năng làm tối đèn thần kì, nó lại có tác dụng phụ là chạy ẩn, hao cpu, hao pin, hao ram ngay cả khi khóa màn hình nên thời gian chờ của máy giảm xuống rõ rệt. Cộng thêm chế độ tinh chỉnh hệ thống liên tục để cố định mức đèn làm thêm hao phí. Tổng hao phí vượt cả mức hao phí do đèn màn hình khi ko mở nó.
Đó là ý kiến của em. Em xài và tin tưởng nó thời gian dài mới tìm ra cách thức hoạt động của nó hao phí đến cỡ nào :D Ai đồng ý cho cái thanks nha :)

Ý kiến của bạn...sai bét :)). Trc mình dùng L.C suốt chẳng thấy vấn đề j. Đừng đánh giá theo cảm tính bạn ak, lấy Enegry Profiler mà đo xem nó "phá pin" đến mức nào..

MinhThang

Manager
Đang dùng bản cũ rất ưng ý, nhất là khoản PIN lâu hết ghê.
Thôi bản fix này nhừơng cho anh em nào thích thì cứ phá máy đi nhé!:))

NguyenDuyThanh

Do 1 số nguyên nhân khách quan nên chưa thể hoàn thành link download cho mọi người đc, sr anh em nhá, có 1 lỗi nhỏ đang khắc phục, tuy nhỏ nhưng mình cũng muốn fw hoàn hảo tránh sự chê trách của mọi người. Mong mọi người cứ bình tĩnh mà ăn cơm, chơi game hay làm gì lung tung. Nếu lỡ đêm nay ko up xong cho mọi người thì mình ko ngủ - tinh thần là thế :D

M4_Vu0ng_001

đúng là ý kiến của bạn này sai thật,khi chưa dùng cái phần mềm này mình dùng pin chưa đến một ngày,dùng cái này thì gần 1 ngày rồi mà vẫn 7 vạch đây,hehe

Do 1 số nguyên nhân khách quan nên chưa thể hoàn thành link download cho mọi người đc, sr anh em nhá, có 1 lỗi nhỏ đang khắc phục, tuy nhỏ nhưng mình cũng muốn fw hoàn hảo tránh sự chê trách của mọi người. Mong mọi người cứ bình tĩnh mà ăn cơm, chơi game hay làm gì lung tung. Nếu lỡ đêm nay ko up xong cho mọi người thì mình ko ngủ - tinh thần là thế :D

anh duythanh tốt quá,mọi người cảm ơn anh rất nhiều,luôn ủng hộ anh.
nhân dịp năm mới đếm,chúc anh và gia đình mạnh khỏe,hạnh phúc,đạt nhiều thành công trong cuộc sống,nếu chưa có vợ thì chúc anh sớm tìm đc người ưng ý,nếu đã có rồi thì chúc anh sống hạnh phúc bên gia đình

NguyenDuyThanh

anh duythanh tốt quá,mọi người cảm ơn anh rất nhiều,luôn ủng hộ anh.
nhân dịp năm mới đếm,chúc anh và gia đình mạnh khỏe,hạnh phúc,đạt nhiều thành công trong cuộc sống,nếu chưa có vợ thì chúc anh sớm tìm đc người ưng ý,nếu đã có rồi thì chúc anh sống hạnh phúc bên gia đình

Cảm ơn bạn rất nhiều, chúc bạn cũng như những người đang đọc những dòng chữ này: luôn vui vẻ, mạnh khỏe, tươi trẻ, suôn sẻ trong năm mới :D

hippo93

Ơ thế cuối cùng không ai trả lời cho em được ah, hay chỉ mình em gặp phải lỗi này, ấn nút thoát ra tạm thời-nút trắng mà lại thành ra nút đỏ- nó thoát ra màn hình chủ luôn. Thế này là như thế nào?? Hu hu

M4_Vu0ng_001

Ơ thế cuối cùng không ai trả lời cho em được ah, hay chỉ mình em gặp phải lỗi này, ấn nút thoát ra tạm thời-nút trắng mà lại thành ra nút đỏ- nó thoát ra màn hình chủ luôn. Thế này là như thế nào?? Hu hu

mình cũng vậy.mong bản này của anh duythanh fix lỗi này