• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

nothing736

thanks pác :D tại mấy pài trước thấy pác wimax có nói ko nên cho CPU chay hơn 75%, em liều cho nó 85% >:) thế mà vẫn bị load chậm :-?
Giờ đang rối, cần thêm ý kiến các huynh đệ :(

load chậm là do tốc độ xử lý chập, đơn giản là thế/

cpu đt và cpu of laptop ỏ desktop đều là vi xử lý cả, mình bác đừng ép em nó làm việc quá sức trong thời gian dài thì ok thôi, qua sử dụng các chất bán dẫn làm nên con cpu dần xuống cấp, điều này là tất nhiên rồi, mà vòng đời sử dụng of 1 chiếc đt đv 1ng trẻ thích vọc như ae trong forum chúng ta ~ 2 năm (mình phóng hơi bị đại rùi đó ^^ như mình gần năm rưỡi là wa model mới hơn vọc típ ) còn bác nào thân với Bác Hồ hơn thì 2 quí cho đi 1 em là chuẩn :D theo ý kiến đóng góp of mình nếu là mình sẽ set 100% :)

(mình amature chỉ mon men đưa ra chút í kiến thui à, bác nào thấy sai góp í nhé )

dragonstick87

tối có hàng flash luôn thì đẹp mình nghĩ bản tiếp theo này của duythanh chắc sẽ hoàn chỉnh hơn

akhoa9955

load chậm là do tốc độ xử lý chập, đơn giản là thế/

cpu đt và cpu of laptop ỏ desktop đều là vi xử lý cả, mình bác đừng ép em nó làm việc quá sức trong thời gian dài thì ok thôi, qua sử dụng các chất bán dẫn làm nên con cpu dần xuống cấp, điều này là tất nhiên rồi, mà vòng đời sử dụng of 1 chiếc đt đv 1ng trẻ thích vọc như ae trong forum chúng ta ~ 2 năm (mình phóng hơi bị đại rùi đó ^^ như mình gần năm rưỡi là wa model mới hơn vọc típ ) còn bác nào thân với Bác Hồ hơn thì 2 quí cho đi 1 em là chuẩn :D theo ý kiến đóng góp of mình nếu là mình sẽ set 100% :)

(mình amature chỉ mon men đưa ra chút í kiến thui à, bác nào thấy sai góp í nhé )

Pác cũng đang xài Focus của duythanh hả? thế có bị như mình hok? ^^!

nothing736

Pác cũng đang xài Focus của duythanh hả? thế có bị như mình hok? ^^!

đúng rồi, mình cũng đang dùng bản này of DuyThanh, dùng trình xem ảnh mặc định, lướt hình bthuong mà bạn, lướt tay là hình qua theo, ko đến nỗi 2s mới lướt qua ảnh mới. có thể 1 phần do theme bạn dùng nữa, mình nghĩ vậy vì có vài theme mình mới del vì cảm giác máy ko mượt lắm, hiện đang dùng them iTunes By Larsson, đv mình ko cài đc 1 vài ứng dụng là wan trọng nhất đv bản Focus này, DuyThanh mod lại xong là phê lun ^^ hehe

nothing736

tối có hàng flash luôn thì đẹp mình nghĩ bản tiếp theo này của duythanh chắc sẽ hoàn chỉnh hơn

có vẻ như bác Thanh đã chốt danh sách cần mod lại những j cho bản này rùi, hy vọng trc tết Tây có bản mới dùng :D thế là nhất quả đất kaka

super_chick182

cai' swipe to unlock dau ha bac', ma sao ban fw nay em thay no cham chap kho' chiu sao a', con den ban fim' chop' loan xa, lau lau noi hung tu tat man hinh nhung den van sang' la sao???

nothing736

cai' swipe to unlock dau ha bac', ma sao ban fw nay em thay no cham chap kho' chiu sao a', con den ban fim' chop' loan xa, lau lau noi hung tu tat man hinh nhung den van sang' la sao???

swipe to unlock là thứ mà bác DThanh sẽ mod vô bản mới, đèn sáng là bạn chưa apply trong rom, chịu khó vọc dế nhìu nhìu sẽ hiểu vì sao nghen bạn

akhoa9955

đúng rồi, mình cũng đang dùng bản này of DuyThanh, dùng trình xem ảnh mặc định, lướt hình bthuong mà bạn, lướt tay là hình qua theo, ko đến nỗi 2s mới lướt qua ảnh mới. có thể 1 phần do theme bạn dùng nữa, mình nghĩ vậy vì có vài theme mình mới del vì cảm giác máy ko mượt lắm, hiện đang dùng them iTunes By Larsson, đv mình ko cài đc 1 vài ứng dụng là wan trọng nhất đv bản Focus này, DuyThanh mod lại xong là phê lun ^^ hehe

hóa ra mình bị load chậm là do chuyển cái renderer từ GDI thành OpenGL 1.0 chứ ko fải tại CPU, he he, mới Jaf lại nè, thanks moi người.
mà ko bit Jaf nhìu có bị sao ko nhỉ? Cách đây 4 ngày từ khi bắt đầu tập tành cook FW đến giờ tính sơ sơ cũng hơn 20 lần ùi :p

M4_Vu0ng_001

hóa ra mình bị load chậm là do chuyển cái renderer từ GDI thành OpenGL 1.0 chứ ko fải tại CPU, he he, mới Jaf lại nè, thanks moi người.
mà ko bit Jaf nhìu có bị sao ko nhỉ? Cách đây 4 ngày từ khi bắt đầu tập tành cook FW đến giờ tính sơ sơ cũng hơn 20 lần ùi :p

cái GDI với OpenGL 1.0 là ở đâu đấy huynh.
cho em hỏi sao mở mấy cái file ảnh động trong trình mở ảnh thì nó giật như mấy máy cùi mà mở từng cái ở trong thẻ nhớ thì nó lại bình thường vậy nhỉ?
ah với lại em cài bản 4x4 cho 5230 mà sao trong rompatcher không thấy thằng c2z nhỉ?:-/

nhhuan

Cho mình hỏi tí. Bản 5233 N8 có bị rung khi khóa máy không vậy mấy bác ??? Hum bữa mình flash mà bị rung nên mình chuyển wa bản khác hix ko biết giờ còn không. Muốn flash lại hihi

nothing736

cái GDI với OpenGL 1.0 là ở đâu đấy huynh.
cho em hỏi sao mở mấy cái file ảnh động trong trình mở ảnh thì nó giật như mấy máy cùi mà mở từng cái ở trong thẻ nhớ thì nó lại bình thường vậy nhỉ?
ah với lại em cài bản 4x4 cho 5230 mà sao trong rompatcher không thấy thằng c2z nhỉ?:-/

thằng c2z nàm trình ình trong rompatcher đó

Cho mình hỏi tí. Bản 5233 N8 có bị rung khi khóa máy không vậy mấy bác ??? Hum bữa mình flash mà bị rung nên mình chuyển wa bản khác hix ko biết giờ còn không. Muốn flash lại hihi

bạn vào mục thủ thuật mod tìm mod tắt rung khóa máy copy vào

M4_Vu0ng_001

thằng c2z nàm trình ình trong rompatcher đó
thật sự là ko thấy mà
ah,mà mọi người ơi,lúc chiều em bật thằng taskman thì mất hết hiệu ứng của theme,thế mà đến tối tắt hiều ứng theme đi rồi bật lại thì lại đc,thấy hay quá,công nhật cái hiệu ứng của anh duythanh chất thật

atrau

Không biết có ai gặp lỗi này không. Khi xem ảnh bằng trình xem mặc định thì nhiều ảnh nhìn rất xấu, nhìn không nét như FW gốc, nhất là những ảnh có gam màu tối chuyển dần từ đậm sanh nhạt, phím trong máy tính thì khi gõ dấu "-" nó lại hiên ra dấu "+" mặc dù phép tính vẫn là trừ. Có ai bị không ta. Mình dùng bản menu 3x4 cho 5233

dragonstick87

hình như bản cook c6 nào kũng bị vậy ấn phép tính "-" nó hiện ra phép cộng mình dùng 5230 kũng bị mà

M4_Vu0ng_001

công nhận fw thấy chụp ảnh 3,2. mà sao thấy cùi cùi hơn bản gốc nữa,xem ảnh với clip mình chụp,quay bằng fw gốc thấy nó cát cát sao ấy
mà sao chả ai trả lời mình hết nhỉ

akhoa9955

Ủa mình đâu bị jì đâu ta? Bấm "-" vẫn ra "-" chứ đâu ra "+"
mình cũng 5230, Focus 3x4

anhtuan89gt

công nhận fw thấy chụp ảnh 3,2. mà sao thấy cùi cùi hơn bản gốc nữa,xem ảnh với clip mình chụp,quay bằng fw gốc thấy nó cát cát sao ấy
mà sao chả ai trả lời mình hết nhỉ

Mọi FW C6 sử dụng công nghệ nén ảnh để load nhanh hơn đó mà. Bạn dùng trình xem ảnh của hãng thứ 3 là thấy nét căng ngay

M4_Vu0ng_001

Mọi FW C6 sử dụng công nghệ nén ảnh để load nhanh hơn đó mà. Bạn dùng trình xem ảnh của hãng thứ 3 là thấy nét căng ngay

cảm ơn huynh nhiều,còn cái vụ rompatcher kia thì sao nhỉ,mò vào chỉ thấy 2 cái patch quen thuộc thôi ah

tuong5800

chào các bác!!
Tình hình mình có 1 cây nokia 5230 Type la RM-593 minh muốn flash FW như trên được không các bác!!! Mong tin vui từ các bác!!