• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

quydzamta

duythanh ơi, bạn có thể làm dùm mình 1 bộ CFW của bạn, nhưng bạn có thể thêm cái ngôn ngữ tiếng Ý vào dc ko ????? Bạn có thể bỏ bớt tiếng Anh đi cũng được, hoặc tiếng việt cũng dc. Chỉ cần bạn bỏ vào tiếng Ý dùm mình thui, mình làm hoài mà ko dc T_T

tc89

DT ơi mình đang sử dụng FW này của bạn. Cho m hỏi ngoài lề chút. Ngôn ngữ mặc định của máy là Tiếng Việt vậy tsao m lắp sim khác vào khỏi động lên lại về Tiếng Anh?

NguyenDuyThanh

DT ơi mình đang sử dụng FW này của bạn. Cho m hỏi ngoài lề chút. Ngôn ngữ mặc định của máy là Tiếng Việt vậy tsao m lắp sim khác vào khỏi động lên lại về Tiếng Anh?

Trong phần Cài đặt -> Điện thoại -> Ngôn ngữ bạn đừng để nó là Tự động mà để là Tiếng Việt. Cái này theo mình biết là do sim đấy.

các bác ơi. em có thẻ thay bộ effects khác trong rof2 không a?
Có, bác thay thoải mái.

luckyfore94

tại sao bước này "copy thư mục 10282BC4 vào C:\private " để mod cho 3 đèn sáng nhưng khi copy vào C:\private báo lỗi , xóa đi cũng hok được , 4mat 2-3 lần đều bị . copy cái gì đó vào private cũng hok được =.=" bạn giúp mình với

tc89

Trong phần Cài đặt -> Điện thoại -> Ngôn ngữ bạn đừng để nó là Tự động mà để là Tiếng Việt. Cái này theo mình biết là do sim đấy.
Thanks DT nha. Đúng là do sim thật. chi duy nhất sim này của m bị. M làm lại sim vẫn bị. Bây giờ 4mat cũng k về ngôn ngữ tự động là Tiếng Việt đc DT ah. Nảm quá. Ngày mài lên CFW C6 lai N97 của DT xem thế nào.
Và cho m hỏi chút.m CFW C6 lai N97 của DT nhưng đổi tên V40 về V21 rùi flash. Sau này muốn flash lại Unique v21 của DT có đc k? Theo m đọc bên C6 lai N97 là đc đúng k DT?

M4_Vu0ng_001

Thanks DT nha. Đúng là do sim thật. chi duy nhất sim này của m bị. M làm lại sim vẫn bị. Bây giờ 4mat cũng k về ngôn ngữ tự động là Tiếng Việt đc DT ah. Nảm quá. Ngày mài lên CFW C6 lai N97 của DT xem thế nào.
Và cho m hỏi chút.m CFW C6 lai N97 của DT nhưng đổi tên V40 về V21 rùi flash. Sau này muốn flash lại Unique v21 của DT có đc k? Theo m đọc bên C6 lai N97 là đc đúng k DT?

đc bạn ạ,cứ thẳng tay

NguyenDuyThanh

Đc, đổi tên như v21 là ok. Có thể thoải mái flash qua lại.

luckyfore94

tại sao bước này "copy thư mục 10282BC4 vào C:\private " để mod cho 3 đèn sáng nhưng khi copy vào C:\private báo lỗi , xóa đi cũng hok được , 4mat 2-3 lần đều bị . copy cái gì đó vào private cũng hok được =.=" bạn giúp mình với

vietphuoc

bạn vào rompatcher bật cái open4all lên là đc thôi

quydzamta

duythanh ơi, bạn có thể làm dùm mình 1 bộ CFW của bạn, nhưng bạn có thể thêm cái ngôn ngữ tiếng Ý vào dc ko ????? Bạn có thể bỏ bớt tiếng Anh đi cũng được, hoặc tiếng việt cũng dc. Chỉ cần bạn bỏ vào tiếng Ý dùm mình thui, mình làm hoài mà ko dc T_T

duythanh ơi, bạn có thể giúp mình dc ko :(

thuypt

DT Cho to hoi chut hom qua fomat may voi the nho bay gio vao ROMpatcher mat gan het cac path trong do nhu the la bi sao vay minh dung ban unique

NguyenDuyThanh

DT Cho to hoi chut hom qua fomat may voi the nho bay gio vao ROMpatcher mat gan het cac path trong do nhu the la bi sao vay minh dung ban unique

Format thẻ nhớ tất nhiên là sẽ mất các patch trong rompatcher vì các patch đc chứa trong E:\Patches
Bạn có thể khắc phục bằng cách tạo thư mục tương tự và cho các patch vào đó.

quydzamta

Bạn dùng Nokia Firmware Editor và tải thêm gói ngôn ngữ Ý của C6 v20 rồi làm.

Bạn có thể nói chi tiết dùm mình dc ko ? Mình lên navi thì search ra C6 hiện giờ có 3 cái fw là : 20.0.41, 20.0.42, 20.0.43. Vậy thì mình down cái nào ??? Cho mình hỏi là mình chỉ cần down 1 file rofs2 thôi phải ko ??? Vì mình thấy file ngôn ngữ nằm trong file rofs2. Bạn nói chi tiết lại dùm mình đi nha :). Thanks so much !!!

socloc20

bản này của Thanh rất tốt đấy, tớ có vài góp ý nhỏ nha, camera còn lỗi "chưa sẵn sàng sử dụng, khởi động lại", cái option để thêm widget ngoài hs khi trượt hơi lag xíu, còn lại thì good, ngon hơn bản ravenge rồi. Cook bản mới cho anh em xài típ nha

NguyenDuyThanh

Bạn có thể nói chi tiết dùm mình dc ko ? Mình lên navi thì search ra C6 hiện giờ có 3 cái fw là : 20.0.41, 20.0.42, 20.0.43. Vậy thì mình down cái nào ??? Cho mình hỏi là mình chỉ cần down 1 file rofs2 thôi phải ko ??? Vì mình thấy file ngôn ngữ nằm trong file rofs2. Bạn nói chi tiết lại dùm mình đi nha :). Thanks so much !!!

Bạn download file ngôn ngữ ở đây nè http://www.multiupload.com/MY7SLOUJVE . Rồi dùng Nokia Firmware Editor bung fw ra, chọn Tools -> Language Manager -> chuyển sang thẻ Import/Export Languages -> tích vào Import as default nếu muốn mặc định là tiếng Ý -> bấm Import và chọn đường dẫn đến file ngôn ngữ -> repack lại và flash.