• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

ajinomoto1410

do bác cài nhiều phần mềm thôi mà
mình cũng thế, vừa khởi động là 52, dùng 1 tý là 45, dùng ổn định ở mức ~40mb
cái đấy không quan trọng đâu, bạn cứ dùng ổn định là được, không treo chập gì là ok chứ ram free nhiều mà chạy ứng dụng bị treo thì cũng bằng thừa thôi
Có khi em vào xem ảnh cũng không được nữa :( ổn định là đk

hymalaia1

cho em hỏi, dành cho v21 và v40, thế v12 không được à, máy em là v12 , không biết phải làm thế nào:-/, các bác giúp em với

noknowanyone

cho em hỏi, dành cho v21 và v40, thế v12 không được à, máy em là v12 , không biết phải làm thế nào:-/, các bác giúp em với

v12 thì dùng cái nào cũng được, flash xong thì sẽ là v21(40) luôn. Khuyên dùng v21 hơn vì dùng v40 chưa hoàn chỉnh như bạn Thanh nói.

samiboy007

ah ,pan ngduythanh cho mình hỏi,pạn có codec để xem clip tải trên youtube k? Cho mìh với.

trungc0

mình cài ban cook v21 5233 cho máy của mình và vợ mình.hum rùi vợ mình chụp mẫu sản phẩm gửi mms(vinaphone) cho mình thì ảnh bị thu nhỏ tối đa kích thước.mình đã thử cài đặt lại nhưng gửi vẫn bị ảnh nhỏ.có ai gặp lỗi như thế nay không.có phải do cấu hình máy không hiển thị được ảnh không nhỉ.ai kiểm tra giúp mình với:-/

bente402

Duy Thanh sao mình ko đổi hiệu ứng khac' được nhỉ....ngoài đổi hiệu ứng khác mà ngoài homescreen ko thấy gì cả...ở trong menu nhạc thì thấy...mặc dù đã patch c2z

hymalaia1

Duy Thanh sao mình ko đổi hiệu ứng khac' được nhỉ....ngoài đổi hiệu ứng khác mà ngoài homescreen ko thấy gì cả...ở trong menu nhạc thì thấy...mặc dù đã patch c2z

Không có hiệu ứng ngoài homesreen đâu pác đọc lại #1 đi. Pác thanh nói ko có hiệu ứng ngoài homesreen cho nó khỏi lag

boychoiboi123

Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình dùng 5230 v40 đã hack phone từ trước. Sau khi vao topic của bạn duythanh mình thấy cái CFW của bạn duythanh rất hay nên mình định cài. Nhưng vì ban đầu ko để ý nên mình cài bản CFW v21, bị báo lỗi, sau khi đọc thấy v40 không về đc v21 nên mình cài lại cái v40. Mình đã làm các bước nhu hướng dẫn flash, bây giờ sau khi ấn nút nguồn thì nó báo như này "PRESS POWER ON NOW! / Searching for phone...Found Flash / files are corupted or missing..." không biết nó bị làm sao nữa. hix.. mình còn chưa dám bật máy 5230 lên, sợ hỏng :(( Ai giúp mình với. Hay bạn duythanh có thể cho mình sđt để ll đc ko? Số mình: 0983288192 (đây là số lắp con 1202 của mình, bạn giúp mình nhé!?)

Ak mà mình muốn hỏi điều nữa là menu 4x4 với menu 4x4 big icon thì nên cài cái nào hơn?

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

thì pạn thử jaf thêm phát nữa xem coj đc hem r tính tiếp.miình chưa gặp trườg hợp như pạn nên k pít là lỗj j nữa.

boychoiboi123

uk. Thank bạn. Mình jaf lần thứ 3 thì được, chả hiểu sao! :-? Mà mình hỏi thêm là nên cài menu 4x4 hay menu 4x4 big icon vây? Hai cái khác nhau mỗi icon to hơn ak?

samiboy007

mình thì thích xài 4x4 small ak.mỗi ng 1ý mà.thích kái nào thì xài káj đó thôi.jaf mau mà lo gì.
Ak.pạn ngduythanh cho mình xin bộ codec audio va video đầy đủ đc k?

hymalaia1

cac pác ơi, cho em hỏi e dow các file v21 của pác thanh nhằm up từ v12 lên v21, được 7 file, nhưng như em biết thì khi flash phải co 9 file, ngoài 7 file kia ra thì kòn 2 file **.rost j j đó. Thế thì lấy ở đâu . Nếu lấy 2 file của v12 thì liệu 2 file này có chạy được với 7 file kia không. Xin các pác giúp e .e cám ơn

M4_Vu0ng_001

cac pác ơi, cho em hỏi e dow các file v21 của pác thanh nhằm up từ v12 lên v21, được 7 file, nhưng như em biết thì khi flash phải co 9 file, ngoài 7 file kia ra thì kòn 2 file **.rost j j đó. Thế thì lấy ở đâu . Nếu lấy 2 file của v12 thì liệu 2 file này có chạy được với 7 file kia không. Xin các pác giúp e .e cám ơn

chỉ cần 7 file này thôi,đừng thêm bậy vào ko flash đc đâu

hymalaia1

thì cứ để cho pác ấy khám phá thử xem.pít đâu đc 1 ý tưởg mới r sao.hjhj

Hjhj. Pác cứ đùa em, em không pít nên mới nhờ đến các. Thế thiếu 2 file kia cũng được ah. Thanks... Các pác nhé. Ah mà flash bình thường như khi mình hack hả pác ?. Em mới điều tra về vụ này nên em gà lắm. Mong các pro chỉ giáo thêm

thinh994

Hjhj. Pác cứ đùa em, em không pít nên mới nhờ đến các. Thế thiếu 2 file kia cũng được ah. Thanks... Các pác nhé. Ah mà flash bình thường như khi mình hack hả pác ?. Em mới điều tra về vụ này nên em gà lắm. Mong các pro chỉ giáo thêm

Ừm. Copy các file tải về đặt đúng thư mục rồi dùng Jaf để flash thôi. Các bước làm giống hệt như khi hack :D