• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

Khoảng 9h30 đến 10h tối nay sẽ có font này full symbol, hỗ trợ tiếng TQ.
Làm 1 bộ font chỉ hỗ trợ symbol nữa. Để mình xem dung lượng tăng thêm nhiều ko?
@all: 2.7 sẽ có trong tuần

file tiếng việt này down ở đâu a O_O. e tương trong fw của a có sẵn luôn. :D

Bộ pack ứng dụng có mà. Cài xong restart lại là ok

boymax89

Sau khi dùng bản CFW của Duy Thanh được 1 tuần mình có mấy nhận xét cá nhân như sau:
- Phải nói là rất đẹp, mình dùng cái này mà nghĩ đến lúc mới mua máy thật là khác nhau quá \-/ dù nó tốn pin hơn
- Bạn cài quá nhiều phần mềm, themes mặc định cho máy, có thể nó tiện và tốt cho bạn nhưng lại ko với người khác, như BTSwitch có thể bật Blutooth = cách giữ phím 0 mà, hồi trước mình toàn bật = cách nhấn vào cột pin ở HS cũng nhanh. Hay như Killme, mình chả dùng đến bao giờ, tắt ứng dụng thì = cách thường cũng dc mà, còn mấy cái ứng dụng chạy nền thì tắt làm gì, cài Swiss vừa tắt dc lại giải phóng Ram, mình định ko cài cả X-Plore nữa vì Swiss cũng duyệt file rất tốt. Cái AutoInstaller cũng chả cần thiết, chả ai cài mấy chục ứng dụng liền 1 lúc bao giờ ;;). Cả theme nữa bạn nên để ngoài để ai thích thì cài thôi.
Nếu tất cả những thứ đó nhẹ , ko làm ảnh hưởng nhiều đến hệ thống thì bạn cứ để cũng ko sao( mình cũng ko rõ là nó có nặng lắm ko)
- Bàn phím Chữ & Số khi xoay ngang đã Full, mình nghĩ bạn cũng nên để Bàn phím QWERTY nhỏ khi xoay ngang cũng thành Full QWERTY luôn như thế tiện hơn, vì khi xoay ngang thì ai lại dùng QWERTY nhỏ nữa, như thế rất bất tiện.
Mình có mấy ý như vậy, nếu ko phải mong bỏ quá cho nhé. Mong là pin được cải thiệnhơn nữa\-/

rastar

Banned
. Cái AutoInstaller cũng chả cần thiết, chả ai cài mấy chục ứng dụng liền 1 lúc bao giờ ;;).

Phần mềm gì chứ em thấy autointall là không thể thiếu được trong CFW đó bác. Chắc bác chưa thấy cảnh ngồi đó cài từng cái ứng dụng 1 đâu, hồi đó em không biết ngồi cài hết mấy chục cái ứng dụng, mười mấy cái theme. Kết quả là sau đó không dám up CFW nữa, nhưng từ khi có cái autointall này, chỉ việc bỏ ứng dụng vào 1 folder rồi để đó là xong :D.

nashero

mình có ý kiến thế này

mình xin hỏi tất cả mọi người một vấn đề chắc khá mới mẻ là nếu mình flash bằng jaf có phải tỉ lệ thành công là hên xui không ? vì mình đã up fw bằng jaf rất nhiều rồi có vài lần cùng một phiên bản nó lại bị lỗi khác nhau lâu lâu tỉ lệ flash 1 lần hoàn hảo rơi khoảng 50%(kể cả fw gốc của nokia) mình tự hỏi một câu rằng có phải bản jaf của mình xài crack chưa hoàn hảo(thử qua nhiều bản kiểm nghiệm từ nhiu người bạn cùng loại máy) có bạn nào pro hiểu biết nhiều có thể chỉ giáo mình rõ được không ??

rastar

Banned
mình xin hỏi tất cả mọi người một vấn đề chắc khá mới mẻ là nếu mình flash bằng jaf có phải tỉ lệ thành công là hên xui không ? vì mình đã up fw bằng jaf rất nhiều rồi có vài lần cùng một phiên bản nó lại bị lỗi khác nhau lâu lâu tỉ lệ flash 1 lần hoàn hảo rơi khoảng 50%(kể cả fw gốc của nokia) mình tự hỏi một câu rằng có phải bản jaf của mình xài crack chưa hoàn hảo(thử qua nhiều bản kiểm nghiệm từ nhiu người bạn cùng loại máy) có bạn nào pro hiểu biết nhiều có thể chỉ giáo mình rõ được không ??

Không có chuyện hên xui trong đây đâu bạn, mình flash 100% là thành công. Có thể thao tác của bạn chưa chuẩn nên lúc được lúc không đó mà :D

Bác duythanh cho hỏi, em định gỡ cái nunlock trong CFW của bác mà không bít cách, bác bày cách giùm với :D

duong_hvan

Không có chuyện hên xui trong đây đâu bạn, mình flash 100% là thành công. Có thể thao tác của bạn chưa chuẩn nên lúc được lúc không đó mà :D

Bác duythanh cho hỏi, em định gỡ cái nunlock trong CFW của bác mà không bít cách, bác bày cách giùm với :D

d0ng y 100%. Hi

NguyenDuyThanh

Sau khi dùng bản CFW của Duy Thanh được 1 tuần mình có mấy nhận xét cá nhân như sau:
- Phải nói là rất đẹp, mình dùng cái này mà nghĩ đến lúc mới mua máy thật là khác nhau quá \-/ dù nó tốn pin hơn
- Bạn cài quá nhiều phần mềm, themes mặc định cho máy, có thể nó tiện và tốt cho bạn nhưng lại ko với người khác, như BTSwitch có thể bật Blutooth = cách giữ phím 0 mà, hồi trước mình toàn bật = cách nhấn vào cột pin ở HS cũng nhanh. Hay như Killme, mình chả dùng đến bao giờ, tắt ứng dụng thì = cách thường cũng dc mà, còn mấy cái ứng dụng chạy nền thì tắt làm gì, cài Swiss vừa tắt dc lại giải phóng Ram, mình định ko cài cả X-Plore nữa vì Swiss cũng duyệt file rất tốt. Cái AutoInstaller cũng chả cần thiết, chả ai cài mấy chục ứng dụng liền 1 lúc bao giờ ;;). Cả theme nữa bạn nên để ngoài để ai thích thì cài thôi.
Nếu tất cả những thứ đó nhẹ , ko làm ảnh hưởng nhiều đến hệ thống thì bạn cứ để cũng ko sao( mình cũng ko rõ là nó có nặng lắm ko)
- Bàn phím Chữ & Số khi xoay ngang đã Full, mình nghĩ bạn cũng nên để Bàn phím QWERTY nhỏ khi xoay ngang cũng thành Full QWERTY luôn như thế tiện hơn, vì khi xoay ngang thì ai lại dùng QWERTY nhỏ nữa, như thế rất bất tiện.
Mình có mấy ý như vậy, nếu ko phải mong bỏ quá cho nhé. Mong là pin được cải thiệnhơn nữa\-/
Theo mình thì:
-Thứ nhất mình chỉ thay thế các theme mặc định = các theme khác thôi. Thậm chí dung lượng theme mới còn nhỏ hơn theme cũ. Chưa kể bạn khen đẹp mà kêu mình k cài theme là sao?
-Bạn bật bằng cách ấn vào biểu tượng cột sóng nhanh hơn hay dùng btswitch nhanh hơn??? Ai cũng bik btswitch bật bluetooth 1 chạm nhanh hơn. Ấn giữ phím 0 cũng là 1 phương án bổ sung hay, ấn giữ 0 mặc định nó là vào trang chủ Nokia cơ nhưng bạn có cần vào bao h ko.
Killme mình thấy dùng tắt ứng dụng chạy nền rất tuyệt. Ứng dụng chạy nền mới tốn ram mà bạn kêu k tắt. Hix
-Còn cái tự động chuyển từ miniqwerty > fullqwerty mình chưa làm dc. Bạn làm dc share mình dùng ngay. Thanks đã góp ý

bente402

DuyThanh còn chưa ra unjque2.7 vay thì bjết khj nao có n97 đây.hjc hjc.thuj xàj unjque 1 .0 đỡ vay...
P/s: mà DT gjử nguyên theme,mấy ứg dung nhé đừg có bỏ ra...

NguyenDuyThanh

Dùng Nokia FW Cleaner nhá bạn!!

lapvoit

Vừa flash bản này. Y nguyên fw của mình. Ko khác 1 tí gì ngoài font và thêm ứng dụng phonetorch. Bộ theme Unique NDT ko lẫn đi đâu dc. Tiếng Việt xóa còn chưa hết vẫn còn bộ gõ. =)) Chả hiểu mấy ông ý nghĩ gì khi cook lại của Unique.

mahan2607 là người nước ngoài hay người mình vậy duythanh, nếu là người nước ngoài sao lại cook lại của mình kì vậy, giang hồ coi ra gì. Bên PNHT mà cook lại của duythanh =))

NguyenDuyThanh

mahan2607 là người nước ngoài hay người mình vậy duythanh, nếu là người nước ngoài sao lại cook lại của mình kì vậy, giang hồ coi ra gì. Bên PNHT mà cook lại của duythanh =))
Ko rõ nước nào. Hix mình ko rành tiếng Anh lắm nên toàn phải dùng Google Translate post bài ở đó nên khá bất tiện và hay sai. Thôi kệ họ đi, mình nói rồi nhưng mahan2607 kêu chỉ lấy bộ theme, trong khi bộ gõ tiếng Việt vẫn còn chưa xóa hết (flash thử là hiểu liền). FW đó mình thấy khác mỗi font và thêm phonetorch. Dốt tiếng Anh nên ko cãi đc ^^, vả lại cãi cũng đc gì đâu. Chủ yếu mình phục vụ anh em PDAViet chứ chả mấy khi sang PNHT bao h?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

DuyThanh còn chưa ra unjque2.7 vay thì bjết khj nao có n97 đây.hjc hjc.thuj xàj unjque 1 .0 đỡ vay...
P/s: mà DT gjử nguyên theme,mấy ứg dung nhé đừg có bỏ ra...
Mọi người test effect up ở dưới này và so sánh với effect của bản 2.6 hộ mình. Mình cảm nhận cũng nhanh gần như nhau nhưng effect Discord này đẹp hơn - mong có 1 nhận xét từ tất cả cộng đồng Unique chứ ko do cảm tính (định dùng cho 2.7). Thanks các tester nào hảo tâm. Thay effect bằng cách bật c2z và OpenAll trong RP -> tắt hiệu ứng -> copy thư mục effect vào C:\resource -> bật hiệu ứng.

Chỉnh sửa cuối:

duong_hvan

Dt ah. Minh dung thu effect nay roi. Thuc te minh chua up ban 2.6 nen k biet nhu the nao. Minh dang dung ban truoc cua ban.ef nay k co hieu ung sao lap lanh ah ban? Lat chuyen trang,ra vao up rat duoc,nhung thieu anh sao nen k dac sac lam! Do la y kien cua minh!

chungtom123

Theo mình test thử thì hiệu ứg khá là lag, độ trễ chậm... Nói chung k khoái lém :D (trên bản 2.5)

Gago204

Rất hoan nghênh tinh thần chiz sẻ cuả DT và v2honline, hy vọng sớm dc trải nghiệm v.2.7

NguyenDuyThanh

Như đã hứa (hơi trễ chút do đi công chuyện về trễ), gửi anh DT bộ font Hindi Full Symbols. E định add thêm tiếng Tàu mà nặng quá với lại cũng hok cần thiết lắm, đọc cũng chẳng hiểu j ^^
http://www.mediafire.com/?tj5aal8jm97or5j
Cám ơn bạn nhiều nhé!

@ALL: Còn vấn đề effect mong nhận đc nhiều ý kiến trong ngày mai để còn quyết định.

Rất hoan nghênh tinh thần chiz sẻ cuả DT và v2honline, hy vọng sớm dc trải nghiệm v.2.7
Chủ yếu muốn mọi người thật hài lòng khi dùng fw. Và gần như các bạn cũng góp 1 phần vào firmware. Đó thực sự là trải nghiệm tuyệt vời - đc fw như mong muốn.

M4_Vu0ng_001

,e vào rompatch apply thằng c2z với thằng open4all rồi add to auto mấy cái đấy g máy khởi động lại liên tục,anh giúp e với