• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

lapvoit

mình đang dùng fw v40, cảm ứng sướng hơn và loa rè hơn hjx nói chuyện với bạn gái vẫn ngọt ngào nhưng lúc bạn gái nói hơi sát Mic => tiếng to => loa rè hjx hết ngọt lun

Thì nó cũng là v40 mà, mình flash xong cảm thấy như là mahan2607 bên pnht mod lại của duythanh, bạn flash đi rồi sẽ biết

thainguu

bác nguyenduythanh đã fix hoàn toàn lỗi khi trong phần Dial, gõ số để tra danh bạ > bấm vào mũi tên để hiện ra 3 icon thì ko thấy hiện, khi nào dùng tay lướt mới hiện...

Em dùng FW nào của bác cũng bị cái này, mọi thứ còn lại đều rất tốt. Chưa dùng thử bản cập nhật mới nhất 2.6 (đang dùng bản 2.5 thì phải, icon big 4 menu)

xubaxabu

bác nguyenduythanh đã fix hoàn toàn lỗi khi trong phần Dial, gõ số để tra danh bạ > bấm vào mũi tên để hiện ra 3 icon thì ko thấy hiện, khi nào dùng tay lướt mới hiện...

Em dùng FW nào của bác cũng bị cái này, mọi thứ còn lại đều rất tốt. Chưa dùng thử bản cập nhật mới nhất 2.6 (đang dùng bản 2.5 thì phải, icon big 4 menu)
Lỗi này đã được fix trong bản 2.6 rùi bạn nhé

NguyenDuyThanh

Mình thấy CFW của duythanh cũng rất tốt rồi, nếu bạn nào thích thay đổi thì dùng thử bản CFW này :
http://forum.pnht.pl/showthread.php...ry-Fast)-Never-Seen-Before-Only-5233-(RM-625)
Hình như là mod thêm của duythanh thì phải anh em nào flash kiểm tra thử xem, mình thấy mấy cái theme đều là NDT hết, nhưng điều quan trọng là nó không có một lổi nào hết chạy rất ổn, lúc mới flash không báo lổi ban đầu, camera fix hoàn toàn

Mình thấy các mod tương tự gần hoàn toàn, fw Unique hiện tại cũng đâu có lỗi gì đâu.

Thực sự là mình cũng chưa tìm hiểu đc lỗi này, có 1 điều rất lạ là cùng 1 firmware 2.6 ko có thay đổi gì khác nhau thử flash vài lần nhưng có 1 lần mình flash xong mấy icon đó ko hiện lên. Còn các lần khác flash lại bt . Bó gối 8-|

tranconghd89

Mình thấy CFW của duythanh cũng rất tốt rồi, nếu bạn nào thích thay đổi thì dùng thử bản CFW này :
http://forum.pnht.pl/showthread.php...ry-Fast)-Never-Seen-Before-Only-5233-(RM-625)
Hình như là mod thêm của duythanh thì phải anh em nào flash kiểm tra thử xem, mình thấy mấy cái theme đều là NDT hết, nhưng điều quan trọng là nó không có một lổi nào hết chạy rất ổn, lúc mới flash không báo lổi ban đầu, camera fix hoàn toàn
cái này có tv không các bác ơi, em đang định flash bản này trong khi chờ đợi bản 2.7 ra.hjhj , cách add tv như thế nào vậy nhi? bác nào hướng dẫn e với

NguyenDuyThanh

Thôi chịu khó đợi 2.7 đi ;) mình hỏng chuột nên mới chậm thế, click 5, 6 cái mới dc 1 cái. Mai mua chuột mới, tiến độ chả mấy mà xong

NguyenDuyThanh

Vừa flash bản này. Y nguyên fw của mình. Ko khác 1 tí gì ngoài font và thêm ứng dụng phonetorch. Bộ theme Unique NDT ko lẫn đi đâu dc. Tiếng Việt xóa còn chưa hết vẫn còn bộ gõ. =)) Chả hiểu mấy ông ý nghĩ gì khi cook lại của Unique.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

duy thanh ơi cho mình file menu mà bạn đã sắp xếp đi. 4x4 small icon ấy. thân.!

Đang online dt. Về mình share cho.

Chỉnh sửa cuối:

thonga4

Bây h mình đang dùng bản 2.6 v40 của bạn nhưng đang có ý định quay về fw gốc của 5233. Xin hỏi lấy file rof2 v40 của DT jaf vs core gốc v40 của 5233 có đc k?

youkiha

v40 k có bộ gõ tiếng việt hả a Thanh. có thể tích hợp bộ gõ tiếng việt = telex dc k a. mà e thấy cái bàn phím v40 hơi nhỏ. tưh nhiên sau khi rs máy lại thì nó hiện ra bàn phím khác to hơn nhưng có cái kéo nhiều phím e xài k quen nó loạn hết @@.à sãn cho e hỏi bỏ cái tự động viết hoa đầu dòng chỗ nào vậy a :D

Chỉnh sửa cuối:

phamthao381

a duy thanh,cach flash dt 5233 nhu the nao vay?giup e voi.e moi nghe ban e noi la 5233 chay fw cua c6 dc

a thanh cho e hoi download ban v21 or v40 vay?e ko hieu

duong_hvan

a duy thanh,cach flash dt 5233 nhu the nao vay?giup e voi.e moi nghe ban e noi la 5233 chay fw cua c6 dc

Hi. Ban dang dung 5233 ah? Moi mua phai k? Hi. Pm minh qua 01687069212 or duong_hvan_2121991@yahoo.com

NguyenDuyThanh

Bây h mình đang dùng bản 2.6 v40 của bạn nhưng đang có ý định quay về fw gốc của 5233. Xin hỏi lấy file rof2 v40 của DT jaf vs core gốc v40 của 5233 có đc k?
Đó là râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi :O Làm sao mà làm thế đc, bạn muốn quay về fw gốc thì phải tự cook (hoặc download bản cook của fw gốc của ai đó làm). FW của mình là C6 chứ đâu phải fw gốc.

v40 k có bộ gõ tiếng việt hả a Thanh. có thể tích hợp bộ gõ tiếng việt = telex dc k a. mà e thấy cái bàn phím v40 hơi nhỏ. tưh nhiên sau khi rs máy lại thì nó hiện ra bàn phím khác to hơn nhưng có cái kéo nhiều phím e xài k quen nó loạn hết @@.
Ai bảo v40 ko có tiếng Việt :O Mình tích hợp đầy đủ rồi mà, screenshot chụp ở trên là v40 đó. Bàn phím to hơn mà bạn nói đấy là bạn cài Swype - công nghệ nhắn tin mới nhất của Nokia (có trong pack ứng dụng của mình) -> dùng rất nhanh, 1 thời gian sẽ quen.

Bạn download file core rồi download thêm file cook của v21 hoặc v40, tùy bạn chọn. Rồi flash bằng J.A.F hoặc pm 1 số mem nhờ hỗ trợ online. Mọi người ở PDAViet đều rất nhiệt tình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

P/S: Ai rành font add full symbol hỗ mình font này: http://www.mediafire.com/?lxb1nayla56bsv9 để mình add vào fw 2.7
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

youkiha

Ai bảo v40 ko có tiếng Việt :O Mình tích hợp đầy đủ rồi mà, screenshot chụp ở trên là v40 đó. Bàn phím to hơn mà bạn nói đấy là bạn cài Swype - công nghệ nhắn tin mới nhất của Nokia (có trong pack ứng dụng của mình) -> dùng rất nhanh, 1 thời gian sẽ quen.

vây h muốn đánh tiếng việt như thế nào a.

cune

Actually, Nokia Neutron v5 is my firmware. Mahan2607, you are not allowed to change my firmware and post it here. Original link my FIRMWARE:
[Only registered and activated users can see links. ]

Evidence:
Theme pack in Nokia Neutron v5 made by me. It's Unique NDT (Nguyen Duy Thanh) Blank, Blue, Brown, Dark, Flower, Maemo.
Duy Thanh giỏi Tiếng Anh nhỉ! =)) Mình đọc chả hiểu gì luôn :">

Chỉnh sửa cuối:

youkiha

Thì có bàn phím tiếng Việt gõ bình thường thôi chứ thế nào nữa O.O Còn nếu bạn cài Swype thì nhớ cài thêm file tiếng Vietnamese.

file tiếng việt này down ở đâu a O_O. e tương trong fw của a có sẵn luôn. :D