• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

phamanhrin

Lạy chúa ngày tớ phoenix lại ko bit bao lần vì JAF bản này toàn die phone,toàn ngòi cài lại máy.
Lần này lấy lấy file core binh 24 + rof2 trâu cày+fw gốc => die
All binh 24 + rof2 trâu cày ( thấy lỗi CNT , nên làm luôn 3 phát : để nguyên, lắp CNT file Rof3, lắp CNT file DCP ) cả 3 phát đều DIE.
Rồi lại lấy core binh 24 làm giống clip, phone cứ bật lên hiện sọc ngang dọc rồi ngủm.
Chốt: mặc dù tớ gà nhưng ko đến nỗi đọc ko hỉu, tớ hết cách rồi, thất vọng :|:|:|

bạn k hiểu lời mình nói hả.mình nói là bạn jaf lại bản gốc (bạn có hiểu bản gốc k vậy)ấy.chứ k phải các bàn cook đâu
bạn tải navi về rồi tải bản gốc sau đó jaf lại.jaf thành công rùi thì jaf lại bản trâu cày này la ok.

nếu bạn jaf như mình nói mà k thành công nửa thì xem lại máy của bạn nha.vì trường hơp cua bạn minh găp rùi nên chia sẻ cho ban biết

Chỉnh sửa cuối:

chicken3005

mình thấy tất cả các bản của bạn ganang đều dùng tốt, chỉ có lỗi wifi ở X6 mà cũng có bạn nói là vẫn kết nói wifi được ở X6

haivip0289

Mình thấy bản này dùng rất tốt mình jaf mấy bản của HuyNghia không được jaf bản này cái là được ngay.Còn wifi thì mình chưa test

leejiah

bạn k hiểu lời mình nói hả.mình nói là bạn jaf lại bản gốc (bạn có hiểu bản gốc k vậy)ấy.chứ k phải các bàn cook đâu
bạn tải navi về rồi tải bản gốc sau đó jaf lại.jaf thành công rùi thì jaf lại bản trâu cày này la ok.

nếu bạn jaf như mình nói mà k thành công nửa thì xem lại máy của bạn nha.vì trường hơp cua bạn minh găp rùi nên chia sẻ cho ban biết

Mình vẫn jaf bản gốc down từ nafirm mà8-|. Nhưng mà có lẽ thôi ko cook nữa, bản trâu cày thì chịu làm ko đc:|. Kiếm quả pin ngon hơn vầy.
À tiện đây hỏi Các bác : Có thể vào youtobe(qua trình youtobe có sẵn của máy hoặc phần mềm youtobe downloader, pm ytb khác thì ko nói nhá vì em bik ròi) qua wifi đc ko ạ. Operamini qua wifi thì chỉnh DNS đc nhưng vào YTB qua YTB mặc định hay YTB downloader thì cứ đến phần coi clip nó báo lỗi cache... gì đó:|.
Trèo cao tí8-| các bác có bik phần mêm nào cỡ Skyfire ko :D

phamanhrin

Mình vẫn jaf bản gốc down từ nafirm mà8-|. Nhưng mà có lẽ thôi ko cook nữa, bản trâu cày thì chịu làm ko đc:|. Kiếm quả pin ngon hơn vầy.
À tiện đây hỏi Các bác : Có thể vào youtobe(qua trình youtobe có sẵn của máy hoặc phần mềm youtobe downloader, pm ytb khác thì ko nói nhá vì em bik ròi) qua wifi đc ko ạ. Operamini qua wifi thì chỉnh DNS đc nhưng vào YTB qua YTB mặc định hay YTB downloader thì cứ đến phần coi clip nó báo lỗi cache... gì đó:|.
Trèo cao tí8-| các bác có bik phần mêm nào cỡ Skyfire ko :D

vậy thì tiếc nhỉ.bạn dùng dt gì đó/ bửa trước mình jaf củng lôi k vào được menu như bạn nói.but cuối cùng củng jaf dc.
ming thấy bản này pin dùng cung bt mà.máy mình dúng đc 1 ngày.hxix chắt pin chai rùi thì phải.

longpr098

Assasin’s Creed II by Gameloft 2009 chung chi het han

hầu như mọi cfw hiện nay trên diễn đàn đều được hack hết rồi bạn à. Bạn tải game j mà k chơi được vậy

e đùng máy 5530 nó cứ hiện xong 3 dòng rồi với hoàng tử ba tư cũng bị thế ai có opera mini 7 miễn phí

phamanhrin

cho mình hỏi có bạn nào biết lổi này không.k biết mình đả cài phần mềm gì mà lâu lâu nó xuất hiện 1 vết tròn màu đỏ nằm ngay ở cột sóng.cứ tưởng màn hình lổi but k phải.bấm vào nút đỏ đó thì máy tắt nguồn,mổi lần có nút đỏ thhif k nghe nhạc dc.phải khơi động lại máy mói hết lổi đó.but rồi nó củng xuát hiện lại

Radium

Moderator
cho mình hỏi có bạn nào biết lổi này không.k biết mình đả cài phần mềm gì mà lâu lâu nó xuất hiện 1 vết tròn màu đỏ nằm ngay ở cột sóng.cứ tưởng màn hình lổi but k phải.bấm vào nút đỏ đó thì máy tắt nguồn,mổi lần có nút đỏ thhif k nghe nhạc dc.phải khơi động lại máy mói hết lổi đó.but rồi nó củng xuát hiện lại

vậy bạn phải xem lại đã cài app j chứ. Mình k bị lỗi này.

tuan586

Member
file Rofs 2 for 5230 dow về đổi tên thành gì vậy?
mình hiện đang dùng fw v51.0.002
fw gốc mình thấy có file là
RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20
thì đổi tên file Rofs 2
thành RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20 hay RM-588_51.6.002_prd.rofs2.V25 vậy?

Radium

Moderator
file Rofs 2 for 5230 dow về đổi tên thành gì vậy?
mình hiện đang dùng fw v51.0.002
fw gốc mình thấy có file là
RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20
thì đổi tên file Rofs 2
thành RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20 hay RM-588_51.6.002_prd.rofs2.V25 vậy?

để v25 bạn