• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

leejiah

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
Cuối cùng cũng bik làm sao ra cái lỗi này
Khi JAF chép đủ file (nhớ đúng code), lúc init nếu thấy mất dòng language thì kick vào dòng PPM chọn lại file Rof2.>:)
Chết em rồi nó chạy xong kiểm tra code rồi done ngon lành mà sao bật chỉ hiện cái màn hinh khởi động cắm USB ko dc khéo die phone.
Em đã phoenix lại phone, jaf đi jaf lại bản CFW này die phone mấy bận mà ko dc, em chịu, em nghĩ file
PPM có vấn đề, pro giúp em cái:|:|:|:|:|

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
Cuối cùng cũng bik làm sao ra cái lỗi này
Khi JAF chép đủ file (nhớ đúng code), lúc init nếu thấy mất dòng language thì kick vào dòng PPM chọn lại file Rof2.>:)
Chết em rồi nó chạy xong kiểm tra code rồi done ngon lành mà sao bật chỉ hiện cái màn hinh khởi động cắm USB ko dc khéo die phone.
Em đã phoenix lại phone, jaf đi jaf lại bản CFW này die phone mấy bận mà ko dc, em chịu, em nghĩ file
PPM có vấn đề, pro giúp em cái:|:|:|:|:|

bạn jaf full file thì dùng core và rofs2 của a gà nhé. Các file còn lại thì lấy trong core của binh24

phamanhrin

các bạn dng 5530 vào wifi dc không.máy mình k vào được.kết nối vối wife thành công but vào trình duyệt web thì k chạy được các trang web

ryuy

cần cài chứ bạn, file avkon chỉ làm mất cột pin sóng thôi

Radium có thể tách hộ mình belle topbar ở bản trc của gannang và chỉ mình cách thêm vào rofs để khi flash xong thì nó tự cài ko? :) Mình tk trc

leejiah

bạn jaf full file thì dùng core và rofs2 của a gà nhé. Các file còn lại thì lấy trong core của binh24

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Giúp em vs em cài giống như bác gà hay jaf ful file đều ko dc, đổi V05 thanh V20 cũng thế. Jaf bt thì em lấy những file còn lại từ fw gốc (5530 em có mỗi links trên cùng thôi làm gì có cái gì gọi là binh24 hả bác).
Jaf xong thông báo lỗi trên.
1 dead phone phải phoenix lại.
2 tháo phim vào đc giao diện nhưng ấn phím menu chả hiện lên cài gì cả.
Bác nào bik giải thik rõ hiện tượng trên em vs em vất vả cả tuân nay ko dc:(:)(:)(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Giúp em vs em cài giống như bác gà hay jaf ful file đều ko dc, đổi V05 thanh V20 cũng thế. Jaf bt thì em lấy những file còn lại từ fw gốc (5530 em có mỗi links trên cùng thôi làm gì có cái gì gọi là binh24 hả bác).
Bác nào bik giải thik rõ hiện tượng trên em vs em vất vả cả tuân nay ko dc:(:)(:)(:)(:)(:)((

core của binh24 đây www.pdaviet.net/showthread.php?236843-tong-hop-core-cua-binh24
bạn làm như đối với fw gốc bạn nói ở trên xem sao

phamanhrin

l
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

ổi này đơn giản mà bạn.chỉ cần bạn jaf lại bản gôc.rồi jaf lại bản này nửa là ok.

leejiah

lổi này đơn giản mà bạn.chỉ cần bạn jaf lại bản gôc.rồi jaf lại bản này nửa là ok.

Lạy chúa ngày tớ phoenix lại ko bit bao lần vì JAF bản này toàn die phone,toàn ngòi cài lại máy.
Lần này lấy lấy file core binh 24 + rof2 trâu cày+fw gốc => die
All binh 24 + rof2 trâu cày ( thấy lỗi CNT , nên làm luôn 3 phát : để nguyên, lắp CNT file Rof3, lắp CNT file DCP ) cả 3 phát đều DIE.
Rồi lại lấy core binh 24 làm giống clip, phone cứ bật lên hiện sọc ngang dọc rồi ngủm.
Chốt: mặc dù tớ gà nhưng ko đến nỗi đọc ko hỉu, tớ hết cách rồi, thất vọng :|:|:|

chjckenboy_18

Lạy chúa ngày tớ phoenix lại ko bit bao lần vì JAF bản này toàn die phone,toàn ngòi cài lại máy.
All binh 24 + rof2 trâu cày ( thấy lỗi CNT , nên làm luôn 3 phát : để nguyên, lắp CNT file Rof3, lắp CNT file DCP ) cả 3 phát đều DIE.
Rồi lại lấy core binh 24 làm giống clip, phone cứ bật lên hiện sọc ngang dọc rồi ngủm.
Chốt: mặc dù tớ gà nhưng ko đến nỗi đọc ko hỉu, tớ hết cách rồi, thất vọng :|:|:|
nếu máy bạn flash xong mà bật máy lên xong rùi tắt ngóm ấy thì bạn k cứ tìm cfw # mà phang thẳng lun thui k cần phải gốc làm gì mất công! :D

mrquyen1993

Lâu rồi không vào v5, a e cho mình hỏi nếu dùng Nokia Firmware Editor sửa lúc đóng gói lại liêu nó có lỗi không:-?
Từ bỏ s60v5 lâu rồi h có cái máy đứa em, nên cài giúp nó :D
Thank a e trước ;;)

Radium

Moderator
Lâu rồi không vào v5, a e cho mình hỏi nếu dùng Nokia Firmware Editor sửa lúc đóng gói lại liêu nó có lỗi không:-?
Từ bỏ s60v5 lâu rồi h có cái máy đứa em, nên cài giúp nó :D
Thank a e trước ;;)

dùng Nokia Cooker 3.0 để sửa nha a. :p

bạn flash full file theo như mình hướng dẫn nhé:
- file rofs2 và core lấy của a gà
- những file còn lại bạn lấy trong bộ core của binh24
Tất cả các file trên bạn cho vào thư mục C\Program file\Nokia\Phoenix\RM-xxx
Nếu còn die máy thì mình chịu thua.
Chúc bạn thành công! :D