• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

quysatan28

jaf xong cảm nhận đầu tiên của em là: rất mượt

Đang dùng tiếp chưa biết thế nào :d

Nhưng mà jaf xong, khởi động máy nó hiện lên 1 thông báo lỗi gì đấy :( ko hiểu là cái gì :( em dùng 5233

mysuncl

Phát hiện thêm vài lỗi nữa của bản này trên 5800
1. Fring bị mất Video Call. Có lẽ vì nó nhận máy là 5230 chứ ko phải 5800. Nếu làm cho nó tự nhận thành N97 thì hay hơn.
2. Ngoài ra có cái Activenotes rất hay mà ko hiểu sao bản này bỏ ko tích hợp.
3. Jbaktaskman đưa luôn vào Rom nên thành ra thiết lập xong mà khởi động lại là mất, phải thiết lập lại hơi cực.
4. Không hack permission của Java.
5. Đó là chưa kể wifi không ổn định. Lúc được lúc ko. Khi ko đc thì phải đổi ngôn ngữ, khởi động lại nó mới được.
6. Phần Pin: Bình thường như các bản cook khác.
=> Cuối cùng mình quyết định xóa bản CFW này.

Chỉnh sửa cuối:

khangvn

1. Fring bị mất Video Call. Có lẽ vì nó nhận máy là 5230 chứ ko phải 5800. Nếu làm cho nó tự nhận thành N97 thì hay hơn.
3. Jbaktaskman đưa luôn vào Rom nên thành ra thiết lập xong mà khởi động lại là mất, phải thiết lập lại hơi cực.
5. Đó là chưa kể wifi không ổn định. Lúc được lúc ko. Khi ko đc thì phải đổi ngôn ngữ, khởi động lại nó mới được.

Muốn ngon thì tự làm mà sài nhé.sài chùa mà đòi hỏi nữa

M4_Vu0ng_001

Chân thành góp ý để fix thì được chứ nói kiểu bố đời như bạn thì..
Chịu khó nghĩ cho người khác với đi bạn...
Đáng buôn;;;

mysuncl

nhiều bác nhạy cảm quá thôi chứ mình chẳng có ý gì. Đó chỉ là một vài lỗi mà mình phát hiện đc để chủ topic fix. Còn đối với mình bây giờ cũng chẳng quan trọng nữa.

anhtin10

sao wifi ko vào đc vậy bạn.mình dùng X6.bạn có bản fix lỗi ko up lên cho mọi người luôn đi.thank trước nha

dinhluan113

Bạn ơi, mình thấy lỗi trên 5233 khá nhiều:
+K điều chỉnh dc độ sáng màn hình
+Vào cài đặt hay bị đơ
+K có tùy chọn kết nối USB trong cài đặt
+Còn lại thì chạy rất mượt
Bạn có cách nào sửa k

khangvn

+Vào cài đặt hay bị đơ
Bạn có cách nào sửa k

chỉnh độ sáng màn hình kiếm file StaticFeatures.dll trong sys/bin bản nào chỉnh sáng được quăng vô rofs 2

chicken3005

báo cáo wifi X6 có vấn đề, bữa giớ flash mà chưa dùng wifi toàn dùng 3g nên không biết, kết nối wifi không được

vitconke

+Vào cài đặt hay bị đơ
Bạn có cách nào sửa k

máy mình không bi lỗi như bạn nhỉ?. bạn thử Flash lại xem.

Nhắn tin và gọi DT, Pin trâu được 2 ngày...

0902123007

ấn vào thì no nháy một kái ra màn hình chủ luôn chẳng thấy j nữa còn mấy bản trước của ông tôi vẫn thấy nó hiện chữ thông báo chuyển sang tap to lock cơ mà