• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

anh7donco

Hiệu ứng quá đã, mình cài theme justBlack - 5th vừa đỡ hao ram vừa có 1 màu đen tuyền rất hợp với cái hiệu ứng này.

sirate

sao mình flash xong , chạy thử ko thấy hình mặt cười lúc ứng dụng đang chạy , rồi sao lúc khoá máy màn hình vẫn hiện :(

ohannguyent

mình cũng thấy vậy, mình còn đang dùng #6 và thấy mau hết pin hơn so với những bản trước. Tiếc là ko có pc ở đây để thử bản mới hic..hic..

qasdjfkl

sao của mình ở mục application không có giftailor với screensnap nhỉ,mà không chỉ có xp-trial mình còn có cả x-plore (mình dùng #7)
với cả bỏ effect vào hơi chậm hay sao ấy,dùng mem check thấy ram còn 49,05mb (dùng theme dark lúc mới flash)

JokerB

:) máy mình khởi động xong (để nguyên không tắt gì nhé) là >51mb
Chạy ổn định ở 45mb, sau khi đã nghe nhạc, abc,,... rồi thoát.
Muốn test xem RAm trống cao nhất được bao nhiêu thì cài sử dụng theme nào nhẹ vào (thử Sym^3 beta ý) rồi tắt hiệu ứng, xóa java runtime rồi khởi động lại máy. ~.~

Giftailor với ScreenSnap là mình cài thêm để chụp ảnh màn hình chứ ~.~

qasdjfkl

với cả bạn có cách nào làm cho vẫn có âm lịch khi dùng ngôn ngữ tiếng anh được không (dùng tiếng anh quen với thích mắt hơn )

ohannguyent

:))Đi thay ngay cục Pin 1700ma vào thì ngon ngay;;);;);;)

ở đâu bá vậy? Mình ở Đồng Nai ko biết mua ở đâu, và hàng hóa thế nào? Chả biết thằng thegioididong có ko nữa. Ai chỉ dùm với!!!

JokerB

với cả bạn có cách nào làm cho vẫn có âm lịch khi dùng ngôn ngữ tiếng anh được không (dùng tiếng anh quen với thích mắt hơn )

:)) người anh đâu dùng âm lịch =))
Có lẽ là làm được nhưng mình k để ý cái này :)
mà người việt sài hàng việt, chữ của cha ông để lại mà lại không thích mắt thì chết :( mất gốc roài =))

JokerB

:) máy mình khởi động xong (để nguyên không tắt gì nhé) là >51mb
Chạy ổn định ở 45mb, sau khi đã nghe nhạc, abc,,... rồi thoát.
Muốn test xem RAm trống cao nhất được bao nhiêu thì cài sử dụng theme nào nhẹ vào (thử Sym^3 beta ý) rồi tắt hiệu ứng, xóa java runtime rồi khởi động lại máy. ~.~
xin lỗi bạn nhé,mình gà quá không biết công dụng của giftailor với screensnap :(
mà sao để nguyên không làm gì đã >51mb (máy bạn xách tay hay mua ở việt nam,có khi nào phân biệt đối xử không nhỉ,có effect thì đẹp nhưng chậm quá :(( )

có thể tại bàn cài gì nữa, như Mykeylock hay JbakTaskman,... nó chạy ẩn ngốn ram chứ sao.
mình k thấy effect làm chậm, có chăng chỉ là vào setting thì nó nháy 1 lúc (cái này là hiệu ứng) nên mới thế

Bộ effect này mình đã tính toán khá lâu đấy, thử đi thử lại các effect khác nhau để chọn ra những hiệu ứng tốt mà nhanh nhất, nếu thích hầm hố mình đã cho mưa gió + sấm chớp + lá vàng rơi + tuyết rơi, đủ cả (đã thử =)) ) nhưng mà mỗi lần mở thư mục hay app, nó chạy hết đống hiệu ứng đó mệt nghỉ luôn :))

qasdjfkl

thì máy của nước ngoài mà có phải của việt nam đâu,dùng ta thích mắt hơn :(
muốn dùng effect quà mà cứ chậm chậm :((
máy bạn sao lại >51mb nhỉ,của bạn là xách tay hay là mua ở việt nam

vừa flash xong mà có cài thêm gì nữa đâu,có chăng chỉ là chưa format thẻ nên mấy phần mềm cũ vẫn còn đấy thôi,nhưng mất sạch rồi mà,ko thấy hiện nữa :((
mình vào cái gì nó cũng nháy nháy vòng tròn nho nhỏ trên đầu mỗi cái icon vậy (chậm nhỉ) với cả back lại delay khoảng 1s

Last edited by a moderator:

JokerB

thì máy của nước ngoài mà có phải của việt nam đâu,dùng ta thích mắt hơn :(
muốn dùng effect quà mà cứ chậm chậm :((
máy bạn sao lại >51mb nhỉ,của bạn là xách tay hay là mua ở việt nam

hàng việt nam, linh kiện tàu (đoán thế)
bây giờ sang Mỹ còn mua hàng về mở ra made from china cơ mà :))

vừa flash xong mà có cài thêm gì nữa đâu,có chăng chỉ là chưa format thẻ nên mấy phần mềm cũ vẫn còn đấy thôi,nhưng mất sạch rồi mà,ko thấy hiện nữa :((
mình vào cái gì nó cũng nháy nháy vòng tròn nho nhỏ trên đầu mỗi cái icon vậy (chậm nhỉ) với cả back lại delay khoảng 1s

nháy nháy vòng tròn đó là hiệu ứng,đang định thay cái vòng tròn màu xanh đó bằng 1 cái mặt cười kiểu như cái app running circle đây

Last edited by a moderator:

qasdjfkl

tha thiết bạn nghĩ lại cái khoản âm lịch hiện tất ở ngôn ngữ anh lẫn việt.
vừa memcheck lại còn 48,vào app gì vẫn cứ nháy nháy 1 2 s mới vào,back thì mất 1s với thấy back :((
máy mình cùi bắp quá

JokerB

cùi bắp gì, đúng thế còn j, mất 1s cho hiệu ứng chứ, không thích thì tắt hiệu ứng đi là xong
chả hiểu bạn sài điện thoại symbian được bao lâu rồi nữa ~>~

qasdjfkl

cùi bắp gì, đúng thế còn j, mất 1s cho hiệu ứng chứ, không thích thì tắt hiệu ứng đi là xong
chả hiểu bạn sài điện thoại symbian được bao lâu rồi nữa ~>~
thế à:p symbian mình mới chỉ dùng n-gage qd,giờ là 5800 nên biết hơi ít,thông cảm nhé
P.s: bạn lập nhiều topic quá

ohannguyent

:)) người anh đâu dùng âm lịch =))
Có lẽ là làm được nhưng mình k để ý cái này :)
mà người việt sài hàng việt, chữ của cha ông để lại mà lại không thích mắt thì chết :( mất gốc roài =))

Nói hay lắm. Người việt dùng hàng việt, huống hồ gì chữ viết, ngôn ngữ của cha ông.

qasdjfkl

Nói hay lắm. Người việt dùng hàng việt, huống hồ gì chữ viết, ngôn ngữ của cha ông.
ý mình có phải chê bai hay gì đâu,chỉ là từ trước đến nay không dùng app việt hóa nên không quen thế thôi,với cả dùng thế để học tiếng anh thì tốt chứ sao

kutkit

Thanks arsene008 nhé, bản này hiệu ứng ở HS đẹp quá. Pin cảm thấy đỡ hơn bản #6, chạy từ sáng đến chiều còn 4 vạch: cài hết 50 apps, nghe nhạc 2 tiếng...
PS: bạn nên add Autoinstaller vào, mình mỗi khi JAF xong thì dùng cái này cài 30' tất cả 50 apps, anyway, thank so much, :)