• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

leoaries1986

Ặc,JokerB ra FW đến chóng mặt.Từ hồi ra cai C6 đến h mỗi FW ko được dùng quá đến 1 ngày.Kiểu này chắc hỏng 5800 chuyển lun qua C6 quá :p

JokerB

Hiz, thì có gì mới phải update thôi, lâu lâu không update thì lại bị chê lười thì toi =))

Các bạn 1-2 ngày flash 1 lần chứ mình thì có khi 1 ngày 5-6 lần :)) vì thử nghiệm mod mới, nhiều mod nó bắt buộc phải JAF,.... máy mình còn bảo hành đến tháng 6/2011, nhưng không biết nó trụ được đến lúc ấy không X_X

leoaries1986

Nếu version7 này "thành công tốt đẹp" thì mình nghĩ JokerB cũng nên để 1 thời gian hãy ra tiếp FW mới,còn cảm nhận được sự khác biệt nữa chứ.Ko up lên bản mới thì tiếc mà up thì thương cái dế của mình (hic,5800 yêu dấu hùi xưa chút bán đi).Ah ko biết bạn Joker đã thử Vietmap chưa chứ mình dùng tới bản 6.0 vẫn không bắt được GPS.Các thiết lập Setting ko điều chỉnh được.JokerB check lại xem thế nào?????

vy_phuong8487

vừa JAF bản #7 xong, thấy có vẻ rất là ok đấy, sao bay tứ tung, tha hồ ngắm, mà k bít như thế có bị hao pin nhiều hơn không nhỉ? Dù sao thì cũng cám ơn Pác nhiều lắm!

ohannguyent

Tiếc wá, mới ở nhà đi đc 2h thì up #7 chắc cuối tuần sau về chắc up lên #12 wá! Ko có pc up lên ver mới buồn wá, trời ơi có ai có laptop rẻ rẻ để cho cái...tiện đi đâu cũng Jaf đc...ᓟᓟᓟ

netcafe175

Có ai dùng được cái widget Số liên lạc yêu thích ko vậy? sao tớ chọn số liên lạc yêu thik rồi mà vẫn ko add vào được nhỉ? Báo hại giờ gọi phải vào Nhóm mới tìm thấy, còn danh bạ chính thi bị mất tiu òi... :(

JokerB

Có ai dùng được cái widget Số liên lạc yêu thích ko vậy? sao tớ chọn số liên lạc yêu thik rồi mà vẫn ko add vào được nhỉ? Báo hại giờ gọi phải vào Nhóm mới tìm thấy, còn danh bạ chính thi bị mất tiu òi... :(

do cách bạn backup danh bạ không đúng.
Cách backup đúng:
- Chọn tất cả danh bạ >>> sao chép vào thẻ nhớ.
Sau khi Flash:
- Sao chép danh thiếp từ bộ nhớ khác.

Mr_Spi

Hợ mới dùng 5800 chưa được 1 tháng mà JAF điên cuồng, ko biết JAF nhiều có ảnh hưởng j đến máy như Ghost CPU ko bạn nhỉ.

netcafe175

do cách bạn backup danh bạ không đúng.
Cách backup đúng:
- Chọn tất cả danh bạ >>> sao chép vào thẻ nhớ.
Sau khi Flash:
- Sao chép danh thiếp từ bộ nhớ khác.
Thêm danh bạ mới okie rồi... Có cách nào xóa một danh bạ đã thêm vào mục yêu thích không vậy? Mình dùng mọi cách để xem danh bạ nhưng ko thể nào xóa được ...

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Thêm danh bạ mới okie rồi... Có cách nào xóa một danh bạ đã thêm vào mục yêu thích không vậy? Mình dùng mọi cách để xem danh bạ nhưng ko thể nào xóa được ...

xóa đơn giản lắm, bạn vào danh bạ thì các danh bạ đã thêm ngoài widget nó sẽ ở trên đầu và có hình ngôi sao, bạn chỉ cần xóa danh bạ có ngôi sao thì ngoài widget sẽ mất

SAOVIETmobile

Bản #7 tốc độ nhanh thật kết nhất cái hiệu ứng bay bay ngoài LCD có thể làm cho nó bay bay trong Menu cùng các Icon được không Arsene

JokerB

Bản #7 tốc độ nhanh thật kết nhất cái hiệu ứng bay bay ngoài LCD có thể làm cho nó bay bay trong Menu cùng các Icon được không Arsene

làm được trong menu luôn, nhưng không cần thiết, chỉ làm rối mắt thôi :)
ở màn hình chủ là được rồi :), để ảnh người yêu ở màn hình chủ rồi cho ẩn widget đi, lung linh luôn :))

Khoaaaa

Active Member
Bản 7 có hình thoại con sóc và menu4/5 ko anh 008,nêu ko anh cho thêm dc ko ,nếu fải làm mà có fire browzer anh gở hộ em nha,nếu hai cái trên có rồi thì thôi vậy,thank anh nhiều,em nhấn nút thank bằng ucweb ,trang có tải,nhưng ko thêm tên em,ngộ nhỉ

JokerB

Bản 7 có hình thoại con sóc và menu4/5 ko anh 008,nêu ko anh cho thêm dc ko ,nếu fải làm mà có fire browzer anh gở hộ em nha,nếu hai cái trên có rồi thì thôi vậy,thank anh nhiều

mod hình thoại thì mình đã thử khá nhiều cách nhưng đều không được, với FW C6 này không làm như cũ được :(
menu 4x5 thì bạn tìm đọc cách làm ở box này, khá nhiều bài viết đấy.

JokerB

Bản 7 có hình thoại con sóc và menu4/5 ko anh 008,nêu ko anh cho thêm dc ko ,nếu fải làm mà có fire browzer anh gở hộ em nha,nếu hai cái trên có rồi thì thôi vậy,thank anh nhiều,em nhấn nút thank bằng ucweb ,trang có tải,nhưng ko thêm tên em,ngộ nhỉ

hiện rồi mà ^^!
lúc nào thanks chả đc, đầy người down có thks đâu :))
quan trọng là sử dụng thấy ổn và ủng hộ mình là được rồi.

hiepsinight

sao bản #7 mình ko tắt rung khóa phím dc vậy arsene ,đã chép mod vào , để chép lại thử xem thế nào ?

JokerB

sao bản #7 mình ko tắt rung khóa phím dc vậy arsene ,đã chép mod vào , để chép lại thử xem thế nào ?

không được thì sửa luôn trong FW ý, nếu bản 5. mà sửa được theo cách copy đó thì các bản này cũng thế :) xem lại đi nhé, chép vào rồi khởi động lại máy