• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

pagend

Nhờ xem dùm lại Vietmap chỉnh được setting nhé, mình thấy mỗi phần mềm này cài được nhưng không chỉnh được, bạn down thử về dùng và chỉnh sửa lại cho mọi người nhé,. Chờ bản mới để dùng! Thank!

JokerB

Nhờ xem dùm lại Vietmap chỉnh được setting nhé, mình thấy mỗi phần mềm này cài được nhưng không chỉnh được, bạn down thử về dùng và chỉnh sửa lại cho mọi người nhé,. Chờ bản mới để dùng! Thank!

bạn chỉ cho mình bản CFW nào mà chỉnh được setting của Vietmap ngon lành để mình tìm hiểu nguyên nhân tại sao k chỉnh được, vì mình thấy hình như các bản CFW C6 khác cũng bị thế.

2356

Bản FW nào hok cho chọn chủ đề màn hình chủ hả bạn? Chỉ cho mặc địch màn hình của C6/N97 Mini thôi hả bạn? :D

JokerB

không cài được có thể là do trong FW đã có sẵn 1 số tệp của Python, cách đơn giản là bung bộ cài Python ra rồi copy vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy là xong
nếu không thì cho mình link bản python bạn k cài đc để mình sửa lại FW.

Mình không sài python nên k để ý vụ này

galabuon

Bản FW nào hok cho chọn chủ đề màn hình chủ hả bạn? Chỉ cho mặc địch màn hình của C6/N97 Mini thôi hả bạn? :D

bạn làm vụ này đi ae pdaviet sẽ biết ơn và vinh danh bạn như 1 hero :))

nobjtadjxega

mình cũng chịu :)) thấy mấy bạn sài QT để chơi game j đó, kêu không sài đc khi máy có ovimap 3.04 nên mình fix lại để sài được như khi sài ovimap 3.03 :)

Tối mai mình sẽ upload, từ giờ đến lúc nó nếu nghĩ ra thứ gì hay ho thì sẽ bổ sung tiếp :))

Qt là bộ cài đặt để chơi mấy game giả lập vbag trên 5k8 ấy mà

2356

bạn làm vụ này đi ae pdaviet sẽ biết ơn và vinh danh bạn như 1 hero :))

Do mình mới dùng CFW lần đầu nên hỏi cho biết thôi. Chắc bạn là người sinh ra cái gì cũng biết hết nên hok cần hỏi, bạn hok muốn chỉ thì cũng hok cần phải nói cái kiểu đá đểu nhau như vậy đâu bạn.

galabuon

nói vậy mà kêu là đá đểu thì bó tay.com :D

vđề này nhìu người còn viết thư tâm huyết trên DM, tại sao phải đá đểu khi ai hỏi nhỉ :D

2356

nói vậy mà kêu là đá đểu thì bó tay.com :D

vđề này nhìu người còn viết thư tâm huyết trên DM, tại sao phải đá đểu khi ai hỏi nhỉ :D

Cái :)) nhìn có vẻ giống đá đểu thôi, nếu mình hiểu lầm bạn thì cho mình xin lỗi bạn vậy. Mình còn gà về mấy vụ Flash CFW cho 5800 lắm, nên có lẽ sẽ còn hỏi nhiều câu gà mờ :D

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là sau khi dùng CFW C6 này thì mình có thể Flash CFW 5800 V51 hay Up lại FW từ NSU hok? :D Bác nào biết chỉ mình với ^^!

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

up lại với NSU thì mình chưa thử nhưng Flash lại v51 thì thoải mái.

Vấn đề đá đểu thì bác 2356 hơi nhạy cảm đấy :))
bác buồn ấy chả có ý j đâu, câu trả lời là FW C6 chỉ có 1 HS, nên tham khảo các bài viết trước để có câu trả lời trước khi hỏi, tránh lặp lại ;P

vanngocht

không biết các bác thế nào chứ em dùng bản CFW 9 này thấy có vài lỗi sau, hay tại máy em bị vậy. em xài mấy ban 3 4 5 6 của jockerB ko thấy bị. cụ thể như sau:
1. thỉnh thoảng dang có cuộc thi bị ngắt ng ta gọi lại thi ko liên lạc dc. kiểm tra *101# thi báo ngoài vùng phủ sóng mặc dù cốt sóng 3.5G vẫn full
2.khi bấm vào " chuyển đến nhạc" trên hs rùi nó chuyển vao muc âm nhạc các mục phát lần cuối, thư viện, radio ,... hiện ra rất chập chờn có lúc chỉ hiện chữ mà ko hiện icon
3.khi download bằng trình duyệt của máy thì muc báo % download chớp chớp giật giật liên tục. ngoài ra nếu tải nhiêu file cùng lúc thi sẽ có 1 so file dừng lại ko tải tiếp. khi chọn tiếp tuc tải về thì nó lại tải lại từ 0%. hic
các bác test thử xem có bi như em không nha. co lẽ em quay về bản #6 thui

Cái lỗi trình phát nhạc mình cũng bị nhưng format lại thì hết rùi. Còn mấy lỗi kia mình ko thấy bị

JokerB

mình cũng không thấy 1 lỗi nào như bạn vanngoc nêu, có lẽ bạn nên xem lại các ứng dụng bạn đang cài, và khi flash bạn đã xóa hết những thứ còn xót lại chưa.
Cuộc gọi thì mình không chỉnh sửa gì cả.
Lỗi 1 và 3 đều liên quan đến mạng, nên xem lại mạng di động bạn đang dùng thời gian gần đây có vấn đề gì k?

nguyen1209

Ngày mai mình sẽ release 9.1, fix QT và sửa hiệu ứng như 8.0 nhưng cực nhanh :), thay đổi 1 chút khi mở + thoát menu nữa :)
Còn 1 số thay đổi nữa, nhưng hãy cứ chờ và tự cảm nhận ^_~

Chưa thấy bản 9.1 đâu cả nhỉ :D

biendond

Lỗi 1 đúng đấy bạn.Cột 3G của mình đầy mà khi vào web thì thi thoảng lại không kết nối.Có lúc cột 2G và 3G đều không kết nối.Khởi động lại máy mới được.

JokerB

Bạn nên thử cả các bản CFW khác xem có như thế k,
ngày xưa mình sài N70 thì thi thoảng cũng bị cột 3G đầy nhưng mất kết nối, thậm chí không vào được mạng (Viettel). Dạo này ít dùng 3G nên k để ý.

Ngày mai là 17/09 mới có 9.1 cơ mà. Xem lại ngày giờ bài mình viết khi nói "ngày mai sẽ có 9.1" nhé :))

batousaiyoyo

Có ai bị mất chức năng mở khóa khi gạt phím không,sao mình bị mất cái đó rồi,Flash lại mấy lần rồi,xài được khoảng 3 4 lần tắt máy hay reset là mất.

JokerB

Có ai bị mất chức năng mở khóa khi gạt phím không,sao mình bị mất cái đó rồi,Flash lại mấy lần rồi,xài được khoảng 3 4 lần tắt máy hay reset là mất.

chính xác là bạn cài 1 ứng dụng task manager vào thì sẽ mất :)

Kitmit

không cài được có thể là do trong FW đã có sẵn 1 số tệp của Python, cách đơn giản là bung bộ cài Python ra rồi copy vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy là xong
nếu không thì cho mình link bản python bạn k cài đc để mình sửa lại FW.

Mình không sài python nên k để ý vụ này

nè bạn..
line cài đặt python:python 1.9.5

line:pythoncripshell 1.9.5