• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

JokerB

hiệu ứng đấy là sửa theo Anther, bỏ hiệu ứng khi mở app đi để vào setting nhanh hơn, sẽ dần sửa thêm hiệu ứng để vừa đẹp lại nhanh :D

Mà chả ai nhận xét về nhạc chuông mới nhỉ, cái "Face to face" hay mà =))

pagend

Tôi thích cái calling from honey cài riêng cho vợ goi nghe hay lắm, jokerB làm nhanh hiệu ứng nhanh nhé

boy_friend

đúng là vẫn chưa được sao bay ở trong menu dạng Grid, ở dạng List thì bay thôi :)
mình sẽ tìm hiểu vụ này :)

Cách test hiệu ứng thì mình đã viết rồi đấy. không cần thiết phải Flash lại làm j cho mệt.
vậy e cám ơn bác trước nhé.thật tình e rất mong bác cho ra bản hiệu ứng sao bay như vậy đó.ah mà bác xem lại bản hiệu ứng 8.0 này e thấy chậm hơn là bản 7.0 đó.bản 7.0 là ổn rồi chỉ thêm sao bay ở menu dạng Grid nữa là wa pro lun.thanks bác

nobjtadjxega

mình đang dùng bản 9.0 của bạn và cảm thấy rất thích,nhưng ovi map lại xung đột với bộ Qt để chơi game giả lập vbag, arsene008 có thể hướng dẫn mình cách để xóa ovi map ,hoặc khắc phục sự xung đột trên không,tiện thể bạn chỉ mình cách thay đổi cái icon báo ứng dụng đang chạy với :D cảm ơn bạn trước.

Khoaaaa

Active Member
đang dow,62% rùi,thank bác trước nha

ok,flash xong,thank bác 008 nhiều lắm,xướng thôi,chà có cảm tình với cái themes rùi,hình như có vấn đề với cái xem ảnh

cái vụ autointall ,giúp dc em ko a 008

Last edited by a moderator:

JokerB

minh thu~ het roi nhung no van bao nhu z????

đã tắt nguồn trước khi JAF và chọn chế độ Dead Phone khi JAF chưa vậy?
Nên có hình ảnh chụp màn hình mới biết chính xác được.
Và viết tiếng việt có dấu nhé.
- Cuối nữa là có 1 topic thắc mắc về sử dụng JAF cơ mà >"<

danielgiang

thkz cac pro nhiu...e đã flash thành công rồi nhưng sao bàn phím quay số ko co full....bị mất phím 2468 là sao vậy???

JokerB

mình đang dùng bản 9.0 của bạn và cảm thấy rất thích,nhưng ovi map lại xung đột với bộ Qt để chơi game giả lập vbag, arsene008 có thể hướng dẫn mình cách để xóa ovi map ,hoặc khắc phục sự xung đột trên không,tiện thể bạn chỉ mình cách thay đổi cái icon báo ứng dụng đang chạy với :D cảm ơn bạn trước.

có thể post bộ QT đó lên đây được k?
báo icon ứng dụng đang chạy thì đổi gridroot.mif trong resource\apps, tham khảo trong diễn đàn hoặc googling

danielgiang

thkz may pro đã hướng dẫn.....CFW này rất đẹp...nếu mình muốn flash cái CFW 9.0 thì cũng làm như các bước mà mấy pro chỉ đúng ko???

Khoaaaa

Active Member
Sr bác 008 ,vấn đề là do cái effec của a ntv_97,gở ra tắt apply c2z thì bình thường lại rùi,một bản cook tuyệt vời,nhưng bác cắt hết effec rùi,bản sau a cho về như củ sẽ đẹp hơn

runsuno

bản cook 9.0 của bạn rất ok nhưng mình nghĩ màn hình đứng 4x4 còn khi xoay ngang thì để 3x4 như bản của ntv97 cook cho N97 thì đẹp hơn :D

boy_friend

bác arsene vẫn chưa sử lý đc vụ hiệu ứng sao bay cả ở Grid menu à?e đang mong chờ wa.hy vọng bác sớm lưu tâm giúp thanks bác

zenstorm

sao bản ver9 mình add contact ngoài màn hình nó k đc nhỷ...ai biết chỉ dùm mình vs

JokerB

bản cook 9.0 của bạn rất ok nhưng mình nghĩ màn hình đứng 4x4 còn khi xoay ngang thì để 3x4 như bản của ntv97 cook cho N97 thì đẹp hơn :D
Mình cũng định sẽ sửa lại màn hình landscape là 4x3 vì 4x4 icon nhỏ quá, phiên bản sau sẽ thay đổi.

sao bản ver9 mình add contact ngoài màn hình nó k đc nhỷ...ai biết chỉ dùm mình vs

Bạn tham khảo các bài viết cũ nhé, đã có bạn hỏi vấn đề này rồi, có thể tại bạn mới sài FW C6 nên gặp vấn đề với việc backup danh bạ

Khoaaaa

Active Member
Mình cũng định sẽ sửa lại màn hình landscape là 4x3 vì 4x4 icon nhỏ quá, phiên bản sau sẽ thay đổi.

Ối,bác nhớ làm hai bản nge,em ngỉ chắc củng có nhiều người muốn dùng 4*4 đó,có ai ủng hộ em ko ,dơ tay nào,123 zơ
í lại wên,ý a ở màn hình ngang í ạ

ngocthiem83

bạn cho hổi nếu mình muốn đổi tên phiên bản tùy chỉnh thành tên của mình thì phải làm như thế nào? ví dụ như đồi JokerC6-N5800 thành tên ngochav51 chẳng hạn! giúp mình nhé! có hình ảnh thì càng tốt! cảm ơn bạn trước!!!!!!