• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

boy_friend

tức là có sao bay cả ở ngoài màn hình HS và cả menu chứ bác?hehe thánk bác nhé để e thịt lun

nhocdihoang

bạn phải chờ máy tự cài ứng dụng, đến khi có yêu cầu khởi động lại máy thì mới có X-Plore, RamBlow chứ, mới flash xong đã kịp cài đặt đâu mà có :)
Có khá nhiều nhạc chuông nhưng vì dung lượng bản cook có hạn nên chỉ đưa vào một ít, gọi là có sự thay đổi, ai thích bài nào thì có thể cho link, nếu hay và phù hợp mình sẽ sửa lại thành nhạc chuông, khoảng 15-30s là đẹp

Mình mới flash lại xong. Format thẻ luôn cho chắc. Làm theo yêu cầu của Bác. Khởi động máy, chọn Việt Nam, nhập ngày tháng đồng hồ. Xong. Không đụng gì hết. Đợi 1 lát máy báo đã Install xong yêu cầu khởi động lại. Sau khi khởi động lại không thấy X-plorer, Ramblow:-/

Khoaaaa

Active Member
Hìhì,bác nhocdihoang tếu wá nhỉ,bạn boy_friend test cái hiệu ứng thế nào bạn,anh ars ơi ,v8.1 có dùng dc thư mục hidden ko

a cho em xin cái aap autointaller mà khi cài xong ,trong thinkchan có 2 thư mục c và e dc ko ạ,các bản em dùng chỉ có c thôi,cái của a trong z dùng tiện wá

JokerB

Hìhì,bác nhocdihoang tếu wá nhỉ,bạn boy_friend test cái hiệu ứng thế nào bạn,anh ars ơi ,v8.1 có dùng dc thư mục hidden ko

a cho em xin cái aap autointaller mà khi cài xong ,trong thinkchan có 2 thư mục c và e dc ko ạ,các bản em dùng chỉ có c thôi,cái của a trong z dùng tiện wá

Khoa Flash xong có X-Plore với RAmBlow không vậy?
AutoInstaller nào chả thế mà, thử search bản 1.02 đi xem, mình dùng bản đó cook vào rom, mình nghĩ là autoinstaller của bạn cũng dùng đc thư mục e trong thinkchange thôi, nhưng nó không tự tạo E mà chỉ tạo C, bản cook này mình sửa ScriptInit để sau khi Flash nó tự tạo thư mục E và C trong ThinkChange nên mới có 2 thư mục ấy thôi.

à về test hiệu ứng thì download hiệu ứng mình upload, giải nén rồi chép vào C:/resource rồi vào RomPatcher++ thực thi patch C2Z, nếu không thấy chạy thì chạy autoinstaller để cài đặt C2z maker, chạy C2Z maker sẽ có 1 tệp C2Z.rmp trong thẻ nhớ, Copy tệp này vào C:/Patches rồi vào RomPatcher++ thực thi patch C2Z

boy_friend

bác arsene008 ơi tình hình là e vừa down effects bác up và flash lại máy.kết quả là vẫn k có j khác cả bác ạ bùn wa.vẫn chỉ có sao bay ở HS mà k có cả ở trong menu.bác có cách nào cho đc sao bay cả ở HS và toàn bộ menu k chỉ e làm với.thực sự e rất kết cái hiệu ứng đó rất mong bác lưu tâm giúp đỡ e.thanks bác lắm lắm

thekay

bạn arsene008 thân mến, cho mình góp ý cải thiện firmware 1 tí nha, bạn có nhớ phần mềm dzmuzic ko, khi khóa phím mà đang nghe nhạc thì phần mềm này cho phép cùng phim camera để stop, xanh và đỏ là next và prev, firm ware 5800 thì chạy bình thường, firm ware c6 thì bị liệt mất phím xanh đỏ roài, bạn có cách nào fix ko vậy bạn thanks bạn :)

JokerB

mình không sài pm ấy bao giờ nên k rõ lắm, có thể Fw C6 nó khác vì trình chơi nhạc của Fw C6 đúng là khác so với Fw gốc của 5k8. Bạn có thể up pm Dz đó lên đây đc k để mình xem pm đó, nếu có thể sửa được pm đó thì tốt :)

votinhhan

Cho mình hỏi kho nhạc chuông vô đâu để xem vậy bạn ?
nếu bạn muốn cài nhạc chuông tốt hết là vào file manager (quản lý file0 sau đó thích bài nào thì cài làm nhạc chuông thui :D

bản này dùng cũng bình thường.không có gì ghê gớm như người hâm mộ chờ đợi.có chăng xử lý nhanh hơn chút,xong muốn cho phone mình cá tính hơn thì mình kết hiêu ứng khi vào thư mục,biết cũng nặng 1 chút,nhưng ăn chơi thì phải như vậy,còn muốn máy không chậm thì không lên flash.dù sao mình cũng đã dùng thử bản này.thanks bác chủ thớt vì sự nhiệt tình với anh em

thanks !

Vụ hiệu ứng ngoai mh chắc tại em rùi,fàn nàn dử wá nên bác í cắt luôn,sr ae,bản này thay đổi giao diện ở fần hiệu ứng thôi hả các bác,còn j thêm ko

bản này dùng thích tuyệt vời :D:D:D.thật đáng để người ta trông mong phải không anh bạn :D:D:D.
anh bạn có thấy thế không :D:D:D
thân !

Last edited by a moderator:

Khoaaaa

Active Member
Thank a votinhhan vì dc gọi là a bạn,thak a arsene vì sự giúp đở bên #39,nhưng rất tiếc khi câu trả lời là e chưa flash vì no pc,sr

a arsene này,em có cái auto..,v1.02 nhưng lần nào cài củng chỉ có c thôi,hay cái của a là a chỉnh sửa lại vậy ạ
í wên,ý a nói là có thể taọ thủ công e hả a

Chỉnh sửa cuối:

chip_dep_zai

ko biết mọi ng thế nào chứ bản 9.0 này mình thấy rấ nhanh:D nhanh hơn hẳn mấy cái trc.
cảm ơn arsene nhe:D
hqua mình test thì tự nhiên thấy các icon bé xíu lại :| chẳng biết tsao nữa nhưng khởi động lại thì ko còn và giờ vẫn thấy bình thường:D

Khoaaaa

Active Member
Ơ ,thế chính xác bản hiệntại là 8.1 hay9.0 vậy ạ,sưả link rỏ ràng hơn đi a ars ơi,bác thì kêu 8.1 ,người thì nói 90

ngyntom

cái này mấy bản trước mình sử dụng cũng bị như bạn, mình cũng k biết là bị j luôn

linkls

bạn arsene008 thân mến, cho mình góp ý cải thiện firmware 1 tí nha, bạn có nhớ phần mềm dzmuzic ko, khi khóa phím mà đang nghe nhạc thì phần mềm này cho phép cùng phim camera để stop, xanh và đỏ là next và prev, firm ware 5800 thì chạy bình thường, firm ware c6 thì bị liệt mất phím xanh đỏ roài, bạn có cách nào fix ko vậy bạn thanks bạn :)

cái này mình vẫn dùng bt mà.bạn thử lại xem

boy_friend

bác arsene008 ơi bác xem lại giúp e cái hiệu ứng mà bác cho e đi.e flash lại máy mà vẫn k có hiệu ứng sao bay cả ở trong menu j cả.e kết cái hiệu ứng mà sao bay cả ngoài HS và tất cả trong menu luôn đó.1 lần nữa rất mong bác để tâm đến thỉnh cầuc ủa e vì thật sự e rất rất thích nó.thanks và chúc bác sức khỏe

godofsky

bác arsene008 ơi bác xem lại giúp e cái hiệu ứng mà bác cho e đi.e flash lại máy mà vẫn k có hiệu ứng sao bay cả ở trong menu j cả.e kết cái hiệu ứng mà sao bay cả ngoài HS và tất cả trong menu luôn đó.1 lần nữa rất mong bác để tâm đến thỉnh cầuc ủa e vì thật sự e rất rất thích nó.thanks và chúc bác sức khỏe

Bác xem lại xem sao nhá! Thử vào chủ đề và bật hiệu ứng của chủ đề lên xem sao!
Trưa nay về sẽ flash kiểm tra và trả lời cụ thể cho bác! :D

JokerB

đúng là vẫn chưa được sao bay ở trong menu dạng Grid, ở dạng List thì bay thôi :)
mình sẽ tìm hiểu vụ này :)

Cách test hiệu ứng thì mình đã viết rồi đấy. không cần thiết phải Flash lại làm j cho mệt.

ohannguyent

một vài nhận xét về bản #9.0:
-Ram ổn định hơn những bản trước.
-Pin dùng tốt (tùy vọc nhiều ít)
-Tốc độ nhanh, mượt.
-Hiệu ứng ko đẹp bằng các bản trước nhưng bù lại tốc độ vô thư mục con nhanh hơn.
Điểm 10 cho chất lượng!!!
Thanks jokerB nhiều!