• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

ThanhTungHT

Active Member
Manhtu thử cách này chưa ? Bung core C5-03 ra chép đè core C6 gốc vào, rofs2 chép đè rofs2, rofs3 thì gộp vào rofs2 :|
Core FW gốc nếu k lầm cũng gần 110mb, nhưng chỉ bung ra đc khoảng gần 70mb :-?

Theo mình Trong Core gốc của C6 phải xóa một số file,thì các bản Port mới lên nguồn.Thứ 2 nữa.Vỏ của Rofs2 và vỏ của Core Port phải thay đổi 1 số thông số để vừa dùng đc file của C6 mà vừa Flash được lên nguồn. Thử Tách các file từ Rofs2 dành cho CFW 5800 rùi chuyển sang C5-03..Nghe có vẻ hợp lý hơn..:-?

manhtu

Manhtu thử cách nàê
Bung Core = NFE Core, ROFS2 = NokiaCooker v1.1. Đừng xài NFE Std :)
core C5-03 bung ra là 67mb, C6 là 91mb
nếu copy từ như vậy là mình dùng file core, rofs2 của C6 rồi
mình toàn bung core = NFE Core, rofs lúc thì nokiacooker 1.1 lúc thì NFE

0908727527

Theo mình Trong Core gốc của C6 phải xóa một số file,thì các bản Port mới lên nguồn.Thứ 2 nữa.Vỏ của Rofs2 và vỏ của Core Port phải thay đổi 1 số thông số để vừa dùng đc file của C6 mà vừa Flash được lên nguồn. Thử Tách các file từ Rofs2 dành cho CFW 5800 rùi chuyển sang C5-03..Nghe có vẻ hợp lý hơn..:-?

Trong Core thực chất còn 1 số file nữa. Mà xóa gì =))
Vì con này chắc tại flash = Phoenix nên Doctorly k làm core :D

Luu_Tan_Vu

nếu làm được binh24 đã làm rồi

ThanhTungHT

Active Member
Trong Core thực chất còn 1 số file nữa. Mà xóa gì =))
Vì con này chắc tại flash = Phoenix nên Doctorly k làm core :D

Một số file... Khi so sánh Rofs2 CFW và Core + Rofs gốc của C6.Thấy mất... :|
Thử Port toàn bộ Core + Rofs2 gốc của C6 lên Rofs2 CFW xem có lên nguồn ko bồ? ;;) Xóa các App dư thừa cho đủ dung lượng... Nhưng máy vẩn ko lên...
Mà manhtu edit core cho C5-03.Thấy có lên nguồn ko?

Chỉnh sửa cuối:

baokiem1

có bạn nào biết cách cài touchComic để xem truyện tranh cho c5-03 không vậy? hướng dẫn giúp mình với. mình cài hoài mà không được.

peakunlove

cùng là v5 sao cfw của n97 hay c6 lại dùng được cho 5800 hay dòng 523x mà c5-03 cấu hình cũng tương đối mà sao lại lạc loài quá.
Mình dùng c5-03 1 thời gian rồi, cứ có bản cook nào mới là lại flash để thử luônm nhg chưa có bản nào ưng ý, ko có lỗi này thì có lỗi khác. Manhtu cố gắng lên nhé, mình ủng hộ bạn

wangsang1104

manhtu

vừa phang thử cả bộ FW của C6 vào C5-03 thì quả đầu khởi động vẫn lên Nokia, chọn ngày chọn giờ
báo lỗi không hỗ trợ gì đó rồi tắt ngóm
tháo pin ấn nguồn chỉ lên Nokia rồi im hẳn=))

wangsang1104

vừa phang thử cả bộ FW của C6 vào C5-03 thì quả đầu khởi động vẫn lên Nokia, chọn ngày chọn giờ

vậy là có hy vọng rồi đó bác, bác cố gắng lên nhé

Hchien2009

Nếu được bác cook luôn path AIO path 6.0 thấy mình cài file đó vào máy chạy cũng mượt lắm đó pac

peakunlove

cài smart office vào #111 ấy, chẳng lẽ cook lại vì file ấy mà bạn thanks đi rồi hãy đòi hỏi bạn

:( test rồi cho ý kiến chứ đâu phải đòi hỏi, chủ yếu vào để học hỏi kinh nghiệm. mà sao bạn nói nặng nề vậy.

d617470

hay lắm.hú hú. cố lên bác ơi

d617470

:( test rồi cho ý kiến chứ đâu phải đòi hỏi, chủ yếu vào để học hỏi kinh nghiệm. mà sao bạn nói nặng nề vậy.

những soft dễ tìm này tìm dễ dàng trong 4z0om nên mình nghĩ bạn k cần phải nói ở đây làm gì đâu :)

ok_never

Náo nhiệt nhỉ, lên được chữ NO KÌA là có hi vọng rồi, bác cố gắng cook nha bác!