• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

Letuonghuy

trong bộ cfw down về làm gì có cái rofs2 cơ chứ thế là phải mượn rofs2 của bản cũ thêm vào để flash
Bạn ơi làm ơn đọc kĩ phần hướng dẫn flash của bác manhtu đi. Vào option delete 3 cái file màu đỏ đi trong đó có cái prof2 đó xoá luôn là flash dc à ko cần prof2 ngoài đâu, mình mới flash xong nè that good đấy. =D>

wangsang1104

Bạn ơi làm ơn đọc kĩ phần hướng dẫn flash của bác manhtu đi. Vào option delete 3 cái file màu đỏ đi trong đó có cái prof2 đó xoá luôn là flash dc à ko cần prof2 ngoài đâu, mình mới flash xong nè that good đấy. =D>
bạn k hiểu à mình nhấn option ra lỗi not found rofs2 thì lấy đâu ra mà xoá nhưng dù sao thì cũng flash đc rồi

Letuonghuy

bạn k hiểu à mình nhấn option ra lỗi not found rofs2 thì lấy đâu ra mà xoá nhưng dù sao thì cũng flash đc rồi
Kì vậy nhỉ tại lúc nãy ko thấy lỗi đó nên ko bik, nhưng dù gì cũng chúc mừng bạn flash dc rồi \-/

nomercy7437

bạn cho mình hỏi để Full Apps mặc định như vậy? bạn thấy máy chạy có mượt không vậy? mình thì không biết nhiều tên apps trong file code.c00, nên bỏ bớt app cũng bó tay.

manhtu

Các bạn hãy đọc kỹ hướng dẫn và đặc biệt kô sử dụng file của bộ cũ, nếu xảy ra lỗi thì kô chịu trách nhiệm

truongson20689

LÀM THEO HƯỚNG dẫn dến chỗ ( Sau khi chọn xong FW thì ấn Options, xoá hết các file màu đỏ
ấn OK) mays báo c\program file\nokia\phonex\products\RM-697\RM-697-20.0.024_prd.core.coo í not found đó là máy báo không tìm thấy fire rm-697 nhung đã copy vào đúng thư mục rồi mà xin bác manhtu giúp đõ

manhtu

LÀM THEO HƯỚNG dẫn dến chỗ ( Sau khi chọn xong FW thì ấn Options, xoá hết các file màu đỏ
ấn OK) mays báo c\program file\nokia\phonex\products\RM-697\RM-697-20.0.024_prd.core.coo í not found đó là máy báo không tìm thấy fire rm-697 nhung đã copy vào đúng thư mục rồi mà xin bác manhtu giúp đõ
Giải nén nguyên cái thư mục RM-697 vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\

truongson20689

phải flash bang phonex 2011 ah bac manh tu; mình nây ghờ flash bản 2010 ; dang tải bản 2011 vè làm xem sao

jomokino

Manhtu xem lại ứng dụng Đồng bộ OVI nhé, vào thiết lập tới mục thứ 4 thì nó báo không đồng bộ được và out ra. Bản này mình thấy rất tuyệt vời đấy, cảm ơn bạn rất nhiều. Mình check Navifirm thấy có version 20.0.26 rồi nhưng chưa có tiêng Việt bạn nào thích thì down về up thử nhé.

truongson20689

khi flash phonex bảo làm theo hương hấn ; 1 tháo cáp 2 tháo pin ra 3 găm cápvaof4 gắm pin vào 5 bật nguồn 6 ấn ok : minh lầm vậy có đung không sao khi làm bước 6 thì gắm cáp vào phonex không chạy nữa : bác giúp đỡ

manhtu

Manhtu xem lại ứng dụng Đồng bộ OVI nhé, vào thiết lập tới mục thứ 4 thì nó báo không đồng bộ được và out ra. Bản này mình thấy rất tuyệt vời đấy, cảm ơn bạn rất nhiều. Mình check Navifirm thấy có version 20.0.26 rồi nhưng chưa có tiêng Việt bạn nào thích thì down về up thử nhé.
chưa tìm ra nguyên nhân là từ đâu
mình ko hay dùng cái đồng bộ này nên ko để ý mấy
khi flash phonex bảo làm theo hương hấn ; 1 tháo cáp 2 tháo pin ra 3 găm cápvaof4 gắm pin vào 5 bật nguồn 6 ấn ok : minh lầm vậy có đung không sao khi làm bước 6 thì gắm cáp vào phonex không chạy nữa : bác giúp đỡ
khi hiện ra bảng đó thì cứ ấn ok đi
lắp pin rồi cắm cable, bấm phím nguồn
nếu chưa đc thì làm lại vài lần

jomokino

Cái này thì mình hay dùng và thấy nó rất quan trọng vì hay phải cập nhật danh bạ lên Ovi và copy xuống cũng từ nó ^^, bạn xem lại dùm nhé.Thank

truongson20689

cảm ơn bác nhiều ; flash duọc rồi ; đang thương thúc ak bác cho hỏi luôn là trong ứng dụng bác tich hợp thêm miniCMD để làm ghì vậy ; mình thấy vạy chứ có biết đẻ làm ghì đâu

manhtu

cảm ơn bác nhiều ; flash duọc rồi ; đang thương thúc ak bác cho hỏi luôn là trong ứng dụng bác tich hợp thêm miniCMD để làm ghì vậy ; mình thấy vạy chứ có biết đẻ làm ghì đâu
bạn đọc lại bài 1 sẽ biết để làm gì