• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

Vuchungnd

dễ mà bạn lên google tìm font cho s60v5. tải về, tạo 1 folder trên thẻ nhớ E:\data\fonts chép font vừa down được vào đó khởi động lại máy là hiện font thôi. còn muốn thay đổi font khác thì tháo thẻ nhớ ra tắt nguồn rồi mở lại nguồn lắp thẻ nhớ vào xoá font cũ đi chép font mới vào khởi động lại máy. bản này bị lỗi web mình không dùng.chúc bạn thành công
Híc em đang tính Flash bằng bản này nghe bác nói chả dám ... nữa

truongson20689

dễ mà bạn lên google tìm font cho s60v5. tải về, tạo 1 folder trên thẻ nhớ E:\data\fonts chép font vừa down được vào đó khởi động lại máy là hiện font thôi. còn muốn thay đổi font khác thì tháo thẻ nhớ ra tắt nguồn rồi mở lại nguồn lắp thẻ nhớ vào xoá font cũ đi chép font mới vào khởi động lại máy. bản này bị lỗi web mình không dùng.chúc bạn thành công
Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao datdât
Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao dat/font rurụ
Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao datdât
Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao dat/font ru khởi động laị rurụ
Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao dat/font rurụ
Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao dat/font ru khởi động laị ru ma k dc.cảm ơn bạn nhiều

manhtu

Mình trước gjờ dùng monotypeimaging_filp font thì cài đặt bình thường.muốn đổi font cug dễ.nhưng sau khi cook bản mới naỳ sao k cài đc .minh cũg đã copy vao data/font ruj khởi động laị ruj ma k dc.cảm ơn bạn nhiềug đã copy vao dat/font ru khởi động laị ru ma k dc.cảm ơn bạn nhiều
bạn kiểm tra lại nhé
mình đổi font nào đc font đó luôn

dekisugi17

Em thấy bản FW của bác mantu này tốt đó chứ, hoàn toàn hok thấy lỗi dzề dzụ duyệt trình web?? :O:O. Vẫn xem và chạy ầm ầm!! ;;);;). À em tính hỏi nếu thay Font thì làm cách này dc hok: "Xóa font -> khởi động lại -> bỏ Font khác vào data/fonts ---> khởi động lại!! :D:D." Em chưa test dzụ này!! >:)>:)

Em có góp ý cho FW tiếp theo:
- Kéo cái thư mục Trò chơi ra Menu hoặc bỏ dzô Ứng dụng đã cài đặt.
- Phần màn hình chủ đề có mấy cái hok thấy cái phần "Điện thoại". Nếu được thì anh mantu chỉnh cho nóa hok dc thay đổi cái khung "Điện thoại" đi :D!!
- ....... để nghĩ tiếp xem, tại FW này mình thấy hok có khuyết điểm, chỉ mỗi tội hao pin ( mỗi ngày phải sạc). Hok bik phải do kết nối Wifi nhiều hay sử dụng 3G sao mà hao pin quá!!! :(:(

wangsang1104

bung rofs2 bằng NFE này, sau đó vào del các file sau
rofs2\copy-c\FontRouter.ini
rofs2\resource\fonts\$FontRouter.txt
rofs2\sys\bin\FontRouter.dll
rofs2\private\100059c9\ mở file ScriptInit.txt xóa dòng cuối
CP Z:\copy-c\FontRouter.ini* C:\data\Fonts\FontRouter.ini Save lại
Click Repack ở NFE, file rofs2 mới được lưu trong thư mục Repack

mình vào mediafire hay zing mp3 đều ok, download vẫn bình thường
vẫn lỗi bác ơi

manhtu

Nếu bạn có thể xóa đc font cũ thì copy luôn font mới vào rồi reset lại
màn hình chủ thì như bác mathanh cũng đã nói, khi dùng các HS vodafone, orange, oratsu, samsung widget sẽ ảnh hưởng, làm mất cái tíng năng quay số ở HS fullpage, navigation bar
pin thì mình khoảng hơn ngày
như mình sử dụng thì thấy là dùng 3G một lúc là máy nóng ngay, còn wifi thì bình thường hơn
bạn nên giảm độ sáng màn hình

manhtu

vẫn lỗi bác ơi

nó báo lỗi gì?
bạn vào private\10009d8f\ xóa thêm file ecom-4-0.spi
vậy là sẽ kô còn fontrouter trong rom nữa
còn đâu phụ thuộc vào thao tác của bạn
rất đơn giản thôi, làm kỹ, làm từ từ

wangsang1104

Em làm theo như hd của bác sao k dc nhỉ liệu có bước nào sai hay wan trọng mà em thiếu k nhỉ khi nó repack xong rồi thì đổì tên cho đúng rồi cóp vào rm-697 rồi flash nó ra lỗi k phù hợp vơí gói cài đặt

manhtu

Em làm theo như hd của bác sao k dc nhỉ liệu có bước nào sai hay wan trọng mà em thiếu k nhỉ khi nó repack xong rồi thì đổì tên cho đúng rồi cóp vào rm-697 rồi flash nó ra lỗi k phù hợp vơí gói cài đặt

nó báo lỗi CRC ah
mở NFE lên xem dòng Keep CRC gì đó đã đc tick chưa, nếu chưa thì tick vào
sau đó mở rofs2 bình thường, chỉnh sửa xong thì Repack

Binkutebin

Mấy bác cho em hỏi tí!
Nếu như muốn trở về fw gốc thì làm sao vậy mấy bác?
Em có lên navi dow về fw nhưng flash vào không được! Báo lỗi j đó!

manhtu

Mấy bác cho em hỏi tí!
Nếu như muốn trở về fw gốc thì làm sao vậy mấy bác?
Em có lên navi dow về fw nhưng flash vào không được! Báo lỗi j đó!

down đầy đủ các file về rồi tiến hành flash bình thường là ok

truongson20689

bác manhtu dá co ý định tét bản mới chưa ; bản 19\8 này em flash có một số lỗi như sau; không làm mới đuọc thư viên nhạc. cho làm mới nhiều lần mà cung báo là 0 bài, mai minh chaỵ ttpod thì bình thường; chủ đề màn hình chủ samsung widget thì lâu lâu lại bị đơ đơ không vào đuọc cái ghì hết . phải khởi động lại mới dùng được ;cài flip font thì không chạy đuọc; cững thư tải máy fonts ve và copy vao data\fonts nhùn không hiển thị đuọc fonst tàon thấy dấu chấm hay không đọc được chữ ghì; viết tin nhắn thi dòng thư nhất đè lên dòng thư 2 không biết có ai biij lỗi như vậy không ;BAC có thể làm bản khác và sủa lỗi đó đuọc không, em thấy làm bản cook mà có màn hình chủ samsung widget; bỏ FrontRouter đi cảm ơn bac manhtu nhieu

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

bác manhtu dá co ý định tét bản mới chưa ; bản 19\8 này em flash có một số lỗi như sau; không làm mới đuọc thư viên nhạc. cho làm mới nhiều lần mà cung báo là 0 bài, mai minh chaỵ ttpod thì bình thường; chủ đề màn hình chủ samsung widget thì lâu lâu lại bị đơ đơ không vào đuọc cái ghì hết . phải khởi động lại mới dùng được ;cài flip font thì không chạy đuọc; cững thư tải máy fonts ve và copy vao data\fonts nhùn không hiển thị đuọc fonst tàon thấy dấu chấm hay không đọc được chữ ghì; viết tin nhắn thi dòng thư nhất đè lên dòng thư 2 không biết có ai biij lỗi như vậy không ;BAC có thể làm bản khác và sủa lỗi đó đuọc không, em thấy làm bản cook mà có màn hình chủ samsung widget; bỏ FrontRouter đi cảm ơn bac manhtu nhieu

quét nhạc thì bạn xem lại bài đầu nhé
font thì copy vào e\data\fonts\ và quan trọng là xem nó có hỗ trợ tiếng Việt hay kô
Bản mới sẽ bỏ hết HS gây lỗi

wangsang1104

em xoá đc cái fontrouter rồi thêm đc cái menu cricle nữa cảm ơn bác manhtu nguyên nhân là chưa tick vào cái keep ấy