• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2.4 Final-C6v40 Ported by lethanhtung90 (26/06/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangphonghd

Tình hình là PFW C6V40 cho 5230 V50.6.2 ra đời cũng đc 1 thời gian khá lâu rùi mà sao chưa có bản final nhỉ, Binh24 làm ăn chán quá.

mrminh2911

Tình hình là PFW C6V40 cho 5230 V50.6.2 ra đời cũng đc 1 thời gian khá lâu rùi mà sao chưa có bản final nhỉ, Binh24 làm ăn chán quá.

cái gì cũng phải có thời gian chứ bạn. Toàn thấy bạn chê người này người khác, đã chờ ng ta làm sẵn cho mà ko cảm ơn 1 câu lại còn...

Luu_Tan_Vu

Thích Anna hơn bác à, thui, bác cứ bày luôn cách đi, em cook cho nhanh, cũng đủ đồ nghề rồi nè! :D

mình hướng dẫn cho bạn luôn cũng dễ thôi, bạn bung fw ra bằng nokia firmware editor rồi vào resource font xoá hết font trong đó và chép font mới vào. nếu sử dụng font gốc thì có 4 file font khác thì 1 file cũng được. nên sử dụng font mặc định sẽ hỗ trợ mặt cười. rồi repack lại và flash thôi. phải xoá dòng chữ rebuilt cho giống file ban đầu nha.

funnyclock

mình hướng dẫn cho bạn luôn cũng dễ thôi, bạn bung fw ra bằng nokia firmware editor rồi vào resource font xoá hết font trong đó và chép font mới vào. nếu sử dụng font gốc thì có 4 file font khác thì 1 file cũng được. nên sử dụng font mặc định sẽ hỗ trợ mặt cười. rồi repack lại và flash thôi. phải xoá dòng chữ rebuilt cho giống file ban đầu nha.

Ok thank bác, tưởng gì to chứ cái này thì em biết chút tí! :D

Chỉnh sửa cuối:

sangitpro

Xóa "_Rebuilt" mới đúng chứ :))

funnyclock

À, còn nữa, nếu muốn thay một bộ Icon có chứa trong file zip dưới dạng 2 thư mục Private và Resources vào một FW khác, mình chỉ việc chép gộp vào Private với Resource trong file Rofs2 của FW đó thôi phải không ạ, và cả những mod khác cũng làm tương tự đúng không?! Thank bác! :D

mrminh2911

À, còn nữa, nếu muốn thay một bộ Icon có chứa trong file zip dưới dạng 2 thư mục Private và Resources vào một FW khác, mình chỉ việc chép gộp vào Private với Resource trong file Rofs2 của FW đó thôi phải không ạ, và cả những mod khác cũng làm tương tự đúng không?! Thank bác! :D

đúng rùi bạn ah. Cứ chép đúng đường dẫn la ok

Luu_Tan_Vu

ơ a ơi, cái vụ *#0000# của e thì sao ah :D

giờ a hướng dẫn luôn nè. e edit cái file r01 hoặc r96 bằng notepad++. nhìn trong hình thì sẽ có dòng chữ báe on đúng k giờ e tìm dòng chữ y hệt như vậy trong cái file r01 hoặc r96 rồi thay thế theo cái mình muốn. tương tự e muốn thay cái nào thì nhìn trong hình. xong rồi e sẽ edit
Thay đổi tên phiên bản phần mềm trong mục Cập nhật thiết bị (Device Updates)
Thay đổi tên Phiên bản phần mềm: Vào Rofs2\Resource\Versions\sw.txt
v12.0.110.C01.01\n24-04-2011\nRM-555\n(c) Nokia
Phần bôi đỏ có thể xóa đi viết tên mình muốn thay thế

Thay đổi tên phiên bản tùy chỉnh: Vào Rofs2\Resource\Versions\customersw.txt
Nokia N97mini Butterfly\n24-04-2011
Phần bôi đỏ có thể xóa đi viết tên mình muốn thay thế
cái này cũng hơi phức tạp tí e nghiên cứu đi mai a sẽ giải đáp thắc mắc

thangku1989

bạn chép file trong thư mục đấy ném vào theo đúng đường dẫn của Rofs2 chứ không nên chép cả thư mục nha

Status
Không mở trả lời sau này.