• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

binbimbim

XIN HƯỚNG DẪN VỀ VIỆC HẠ CFW C5-03 V23.0.015 XUỐNG V22.0.007

Thời gian qua mình vừa tìm hiểu được đôi chút về cách UP ngược CFW nhưng không biết sẽ có hậu quả như thế nảo ? Có thể là DIE PHONE. Và giờ đây mình xin ý kiến của các MEM trong 4rum PDAVIET về cách UP NGƯỢC CFW Mới về Cũ.

Hiện tại máy mình đã UP CFW 23.0.015. Nhưng giờ mình muốn Up về 22.0.007.
Mình xin ai đó trong 4rum nếu có cách làm thì hướng dẫn chi tiết dùm mình và các MEM. Vì cũng có 1 số người cũng muốn về CFW cũ :)

Mọi thông tin chia sẽ các bác cứ CMT ở đây.
Mình xin cảm ơn :) !!!!

chjckenboy_18

Thời gian qua mình vừa tìm hiểu được đôi chút về cách UP ngược CFW nhưng không biết sẽ có hậu quả như thế nảo ? Có thể là DIE PHONE. Và giờ đây mình xin ý kiến của các MEM trong 4rum PDAVIET về cách UP NGƯỢC CFW Mới về Cũ.

Hiện tại máy mình đã UP CFW 23.0.015. Nhưng giờ mình muốn Up về 22.0.007.
Mình xin ai đó trong 4rum nếu có cách làm thì hướng dẫn chi tiết dùm mình và các MEM. Vì cũng có 1 số người cũng muốn về CFW cũ :)

Mọi thông tin chia sẽ các bác cứ CMT ở đây.
Mình xin cảm ơn :) !!!!

khuyên chân thành là bạn k nên hạ fw vì rất dễ bị bung imei, có 1 số trường hợp may mắn mới hạ đc thui! :-??

hunter_dimond

mình có 1 cách để downgrade cực kì an toàn. Bạn chỉ việc thực hiện các bước sau đây :
+ thay đồ
+ lấy đt bỏ vào túi
+ lấy chìa khóa xe
+ cắm vào xe
+ đề máy
+ chạy tới 122 Phan Đăng Lưu
+ Kêu nó down cho bạn
her her, cách này rất an toàn mà ko sợ die phone :D

chjckenboy_18

mình có 1 cách để downgrade cực kì an toàn. Bạn chỉ việc thực hiện các bước sau đây :
+ thay đồ
+ lấy đt bỏ vào túi
+ lấy chìa khóa xe
+ cắm vào xe
+ đề máy
+ chạy tới 122 Phan Đăng Lưu
+ Kêu nó down cho bạn
her her, cách này rất an toàn mà ko sợ die phone :D
ra quán thi họ có hộp jaf thì có thể yên tâm!

ngpcuong

Bạn nào rành chỉ mình cách thay ký tự đặc biệt hình cái máy điện thoại nằm giữa phím chọn phải và trái ngoài homegreen thay vì dấu hai chấm mình không thích lắm. Thanks a lot!

chjckenboy_18

Bạn nào rành chỉ mình cách thay ký tự đặc biệt hình cái máy điện thoại nằm giữa phím chọn phải và trái ngoài homegreen thay vì dấu hai chấm mình không thích lắm. Thanks a lot!

bung rofs2 của 1 cfw có kí tự belle ở homescreen mà bạn muốn ra> tách theo các đường dẫn sau:
- z:\private\200159c0\install\view
- z:\private\200159c0\install\proflie
- z:\resource\apps\matrixmenu.r96
ngoài ra font bạn dùng phải hỗ trợ kí tự belle hoặc bạn có thể tách từ cfw đó ra lun: z:\resource\fonts :-?

Radium

Moderator
bung rofs2 của 1 cfw có kí tự belle ở homescreen mà bạn muốn ra> tách theo các đường dẫn sau:
- z:\private\200159c0\install\view
- z:\private\200159c0\install\proflie
- z:\resource\apps\matrixmenu.r96
ngoài ra font bạn dùng phải hỗ trợ kí tự belle hoặc bạn có thể tách từ cfw đó ra lun: z:\resource\fonts :-?

hehe. Trùng hợp thật. Mình vừa thay xong. 2 hòn đó là entry532 trong file avkon2.mif. Tối up cho nhưng phải flash lại

chjckenboy_18

hehe. Trùng hợp thật. Mình vừa thay xong. 2 hòn đó là entry532 trong file avkon2.mif. Tối up cho nhưng phải flash lại

2 cái kí tự trái phải đó là entry532 thui à bạn? mình nghĩ để thay đổi kí tự belle ở hs trong font bằng ki tự # thi mình dùng high-logo bung font ra copy đè kí tự mới vào chỗ kí tự cũ là đc! :-?

Radium

Moderator
2 cái kí tự trái phải đó là entry532 thui à bạn? mình nghĩ để thay đổi kí tự belle ở hs trong font bằng ki tự # thi mình dùng high-logo bung font ra copy đè kí tự mới vào chỗ kí tự cũ là đc! :-?

2 cái 2 bên thì thay trong font. Bạn kia hỏi thay hình cái điện thoại mà bạn. :D

chjckenboy_18

bữa nghe bạn nói về cái file avkon2.mif hôm nay mới ngồi mò thử. Phát hiện được cái entry đó thay luôn.
Bạn ngpcuong thay vào flash lại xem. http://qfs.mobi/f229703

đúng là cái biểu tượng bàn phím số trong file avkon2.mif :D, nhưng mà bung nó ra bằng siscontent thì entry nào là cái biểu tượng đó hả bạn? :-?