• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

ndlong1987

Các bác cho e xin cái mod fix lỗi ký tự lạ khi mở Camera với.
Mấy cái menu nó có chữ gì ấy ko Tiếng Anh, ko tiếng việt :(

ndlong1987

Các bác cho e xin cái mod fix lỗi ký tự lạ khi mở Camera với.
Mấy cái menu nó có chữ gì ấy ko Tiếng Anh, ko tiếng việt :(

Tapvittenem

Em xin phép đào tốp phát trả là em dùng 6120c fp1 nếu giờ up fw bị die có thể dùg jaf or phoenix up ở chế độ deaphone được k và có hướg dẫn flash cfw
Bằng hình k share do em vẫn sợ die k cứu đc. Nên k dám up

tungcon99

Ai cứu em với???

Em dùng 5230 ạ, nghịch ngợm đú đởn dùng j.a.f nâng lên 50.1.9.002 mà bây giờ die máy. Lúc flash cứ đến đoạn pooling mode là not found... bật rung 1 cái rồi ngỏm.
.
.
.
Có ai biết cách giải quyết không ạ giúp em em cảm tạ nhiều? T.T

dangquy197

Nạp FW gốc của NOkia 5230 vào, sau đó tìm bản CFW nào có Version cao hơn hoặc bằng máy bạn rồi Flash lại, đừng có nạp những file Flash linh tinh kẻo Die máy nhé :) Chúc bạn thành công

tungcon99

hic, j.a.f không được, die suốt, chuyển qua dùng phoenix, down fw mới nhất từ navifrim về, sau lúc tick cái dead usb, refurbish thì nó báo :
---------------------------
Firmware updating failed.
Getting list of files to be flashed failed: 0x84210010(-2078212080) - Firmware: Flashing file 'c:\program files\nokia\phoenix\products\RM-588\5230_SW_MC023_ChinaPRC_2G_3.0.fpsx' is not found.
OK
ặc, làm sao giờ hả các huynh?

tungcon99

hic, j.a.f không được, die suốt, chuyển qua dùng phoenix, down fw mới nhất từ navifrim về, sau lúc tick cái dead usb, refurbish thì nó báo :
Getting list of files to be flashed failed: 0x84210010(-2078212080) - Firmware: Flashing file 'c:\program files\nokia\phoenix\products\RM-588\5230_SW_MC023_ChinaPRC_2G_3.0.fpsx' is not found.
OK

dognhat

xin hướng dẫn chi tiết up fw an toan n97

mình tìm mai k thấy bài nào hướng dẫn chi tiết up fw n97 32g cả , fw thi thấy rất nhiều rất thèm up mong mọi người giúp đỡ .
lâu quá rùi toàn sai android voi ios nay về này syn gà lắm moij người đừng trách , với lại mình nhác tay với syn lắm bởi ngày xưa từng up banh ime 1 con n96 ra nokia no chém 2tr còn ớn tới h >.<

mong mọi người thông cảm đừng chém nha .
à sẳn co fw nào ổn định , đep cho n97 32 rm 505 giối thiệu mình luôn nhe ^^;;)
thank thank thank thank ......................................

Radium

Moderator

à sẳn co fw nào ổn định , đep cho n97 32 rm 505 giối thiệu mình luôn nhe ^^;;)
thank thank thank thank ......................................

bạn có thể flash bản này www.pdaviet.net/showthread.php?201418-%E2%9C%AF-CFW-N97-FM-TRANSMISSTOR-FINAL-FULL-FIX-25-3-2012-%E2%9C%AF-Th%C3%AAm-Link-Apps-c%E1%BA%A7n-thi%E1%BA%BFt

LoiPT

OK
bạn flash ver của trung quóc máy bạn là trung quốc ak????
FW gốc cần lấy FW đúng code

LoiPT

xin các bác giúp đỡ !
Bác nào có FW (505) v22.0.110 code 0586296 cho em xin .
Xin cảm ơn các bác
bạn cần FW đã hack thôi hay là Cook thêm
....Error booting phone... là bị lỗi gì nhỉ ?
Gặp lỗi này là ĐT chưa lên ngồn nên Bạn FLash lại là ok, cần thiết thì dữ nguồn lâu tý cho nó nhận, hoặc cắm sạc vào

manhhaitnpro

bạn cần FW đã hack thôi hay là Cook thêm

Gặp lỗi này là ĐT chưa lên ngồn nên Bạn FLash lại là ok, cần thiết thì dữ nguồn lâu tý cho nó nhận, hoặc cắm sạc vào

em tải fw bản mới nhất về thì code khác với code của máy dt . Vậy em dùng NSS đổi code rồi flas cũng ok rồi . Cảm on bác

Dragon459

Manager
các bạn cho mình hỏi khi up 1 FW hay CFW mới, muốn giữ lại ứng dụng đã cài thì làm sao? cám ơn

có lẽ là chỉ còn cách chép lại các folder sys , system , resouse sau khi flash lại rồi chép trở lại máy

thử xem sao

quên cả thằng data nữa.

LoiPT

có lẽ là chỉ còn cách chép lại các folder sys , system , resouse sau khi flash lại rồi chép trở lại máy

thử xem sao

quên cả thằng data nữa.
bổ xung thêm cảu bác Dragon nữa nhé, là bạn phải biết rõ file nào của ứng dụng thì mới chép tránh chép lại tàn dư của file cũ :) nhát là FW và CFW khác nhau ở file Private :)
nếu up FW mới bẹn nên cài lại ứng dụng cho máy hoàn hảo hơn thôi,