• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Trunghuy90

Các bác cho em hỏi:em có 2 kon nokia 300 và 302.Cả 2 đều có chip 1ghz.Ram 128mb và vàj trăm mb bộ nhớ tr0ng.Thật ức chế khj cả 2 k0n đều là s40.Liệu em có thể đem hđh sym s60v3 chạy cho 2 k0n này k0?

không nha bạn. S40 khác s60 hoàn toàn nha? Nhưng bạn vẫn có thể cook như s60 bình thường!

axxaax113

CẦN GIÚP CON 5800 KHI JAF

em đang dùng con 5800 cfw belle v60 của sangbenh nhưng xài thấy không thích nên up sang fw gốc,em tải trên navifim,nhưng khi jaf thì chỉ đến
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

rồi ngưng,không biết bị gì nửa,rồi em tháo pin ra và mở lên thì cảm ứng bị lệch và nó dính như là mình giử để kéo vậy đó,không biết có phải tại màn hình bị hư không nửa nè,bác nào giúp em với.....:(:)(:)((

YinYang

Active Member
em đang dùng con 5800 cfw belle v60 của sangbenh nhưng xài thấy không thích nên up sang fw gốc,em tải trên navifim,nhưng khi jaf thì chỉ đến
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

rồi ngưng,không biết bị gì nửa,rồi em tháo pin ra và mở lên thì cảm ứng bị lệch và nó dính như là mình giử để kéo vậy đó,không biết có phải tại màn hình bị hư không nửa nè,bác nào giúp em với.....:(:)(:)((
Flash thì có ảnh hưởng gì đến màn hình cảm ứng đâu bạn. Bạn thử flash bằng file gốc với Phoenix xem thế nào

axxaax113

Flash thì có ảnh hưởng gì đến màn hình cảm ứng đâu bạn. Bạn thử flash bằng file gốc với Phoenix xem thế nào
phoenix thì mình thua,mình không biết sao nửa,hôm qua vẫn xài bình thường,mình đang học thì hết pin và nó tự tắt rồi về đến nhà mở lên thì bị vậy luôn,chạm vào thì như là mình giử vậy đó,lấy tay ra mà nó vẫn dính

YinYang

Active Member
phoenix thì mình thua,mình không biết sao nửa,hôm qua vẫn xài bình thường,mình đang học thì hết pin và nó tự tắt rồi về đến nhà mở lên thì bị vậy luôn,chạm vào thì như là mình giử vậy đó,lấy tay ra mà nó vẫn dính

Phoenix sử dụng để cứu máy mà bạn. Thử đi xem thế nào :(

Dragon459

Manager
thi thoảng vẫn tồn tại cfw mắc lỗi lệch cảm ứng đó. tốt nhất để kiểm tra lỗi đó thì trở về fw gốc xem thế nào.từ đó mà có biện pháp xử lí tiếp theo

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

flash lại fw rồi chỉnh lại trong cân chỉnh cảm ứng xem :)

hoangyenmobile

tốt nhất kiếm ai có cái cảm ứng nhờ test thử cái bác ạ.nhiều khi máy đang dùng ngon lành, mà chạy lại ,tự nhiên lỗi cảm ứng

daituongquan

các bac cho em hỏi là em cook installsever.exe vào thì dùng phoenix no xong rồi mà không lên nguồn.
fw cook có dùng phoenix được không các bác

viettin76

Member
em cũng bị giống như anh, nhưng sau này thì em đã làm được, đâu tiên là fix lại pc suit, cài đè lại jaf, format lại máy, gắn thẻ mini sd nào 1G mà kô xài đến rồi format thẻ đó trên đt, sau đó jaf bình thường, khi jaf xong gắn lại thẻ 8G củ vào đt, format đt để cho đt tạo thư mục patches ở thẻ nhớ, theo em nghỉ chắc là do tạo thêm nhiều thư mục ở thẻ nhớ nên khi jaf tạo thư mục patches jaf kô hiểu tốt nhất là format đt và thẻ nhớ trên đt là jaf ôke. Chúc anh thành công nha

ndlong1987

up FW gốc thì bạn lấy cáp USB nối với Nokia Suite xem nó có cho up bảng mới ko.
Mình đang sài fw N97 của bác nào mà tải lâu quá quên mất tên rồi (xin lỗi bác ấy nha). Thấy sài oke lắm. Nối với Nokia Suite thì nó báo up fw v60 đó

fazrul1

mình mới update bản V40.0.002 của X6 nhưng mình lại không thích cái swipe to unlock của nó muốn bỏ đi thì làm sao vậy các bạn
asset.php
mính xin tks

Trunghuy90

các bac cho em hỏi là em cook installsever.exe vào thì dùng phoenix no xong rồi mà không lên nguồn.
fw cook có dùng phoenix được không các bác

để dễ dàng nhận diện máy nào flash vs jaf/phoenix. Vs những máy khi kết nối usb mà sạc pin thì dùng phoenix và ngược lại thì dùng phoenix. Apply cho all model S60v3v5^3/Anna/belle

langtuad

xin fw 6120c vn

ai tìm hay có bản tiếng việt send tớ cái :(
up lên 7.20 không có tiếng việt
nản quá

yeah1boy

mình thấy file Core của mấy Bro trên forum có dung lượng rất nhỏ còn file Roft2 lại có dung lượng lớn... ngược lại với fimware gốc..
Tại sao vậy mấy Pro

shin9x

help jaf không tìm thấy máy

mình định dùng jaf để flash 5530 nhưng không tìm thấy máy này trong danh sach. up băng phoenix thì báo lỗi v05, thay thành v20 nhưng vẫn báo lỗi không flash dc là sao anh em

LXLX

Cài tiếng việt cho E73

Hàng này hiếm nên thấy ít ae nghiên cứu về nó quá, có bác nào giúp em cài tiếng việt cho E73 với, mình đã nghiên cứu cả tháng nay mà vẫn không làm được, hu

letrung1810

Downgrade FW cho N5233

Downgrade FW cho N5233

Tình cờ một ngày sao khi phát hiện và cài hiệu ứng sao lắp lánh của Mod trên Forum thì cái N5233 của em bị lỗi khởi động liên tục, điện thoại tới thì bị tắt nguồn, nên e quyết định flash lại, nhưng trong lúc bất cẩn flash nhầm bộ FW ở phiên bản 51.1.002 (Chạy tồi chưa từng thấy) đã tìm bản Cook nhưng toàn cook lõm, ko xài được, giờ em muốn hạ xuống RM-625 VIETNAM WHITE_WHITE^0597962^21.1.004^003 nhưng Flash lại báo lỗi ai giúp em với ( Xài JAF với chức năng Downgrade ,và bộ FW chuẩn down bằng Navi)
Hình ảnh của lỗi nè
attachment.php

sau khi em nhấn OK thì nó báo như thế này
attachment.php

OK tiếp thì kết quả chản được gì!
attachment.php

Ai đó biết chỉ giúp em với! Em hạ FW xuống để cài lại bản CFW của bác người Ấn Độ ( Nhẹ dễ xài với có effect Android) cái bản đó là 40.1.003
Hoặc Pro nào cook cái bản FW này sang 51.1.002 giúp em với
http://me.zing.vn/apps/sharefile?par...g0KzkxMDQ5ODU=