• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangp7

Sau khi e nâng cấp 5800 lên FW mới nhất bằng NSU,e thấy cũng không có xung đột gì với các ứng dụng e đang cài.Nhưng sau khoảng 1 tuần thì máy bị hiện tượng nếu gạt chốt sử dụng thì màn hình sáng yếu và không thể thực hiện được các thao tác cũng như không tắt được nguồn.Sau khi tháo pin ra thì mọi chuyện lại trở lại bình thường,không biết máy của e có vấn đề gì không ạ?rất mong được các bác chỉ giáo,có cần phải đưa ra care không ? Thêm nữa nếu fomat điện thoại mà không fomat thẻ nhớ thì có bị mất những ứng dụng mình cài trong thẻ nhớ không?Cảm ơn các bác nhiều

thế chắc do máy của bạn rồi.chứ nhiều người đã up lên v31 chưa thấy ai nói tình trạng này ca?.máy của tớ cũng thế up hơn 2 tuần rồi chưa bị lỗi này.bạn đem ra care họ bảo hành cho.còn nếu format điện thoại thì những ứng dụng mà bạn đã cài sẽ bị xóa nhưng nếu bạn để file trong thẻ nhớ thì vẫn cứ ở đó

pusycat1405

có pác nào xài ver 31 mà cài từ điển lạc việt ko bị lỗi tra bất cứ từ gì cũng ko ra ko vậy?

Kenji1992

có pác nào xài ver 31 mà cài từ điển lạc việt ko bị lỗi tra bất cứ từ gì cũng ko ra ko vậy?

hiện tại lạc việt hok sử dụng đc cho 5800 nha bạn , mình test kĩ lắm rồi mà hok đc , mấy từ đơn giản như love , live mà cũng hok tra đc

anhky

Sau khi e nâng cấp 5800 lên FW mới nhất bằng NSU,e thấy cũng không có xung đột gì với các ứng dụng e đang cài.Nhưng sau khoảng 1 tuần thì máy bị hiện tượng nếu gạt chốt sử dụng thì màn hình sáng yếu và không thể thực hiện được các thao tác cũng như không tắt được nguồn.Sau khi tháo pin ra thì mọi chuyện lại trở lại bình thường,không biết máy của e có vấn đề gì không ạ?rất mong được các bác chỉ giáo,có cần phải đưa ra care không ? Thêm nữa nếu fomat điện thoại mà không fomat thẻ nhớ thì có bị mất những ứng dụng mình cài trong thẻ nhớ không?Cảm ơn các bác nhiều

Máy có hệ điều hành lâu lâu bị treo thôi ma:)

trongvuvan

hiện tại lạc việt hok sử dụng đc cho 5800 nha bạn , mình test kĩ lắm rồi mà hok đc , mấy từ đơn giản như love , live mà cũng hok tra đc

em vẫn đang dùng MTD đây nhé, đúng là ở firmware V31 này, nếu để kiểu bản phím là alpha thì khi gõ kí tự sẽ bị out luôn (V30 thì OK lun), để ở kiểu qwerty thì sẽ không hiển thị cho nên muốn dùng được thì phải xài bàn phím ảo nữa.

anhky

em vẫn đang dùng MTD đây nhé, đúng là ở firmware V31 này, nếu để kiểu bản phím là alpha thì khi gõ kí tự sẽ bị out luôn (V30 thì OK lun), để ở kiểu qwerty thì sẽ không hiển thị cho nên muốn dùng được thì phải xài bàn phím ảo nữa.

Cái này mình bị hổi con ở FW 11, lâu lâu nó bị retstart lại là hết, Up len 20 là hết bị, bạn Up lai FW xem, hoặc tháo thẻ nhớ ra rồi dùng, thử xem :)

giabaoct

Sau khi khi up lên FW31 mình gặp nhiều lỗi quá.
Cùng 1 file mà lúc install được lúc không :(
Có 1 điều khó chịu hơn FW20 cũ :(, cái list ổ đĩa nhìn chóng mặt quá, vấn đề này ai biết cách khắc phục được giúp mình với. Nhìn nó dài như sớ táo quân íh.

heyyouqn

Máy em ấn nguồn vẫn rung hiện lên chữ Nokia rồi trắng màn hình rồi tắt luôn, em ra Care họ bảo do mình can thiệp phần mềm nên từ chối bảo hành. Em đi tìm mấy quán hỏi thì họ bảo không làm được. Anh giúp em với :((

em cũng bị như vậy nè, giờ làm sao mấy anh, giúp em với!!!

dat1206

lúc trc tui hem làm theo đúng hướng dẫn cũng bị lỗi tương tự,jo ông flash giống mấy anh hướng dẫn ok thui.

MinAh

ko bít có bạn nào bị trường hợp như mình ko,hồi trc fw 21 thì chụp hình màu hình bt như bao con 5800 khác,rùi up lên 30 chụp tấm hình nó hột nhìu và tối hơn,hux..trc khi up mình có chụp hình và màu vẫn bt,sau khi up mới xảy ra vụ đó,có ai như mình ko.hux..mình up = wifi

NokiaS60V5

Cho mình hỏi là tại sao ko up FW trực tiếp trên máy qua GPRS hoặc Wifi mà thường làm bằng Jaf? Cảm ơn

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hỏi là tại sao ko up FW trực tiếp trên máy qua GPRS hoặc Wifi mà thường làm bằng Jaf? Cảm ơn

úp bằng JAF là nó load toàn bộ fw lại cài mới hết tấc cả,còn khi úp bằng wifi thì nó chỉ tải thêm file sửa fix lại máy và nó không toàn bộ có khi suất hiện 1 số lỗi nhỏ như không chỉnh đựoc giờ

littlecat

ko bít có bạn nào bị trường hợp như mình ko,hồi trc fw 21 thì chụp hình màu hình bt như bao con 5800 khác,rùi up lên 30 chụp tấm hình nó hột nhìu và tối hơn,hux..trc khi up mình có chụp hình và màu vẫn bt,sau khi up mới xảy ra vụ đó,có ai như mình ko.hux..mình up = wifi

Ko vấn đề gì đâu, bạn vào phần cài đặt ảnh, tăng chất lượng ảnh lên 3M, có thể giảm độ nét của ảnh và tinh chỉnh độ phơi sáng, cân bằng trắng... cho phù hợp là hết bị thôi:D

Chỉnh sửa cuối:

littlecat

Sau khi khi up lên FW31 mình gặp nhiều lỗi quá.
Cùng 1 file mà lúc install được lúc không :(
Có 1 điều khó chịu hơn FW20 cũ :(, cái list ổ đĩa nhìn chóng mặt quá, vấn đề này ai biết cách khắc phục được giúp mình với. Nhìn nó dài như sớ táo quân íh.

Là sao bạn?
Điện thoại đã hack chưa?, Hack bằng heloOx 2.01 đi nhé, sẽ có khả năng khắc phục lỗi cài đặt đấy.
List ổ đĩa nhìn chóng mặt là sao? Ko hiểu.
Bạn up hình lên xem thử mới có cách giải quyết chứ! :-??
FW 31 tiện lợi và nhanh hơn kha khá đấy nhé!

heyyouqn

Đã làm theo đủ mọi cách -> không được -> nokia care 196 hoàng diệu -> cuối cùng giờ Nókìa 5800 của tui đang du lịch trong Sì Gòn :(

panrai

Super V.I.P
Đã làm theo đủ mọi cách -> không được -> nokia care 196 hoàng diệu -> cuối cùng giờ Nókìa 5800 của tui đang du lịch trong Sì Gòn :(

lại trung tâm BH nokia khác cho em nó làm lại bạn,ko có gì mà lạ cả:D

littlecat

Hì! hình như bồ đang trắc nghiệm ACE PDA Viet thì phải!
Ko có gì là làm ko được ngoại trừ chuyện đã làm sai rồi nói tại...tại...tại..
Ví dụ thôi, chứ bạn cần giúp thì cố theo dõi, nhé.
hoặc up lại thêm vài lần yêu cầu của mính để những người khác có thể giúp đỡ (giống như đăng quảng cáo ở báo í mà).
ch
Chúc may mắn

heyyouqn

:|
Hì! hình như bồ đang trắc nghiệm ACE PDA Viet thì phải!
Ko có gì là làm ko được ngoại trừ chuyện đã làm sai rồi nói tại...tại...tại..Ví dụ thôi, chứ bạn cần giúp thì cố theo dõi, nhé.
hoặc up lại thêm vài lần yêu cầu của mính để những người khác có thể giúp đỡ (giống như đăng quảng cáo ở báo í mà).
ch
Chúc may mắn

bạn nói rất đúng, nhưng mà mình làm cả đêm nhưng mà không được nên mới đem ra care và mình không trắc nghiệm gì ace pda cả. ngồi nhìn máy anh care tháo banh xà lùng máy ra mà lòng thấy đau như cắt.:(:)(:)(( (đành chấp nhận vì đã ham vui):|

Status
Không mở trả lời sau này.