• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

littlecat

ta phải up dần dần từ fw20 lên fw21 rồi sau đó mới lên fw30 ak`
mà nếu up bằng wifi thì có cần phải phần mềm gi` ko hay là chỉ cần *#0000# rồi cập nhật phiên bản mới là được thế

Ko cần theo thứ tự đâu bạn à, từ 20 up thẳng lên 30 vẫn được.=D>
up bằng wifi ko cần thêm phần mềm gì cả, cái cần nhất là đường truyền wifi ổn định để khi up ko bị lỗi.;;)

L

leo210

Guest
5800 cài fw30. = Nokia PC suite, rồi hack như trên. nhận thấy ko để chuyển sang chế độ nằm ngang khi quay ngang màn hình được. ko biết có ai bị ko? phải nói là lỗi phần mềm music cực kì nghiêm trọng. bấm vô bài này lại nhảy sang bài khác. có khi lại bị lỗi ko phát nhạc được lun... thiệt bó tay. cho hỏi cách khắc phục

lemanhhapt

5800 cài fw30. = Nokia PC suite, rồi hack như trên. nhận thấy ko để chuyển sang chế độ nằm ngang khi quay ngang màn hình được. ko biết có ai bị ko? phải nói là lỗi phần mềm music cực kì nghiêm trọng. bấm vô bài này lại nhảy sang bài khác. có khi lại bị lỗi ko phát nhạc được lun... thiệt bó tay. cho hỏi cách khắc phục
lỗi của bạn có thể bị như sau:
1. quay man hinh: càiđặt > điện thoại > cài đạt bộ cảm biến > điều khiển quay> m. hình xoay tự động ( tích dấu vào)
3. nhạc. do file nhạc của bạn không có đuôi được máy hỗ trợ. nên bài hát đó bị lỗi và không mở được

L

leo210

Guest
lỗi của bạn có thể bị như sau:
1. quay man hinh: càiđặt > điện thoại > cài đạt bộ cảm biến > điều khiển quay> m. hình xoay tự động ( tích dấu vào)
3. nhạc. do file nhạc của bạn không có đuôi được máy hỗ trợ. nên bài hát đó bị lỗi và không mở được

1. cái bạn nói có phải là adaptive search ko? dt mình ko có tiếng việt. :D cái đó thì mình đã để chế độ on. mà vẫn ko đc.
2. mình luôn để định dạng mp3 và wma. nên chắc là do lỗi thẻ nhớ. xài đc khoảng 1 tháng là mở bài nhạc nào cũng ko được. phải format thẻ rồi copy lại. thiệt là phiền phức.

quyenkhanh_hp

mình up lên bản 31.0.008 xong rồi nhưng không hiện lên nền mầu đen nữa mà lên nền mầu sáng chữ màu ghi nhìn rất khó chịu,ra trời nắng khỏi thấy gì luôn.mình vào cài đăt->cá nhân-> chủ đề nhưng cú ấn vào chủ đề nó vào rồi lại bật ra không cho mình chỉnh sủa gì,ko biết ai có bị như mình không?

Hoden

Super V.I.P
mình up lên bản 31.0.008 xong rồi nhưng không hiện lên nền mầu đen nữa mà lên nền mầu sáng chữ màu ghi nhìn rất khó chịu,ra trời nắng khỏi thấy gì luôn.mình vào cài đăt->cá nhân-> chủ đề nhưng cú ấn vào chủ đề nó vào rồi lại bật ra không cho mình chỉnh sủa gì,ko biết ai có bị như mình không?

chắc bạn bị lỗi rồi ,flash lại đi....khi flash màu nào thì nó sẽ có fw màu đó mà

nguyet_nhu

em đang dùng con 5800 blue, sau khi flash bằng jaf lên fw 30.0.011 thì pin của máy em mau hết quá, lúc trước pin của em sài được 3 đến 4 ngày mới hết. còn bây giờ trước khi em ngũ em kiểm tra pin vẫn còn đầy vậy mà sáng em thức dậy thì nó báo pin yếu,sạc lại rồi nó tắt máy luôn. giúp dùm em với:(:)(:)((

quyenkhanh_hp

em đang dùng con 5800 blue, sau khi flash bằng jaf lên fw 30.0.011 thì pin của máy em mau hết quá, lúc trước pin của em sài được 3 đến 4 ngày mới hết. còn bây giờ trước khi em ngũ em kiểm tra pin vẫn còn đầy vậy mà sáng em thức dậy thì nó báo pin yếu,sạc lại rồi nó tắt máy luôn. giúp dùm em với:(:)(:)((

công nhận đấy tôi cũng thấy mau hết hơn nhưng mau hết như bạn nói thì có vấn đề thật rồi.up thử lên fw 3.1.0.008 xem đi.

bosscarrot

Bạn xem lại có chương trình nào chạy ẩn ko, cài taskman vào để kiểm tra, nó giống như task manager trong win.
Pin để qua đêm thì cùng lắm là hết 2 vạch, sợ còn ko tới nữa. Tiếp tục bị thì bạn mang ra care cho nó kiểm tra pin xem có bị sao ko. Bị chai thì mua pin mới, có con 1700mAh của trung quốc, hàng TQ chưa chắc đã là hàng lô đâu, 150k/1vieen

easyipro

UP cách này là đơn giản nhất, mọi thứ trong máy đều được giữ nguyên. Bạn cứ yên tâm

Posted via Mobile Device

Các bác ơi máy em hàng chính hãng màu đen ở châu âu,em update qua wifi nó tải thành công và bấm cài đặt rùi retset máy rùi nó thông báo ko thể update,lý do vì sao vậy em tìm hiểu mãi ko hiểu gà quá các bác chỉ dùm em với.em khoái bản mới quá mà ko dám up bằng cách kia hiii

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

Hehe, máy mình cũng như vậy đó. Nó báo lỗi not compality gì đó phải ko. Cái thì cũng chịu. Chỉ còn up bằng NSU hoặc JAF (phonix cũng tuông tự). Ko sao đâu bạn.

L

leo210

Guest
ko có ai giúp mình hết à :(( vậy cho mình hỏi làm thế nào để flash lại fw mà máy đang xài, mình up fw = NPS lên 30.

h2love4ever

Mình vừa up từ 2.0 lên 3.0 cho 5800 bằng *#0000# qua wifi.up xong thấy ko có thay đổi gì,phần mềm,game vẫn còn.các cài đặt của máy vẫn k thay đổi so với trước khi up.như vậy là sao nhỉ

quyenkhanh_hp

Mình vừa up từ 2.0 lên 3.0 cho 5800 bằng *#0000# qua wifi.up xong thấy ko có thay đổi gì,phần mềm,game vẫn còn.các cài đặt của máy vẫn k thay đổi so với trước khi up.như vậy là sao nhỉ

chả sao cả up qua wifi mọi thứ giữ nguyên là đúng rồi.

habaolinh

Super V.I.P
Thế up qua wifi với up bằng j.a.r qua cáp co gì khác nhau ko

1 cái là online, 1 cái là offline, bạn suy nghĩ thử xem có khác nhau không?
1 cái chỉ update đc thôi, 1 cái vừa update lại có thể downgrade đc, có khác nhau không?
.....................

tunglanh123

Ý kiến của mình thì thấy như sau:
1-Update bằng wifi hay bằng NSU lâu và trục trặc giữa chừng--> ko ham.
2-Xài dễ dàng nhất là Phoenix. Chỉ việc down fw về, cài vào máy, mở Phoenix, gắn cable điện thoại vào PC là sau 5' có thể update ngon lành.
3-Toàn diện nhất là JAF. pm này có thể can thể can thiệp ngôn ngữ,giao diện, downgrade v.v rất tiện. Tuy nhiên phải mát tay mới làm xuôi chèo mát được.
Vì vậy, bạn nào mới xài đt thì nên dùng Phoenix là ngon nhất. Sau đó lever tăng rùi thì thử JAF coi sao. ^_^

hoangp7

Ý kiến của mình thì thấy như sau:
1-Update bằng wifi hay bằng NSU lâu và trục trặc giữa chừng--> ko ham.
2-Xài dễ dàng nhất là Phoenix. Chỉ việc down fw về, cài vào máy, mở Phoenix, gắn cable điện thoại vào PC là sau 5' có thể update ngon lành.
3-Toàn diện nhất là JAF. pm này có thể can thể can thiệp ngôn ngữ,giao diện, downgrade v.v rất tiện. Tuy nhiên phải mát tay mới làm xuôi chèo mát được.
Vì vậy, bạn nào mới xài đt thì nên dùng Phoenix là ngon nhất. Sau đó lever tăng rùi thì thử JAF coi sao. ^_^

up jaf phê vãi.lần đầu up thì hoảng cực die máy,:| muốn đấm thẳng vô cái màn hình máy tính :|.sau đó bình tĩnh lại làm theo đúng hướng dẫn thấy test mode với done rồi thì ôi thôi phê cực.lúc nớ thấy gặp ai cũng vui =)).đó là lần đầu tiên up bằng jaf cho em 5800 của mình =))

Status
Không mở trả lời sau này.