• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB

JokerB

@arsene008: Sửa được Swipe to Unlock chưa?

Lên V11 thì cái đồng hồ ở màn hình chờ này mất tiêu.

@galabuon: "Swipe to Unlock" dòng này mình có sửa được không gala

ơ mình dùng thấy ổn mà, có mất gì đâu :)

Chán thật, MF bị làm sao rồi, để xem up nôt part 3 ở trang khác vậy :(

anh7donco

giải thích :

nếu xài equalizer.dll của c6 và file 101FFCD0.txt của x58 thì sẽ có âm trầm của 5800 viết tắt là 58txtc6dll

nếu xài equalizer.dll của x58 và file 101FFCD0.txt của x58 thì sẽ có âm bổng như c6 (good hơn) viết tắt là 58txtdll

1. Cho mình hỏi bản 4.1 bạn dùng cái mod âm thanh nào trong 2 cái trên vậy?

2. Bạn rảnh thì coi dùm mình sao thay đổi theme mặc định không được vậy? Mình xóa cái theme của bạn rồi chép cái theme của mình vào và thay đổi UID theme trong file .txt luôn mà nó ra cái theme lạ hoắc, màu trắng bóc. Sau đó vào phần chỉnh theme thì nó tự động chuyển qua lại theme sound waves, mặc dù mình chưa chọn gì hết.

3. Mod tắt rung khi khóa và mở khóa bằng nút gạt bên hông làm như thế nào vậy bạn? Mình dùng mod bên topic kia thì đóng gói file rofs lại không được.

Chỉnh sửa cuối:

0935539195

Không biết có phải do đường truyền hay ko, nhưng ko down được part 3, chủ thớt xem lại giúp

JokerB

Cho mình hỏi bản 4.1 bạn dùng cái mod âm thanh nào trong 2 cái trên vậy?

Và bạn rảnh thì coi dùm mình sao thay đổi theme mặc định không được vậy? Mình xóa cái theme của bạn rồi chép cái theme của mình vào và thay đổi UID theme trong file .txt luôn mà nó ra cái theme lạ hoắc, màu trắng bóc. Sau đó vào phần chỉnh theme thì nó tự động chuyển qua lại theme sound waves, mặc dù mình chưa chọn gì hết.
Dùng cái âm trầm của 5k8
Chỉnh theme thì chỉnh như bình thường, có lẽ do bạn chỉnh chưa đúng UID hoặc là dung lượng tệp cook vượt quá cho phép. Và còn điều nữa, mình chỉ giải quyết các vấn đề liên quan đến bản mình cook, đã có topic hướng dẫn rồi, các bạn sửa thế nào thì mình cũng chịu, sao biết các bạn làm thế nào mà biết sai ở chỗ nào, các bạn phải tự tìm hiểu thôi.

Không biết có phải do đường truyền hay ko, nhưng ko down được part 3, chủ thớt xem lại giúp
Cái này do sever của MF bạn ah chưa ai dow được hết đang đợi arsene008 up sang host khác
Đang up lên megaupload rồi, vừa reg cái nick :)

nvhungtn

Cách sử dụng (đọc kỹ):
- Xóa thư mục RM-356 ở C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
- Down 3 phần mình upload về máy, để ở ổ C và chọn Extract here
- Tiến hành JAF như mình thường
- Sau khi JAF, máy khởi động, chọn ngày, giờ, khu vực rồi chờ khoảng 5 phút, đến khi nào máy báo cần khởi động lại (bằng tiếng anh) thì ấn ok, khởi động lại máy.
- Tận hưởng !!
Cho hỏi có phải để ở chế độ Dead USB không vậy?

JokerB

tất nhiên là để Dead USB rồi, dùng JAF hơn Phoenix bởi vì nó có chế độ đấy :)
Còn nếu Flash không Dead USb thì sài Phoenix

anh7donco

Chỉnh theme thì chỉnh như bình thường, có lẽ do bạn chỉnh chưa đúng UID hoặc là dung lượng tệp cook vượt quá cho phép. Và còn điều nữa, mình chỉ giải quyết các vấn đề liên quan đến bản mình cook, đã có topic hướng dẫn rồi, các bạn sửa thế nào thì mình cũng chịu, sao biết các bạn làm thế nào mà biết sai ở chỗ nào, các bạn phải tự tìm hiểu thôi.

Ý mình hỏi là các bước bạn thay đổi theme mặc định như thế nào ấy? Để mình so sánh xem mình làm sai chỗ nào mà sửa cho đúng thôi.ư

À mà nếu sai UID thì cái theme nó vẫn có sẵn trong máy luôn đúng không, chỉ có điều nó không mặc định thôi phải không?
Nhưng khi mình chép theme vào máy theo đúng đường dẫn thì nó vẫn không thấy theme đó trong cài đặt luôn.

JokerB

Ý mình hỏi là các bước bạn thay đổi theme mặc định như thế nào ấy? Để mình so sánh xem mình làm sai chỗ nào mà sửa cho đúng thôi.ư

À mà nếu sai UID thì cái theme nó vẫn có sẵn trong máy luôn đúng không, chỉ có điều nó không mặc định thôi phải không?
Nhưng khi mình chép theme vào máy theo đúng đường dẫn thì nó vẫn không thấy theme đó trong cài đặt luôn.

Vấn đề đổi theme mình k trả lời nữa nhé, cách làm thì bên topic của Anther đã chỉ rất rõ, cách là chỉ như thế thôi, mình đã trả lời hết rồi.

Đã update link part 3 megaupload

linkon

Hix. Bạn ơi! Sao FW này của bạn mức 1 mà rung mạnh thế :( Sửa độ rung thế nào? :(

nqt9002

sr nãy tớ flash nhầm bản cũ lên ko thấy gì thay đổi mà cái rung của ver này mạnh quá vậy có cách nào sửa ko :((

Chỉnh sửa cuối:

SAOVIETmobile

Arsene ơi ,... Sao mình cài App nào nó cũng báo ( KHÔNG THỂ THỰC THI - ĐANG DÙNG TRÌNH CÀI ĐẶT ) ?

JokerB

Lỗi cái gì mà lỗi, cài bình thường đây
Đã đợi đến khi máy đòi khởi động lại chưa?? mà đã cài ứng dụng

Tại sao mình viết cái hướng dẫn mà chả ai làm theo lại còn thắc mắc nhỉ, bực thế chứ.. bao nhiêu lần rồi

nqt9002

ko bít có ai bị lỗi như mình ko nhỉ bản trước cũng vậy bản này cũng thế sau khi mình connect với PC Suite để retore sms với notes thì máy ko cách nào làm cho nó hiện màn hình lên đc sử dụng nút mở khóa nút power và mấy nút khác cũng vậy toàn phải tháo pin ra thôi ???