• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thaingocduan

cứu đc rồi, nguyên nhân hạ vs ! bây giờ máy mình ko xài đc vs C6 v20.0.42 nữa chỉ xài đc v20.0.43 trở lên thoi. nên mình ko phát hành bản cook mới nữa vì khi up lên các bạn sẽ ko JAF lại bản professional đc nữa đâu !

chúc mừng pro nha

mai_tien_dat_251

bi lỗi màn hình khi chạy fw c6 .nếu bị rồi thì đem lên care cho dù chạy fw gốc cũng không khỏi đâu trước mình bị như vậy thay màn hình là khỏi liền...chúc thành công

ý mình là dùng lại fw gốc rồi mới đem lên care kẻo nó không nhận bảo hành thì chết! chứ không phải là dùng fw gốc thì hết bị kẻ sọc! hi

OverYou

Tắt cái ấy nó trở lại màn hình dọc rồi mà bác. Ý mình là làm sao khóa màn hình nằm ngang ý

Bản CFW này có tích hợp khóa phím N8 có thể xoay màn hình ngang để trượt mở khóa. @thanhhaifire: Vậy thì tốt rồi! Dù sao thì bro cũng có thể tiếp tục với anh em ở bản khác, hoan hô bro thanhhaifire về 2 CFW C6 và Trời Lam! :D

vutuan472

chủ nhà cho mình xin cách mod cảm ứng đc ko ạ,mình mod hoài mà nó chỉ gần = thôi,ko biết có phải mình mod độ ma sát ko ta ?cho mình xin YH đi

thanhhaifire

chủ nhà cho mình xin cách mod cảm ứng đc ko ạ,mình mod hoài mà nó chỉ gần = thôi,ko biết có phải mình mod độ ma sát ko ta ?cho mình xin YH đi

đọc bài #398 hay #389 gì đó mình đã share rùi

vutuan472

mình ko nói mod tăng cảm ứng mượt mà mình nói độ nhạy kìa,mình mod thông số ma sát xuống 1 thì khá nhạy nhưng âm thì nó cũng giống 1,còn 0.1 thì nhạy hơn nhưng trượt lại khó nên định chat với ông kiếm đường cho nó = điện dung,thèn bạn nó xài n8 nóa ài thử mod nó la 5800 sài điện dung nhưng mình cũng cảm thấy ko = ??

kid1412v

cần bác thanhaifire giúp!

mình đang hoàn thiện bản CFW nhưng menu english và theme nó bị lỗi như thế này

Mong bro chỉ giúp để mình sớm hoàn thiện bản cook để ra mắt ae.
Thanks

thanhhaifire

mình đang hoàn thiện bản CFW nhưng menu english và theme nó bị lỗi như thế này

Mong bro chỉ giúp để mình sớm hoàn thiện bản cook để ra mắt ae.
Thanks

- theme bạn dùng bộ theme trong FW của mình là đc giữ lại 2 cái là 101f84b9200039EF còn muốn thiêm bớt thì tùy, nhưng phải có 2 cái theme ý
- giao diện bạn bị vậy là do file maxtrixmenu chép lại bộ icon full theme là hết ngay
file xắp xếp nằm trong file private\200113DD\content\matrixmenudata.xml
sau khi bạn xắp xếp song mọi thứ theo ý muốn thì bạn khởi động lại máy rồi vào C:\private\200113DD\content\matrixmenudata.xml copy file matrixmenudata.xml rùi lưu lại, khi nào bạn flash thì cho file ấy vào ROFS2 là sẻ có menu như ý muốn rồi. chúc bạn thành công

OverYou

Vậy là bro thanhhaifire sẽ dừng lại ở bản SP3 à? huhu! ~X( Tiếc quá ko được thử bản SP4 với Menu 4x4 hoặc 4x5 của bro!

kid1412v

Chuẩn bị thử bạn cook của mình nhé.Đang hoản thiện có thể sẽ ra sau ban sym^7.chắc đợi đển 08/03 luôn vậy.

thanhhaifire

máy mình JAF C6 lỗi nhiều quá: ko save đc (giống như bị đóng băng ổ cứng trên máy tính sau khi khởi động lại là i như lúc mới JAF), ko vào mạng đc. bản SP3 khá tốt, không gian trống còn nhìu các bạn có thể tự do thể hiện

OverYou

Cái này mình ko biết! Mình JAF bản nào cũng toàn thấy ngôn ngữ mặc định là Tiếng Anh :-? Cái này chắc là do nhà sản xuất CFW quy định ;;)

thanhhaifire

có mặc định TV, nhưng mình ko nhớ file txt nào chỉ nhớ thay đổi vị trí 01 > 96 thoi. vào mục chú ý hỏi nhé bạn

OverYou

Chán nhỉ? cứ nghĩ là được JAF bản SP4 với Menu 4x4 + Nhiều Apps + nhiều thứ mới, ai ngờ ... :( Bro thanhhaifire xài bản CFW C6 v43 hay là bản Trời Lam dzi? Bản C6 v43 có j hay hok?