• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

vunguyenmt

Có ai thix 5800 gốc hok ta, nhớ lại hùi xưa xài CFW gốc wá

Sắp cho ra 1 bản gốc hay sao mà hỏi vậy nà. Nếu có bản gốc nào hay hay thì post lên đi Hai. Mình cũng ủng hộ sài bản gốc lắm. Nhớ hồi trước làm 1 topic FW gốc mà ít người ủng hộ wa nên đành bỏ

eddyanh_93

co bac nao biet link down firmware goc ma da hack rui khong ?cho 5800ex v52 ay/ hay bac chu thot lam mot ban goc cho anh em dc ko bac?

thanhhaifire

co bac nao biet link down firmware goc ma da hack rui khong ?cho 5800ex v52 ay/ hay bac chu thot lam mot ban goc cho anh em dc ko bac?
Đây

Sắp cho ra 1 bản gốc hay sao mà hỏi vậy nà. Nếu có bản gốc nào hay hay thì post lên đi Hai. Mình cũng ủng hộ sài bản gốc lắm. Nhớ hồi trước làm 1 topic FW gốc mà ít người ủng hộ wa nên đành bỏ

đúng rùi, tính làm lại xài lâu dài. mà chắc đa số ko ham 5800 gốc

eddyanh_93

phai do/ chung ta can quay ve ban goc /vua nhanh vua do ton tai nguyen /gia dien thi dang tang/voi nhung li do chinh dang do
em de nghi bac nao cook ban goc that tot cho anh em /giong ban c6 la ok roi

OverYou

Mình tin tưởng bro thanhhaifire, xin theo bro đến cùng. Chán JAF CFW của anh em khác quá, toàn lỗi thứ này thứ khác. Giờ chắc chỉ JAF CFW của bro thanhhaifire :D

Haizz nhà cúp điện, có điện mình chỉ cho. Phải lên = đt nà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Xoay màn hình unclock by Ntv_79
effect là folder hiệu ứng trong ROf2\resource thix cái nào thì thay trọn bộ effect đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Swiss Manager có file sis mà, mình ko cho vào là do những soft ấy sau này sẽ update version mới, nên cái nào cài bên ngoài đc thì mình ko cho vào, để có nhiều khoảng trống cho ae thể hiện cá tính (cook lại)
Nhưng nếu app Swiss Manager ko cook vào CFW thì chạy ko tốt nên mình chẳng muốn cài, dù là file sis!

hapro

Mình tin tưởng bro thanhhaifire, xin theo bro đến cùng. Chán JAF CFW của anh em khác quá, toàn lỗi thứ này thứ khác. Giờ chắc chỉ JAF CFW của bro thanhhaifire :D

Nhưng nếu app Swiss Manager ko cook vào CFW thì chạy ko tốt nên mình chẳng muốn cài, dù là file sis!
bản cook thì ko thể hoàn hảo được, chỉ là bản nào giảm được tối đa lỗi thôi

ferrari777

Bạn chủ thớt có thể làm cho mình cái bản final3 cai font chữ này được không ?

Mình không thể thay đổi fonts chữ được nó không cho tạo thư mục trong :Resours/fonts Nếu mà dùng font ruoter thì chạy trên nên tiếng việt nó chữ to chữ nhỏ nên cũng không khả thi lắm
Mình thích fonts chư này vì nó nét đậm dễ đọc với lại đẹp :D nếu được thì cảm ơn nhiều :)

kaka_nd

Mình không thể thay đổi fonts chữ được nó không cho tạo thư mục trong :Resours/fonts Nếu mà dùng font ruoter thì chạy trên nên tiếng việt nó chữ to chữ nhỏ nên cũng không khả thi lắm
Mình thích fonts chư này vì nó nét đậm dễ đọc với lại đẹp :D nếu được thì cảm ơn nhiều :)
Đầy là font android đó bạn, Nếu bạn thíc bạn có thể tự cook vào được mà. không thể tạo thư mục như bạn nói được đâu. Font này có trong bản cook C6 cho 5800 của Ather91 đó. bạn download về dùng phần mềm nokia editer để bung ra để tách font ra.

thanhhaifire

@ferrari777 : chào bạn rất cảm ơn tin tưởng và ủng hộ cfw của mình, mình cũng rất thích font android nhưng ko hổ trợ tiếng hoa khi duyệt web rất mất thiện cảm (80% ngôn ngữ web = tiếng hoa mà) vì thế bạn có thể bung rofs2 ra xóa font cũ và chép font android vào.

---------------------------------------

@all: dự định sắp tới là xâm nhập thị trường N97mini và khơi lại 5800 gốc. nhưng thật sự là quá bận rồi, Mình sẽ cố hoàn thành. tạm thời các bạn cứ hài lòng với bản SP3 nhé, theo mình là rất tốt. Hy vọng 5800 gốc sẽ đc khơi lại !

ps: nhìn 5800 cứ ngỡ HTC HD2 nhĩ, mod đc đũ thứ, đúng là trùm S60 v5

---------------------------------------

Kết thúc bản professional nhé, 423 lượt down là quá ổn so với 55 lượt thanks X_X

Hẹn gặp lại khi có nhiều mod mới

Chỉnh sửa cuối:

_GD_

thank chủ topic vì đã hết lòng vì anh em PDA Việt,nào làm xong bản 5800 gốc nhớ pót lên cho anh em nha\-/ .

taothephong

ai có thể giúp mình đc k???mình lỡ xóa các patches trong thẻ nhớ rồi format lun,flash xong thì máy như la chưa hack vậy,có 1 số phần mềm cài vào nó nói bị chi phối bởi chứng chỉ nữa:((ai bít chỉ mình vs,bữa h vẫn hack bt mà

bunrieucua

Bạn apply cái OpenAllRp+ là tạo thư mục resource/fonts vô tư mà???
xong ném font mà bạn thích vào đó.RS lại phone và thưởng thưc thôi\-/
ai có thể giúp mình đc k???mình lỡ xóa các patches trong thẻ nhớ rồi format lun,flash xong thì máy như la chưa hack vậy,có 1 số phần mềm cài vào nó nói bị chi phối bởi chứng chỉ nữa:((ai bít chỉ mình vs,bữa h vẫn hack bt mà
Tại Hải mod thư mục patches trên E đó mà.
Như vậy tiện cho thêm patch vào thư mục hơn(khi dùng File Manager mặc định của máy)
Bây giờ bạn cắm lại thẻ nhớ vào máy.
Format lại máy sẽ có lại thư mục patches và các patch trong đó nhé:D

Mình thì thích mod vào trong C(chứ không phải C:\data nhé)làm gì thì làm không bao giờ mất>:)
Khi nào muốn thêm patch vào thư mục patches thì chỉ cần dùng file browser hoặc X-plore:D

taothephong

vào Z:\data\patch lôi ra nhé bạn (nếu xài bản SP3)

là sao hả bạn???chỉ cần lôi cái patches ở Z:\data\patch rồi copy vào thẻ nhớ thôi hả bạn???mình có cần vào RP để chạy auto "Install Server RP+" vs "Open4All RP+" k bạn???