• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thanhhaifire

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm bạn cái này nữa nhé! Hôm trc mình cài Dayhand ở CFW của bạn thì thấy pm đã có trong hệ thống. Hnay có thời gian để test lại thì thấy có mấy file trùng nhau, định xoá đi nhưng hok biết có ảnh hưởng ji đến tính ổn định của CFW ko, đành hỏi bạn vậy. Mấy file ấy là:
/sys/bin/(big5.dll; GB12345.dll; GB2312.dll; GBK.dll; Hz.dll)
Liệu mình xoá mấy ông kia đi thì có bị hỏng CFW hok nhỉ??????

Ah quên mất, hình như bản SP3 này bạn ko add crack Xplore 4.31 sẵn vào thì phải.

-về Xplore bạn có thể xài bản mới nhất bên mục ứng dụng, đã crack 1 icon, mình đang xài rất ok.
-Về DayHand Input hãy test nhé, trước khi test sao lưu những cái định xóa là ok, tớ thích sự đơn giản nên chưa thử các soft có tương thích ko, test hộ nhé !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mình dùng bản SP3 đầu tiên post đêm hôm 16/2, nhưng có vấn đề là khi vào "bản đồ" thì bị lỗi khởi động lại, dùng Việt map thì được nhưng không setup đươc cho Vietnap, phải dùng mặc định hệ thống

vietmap ko rành. tôi vẫn dùng ovimap 3.4 trên máy, vừa vào thì ovimap tự cài đặt>chọn trực tuyến>đăng nhập>mở bản đồ xem

Chỉnh sửa cuối:

tinhbuon84

Vietmap thì phải cook vào trong thì mơi chỉnh dc cấu hình...còn cài. Đặt binh thường thì chỉ dùng. Dc mạc đinh. Thoi

angel_tenshi92

Mình dùng bản SP3 đầu tiên post đêm hôm 16/2, nhưng có vấn đề là khi vào "bản đồ" thì bị lỗi khởi động lại, dùng Việt map thì được nhưng không setup đươc cho Vietnap, phải dùng mặc định hệ thống
bạn copy bản đồ download ở trang web của Việt Map, bỏ vào thẻ nhớ, khởi động vietmap trên mobile là sử dụng được đó mà

chjpkute

Thỉnh thoáng vẫn bị lỗi này, nhưng ít, và hơn nữa cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều, nên bỏ qua :D

cái lỗj đó vẫn bị nè .từ khi dùng cfw chưa thấy fw nào triệt để được vấn đề này hjx

OverYou

Hy vọng bác thanhhaifire thành công :) Dù sao thì bro cũng có công lớn trong CFW này! Bản này nghe nhạc cũng khá hay đấy. Nhưng tiếc là ko tích hợp một số mod hữu dụng khác như App Zip, Swiss Manager... Mình thì chưa tìm hiểu về cách cook FW nên đừng có kêu mình tự cook :D

d3ad

Bác thanhhaifire có thể cho cái mod xoay màn hình unlock được không ? Nếu được thì copy vào đâu ? cám ơn trước :D
Ah, mình muốn bỏ hiệu ứng sao bay bay thì làm thế nào vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

hapro

Bác thanhhaifire có thể cho cái mod xoay màn hình unlock được không ? Nếu được thì copy vào đâu ? cám ơn trước :D

vào cài đặt, chủ đề,bình thường,ấn tùy chọn,các hiệu ứng chủ đề,tắt

d3ad

ah không phải, mình muốn bỏ trong ROf2 ấy, chỉ chừa lại mấy hiệu ứng kia thôi.

thanhhaifire

Haizz nhà cúp điện, có điện mình chỉ cho. Phải lên = đt nà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Xoay màn hình unclock by Ntv_79
effect là folder hiệu ứng trong ROf2\resource thix cái nào thì thay trọn bộ effect đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Hy vọng bác thanhhaifire thành công :) Dù sao thì bro cũng có công lớn trong CFW này! Bản này nghe nhạc cũng khá hay đấy. Nhưng tiếc là ko tích hợp một số mod hữu dụng khác như App Zip, Swiss Manager... Mình thì chưa tìm hiểu về cách cook FW nên đừng có kêu mình tự cook :D

Swiss Manager có file sis mà, mình ko cho vào là do những soft ấy sau này sẽ update version mới, nên cái nào cài bên ngoài đc thì mình ko cho vào, để có nhiều khoảng trống cho ae thể hiện cá tính (cook lại)

Chỉnh sửa cuối:

SAOVIETmobile

Chủ thớt có thể cho mình hỏi bây giờ mình Cool Menu 44 vào FW của bạn Ok rồi ( Bản update mới nhất đó ) Nhưng bây giờ mình muốn lôi hết icon trong các Foder ( Ứng dụng ....vv ) ra ngoài Menu thì sửa tập tin nào để sau khi JAF các icon nó sẽ ra ngoài Menu.
Thank all

thanhhaifire

Chủ thớt có thể cho mình hỏi bây giờ mình Cool Menu 44 vào FW của bạn Ok rồi ( Bản update mới nhất đó ) Nhưng bây giờ mình muốn lôi hết icon trong các Foder ( Ứng dụng ....vv ) ra ngoài Menu thì sửa tập tin nào để sau khi JAF các icon nó sẽ ra ngoài Menu.
Thank all

thì bạn lôi ra xong và sắp theo ý mình rồi tìm đến C:\private\200113DD\content\ lấy cái matrixmenudata.xml bỏ vào bản cook sau này sẽ ko phải sắp xếp lại nữa. ko bik phải ý bạn là zậy hok

Em_be_hu

Có ai thix 5800 gốc hok ta, nhớ lại hùi xưa xài CFW gốc wá

Mình hồi trước cũng thick FW gốc, nhưng sau khi cook lại dc bản gốc vì "pin bền, Ram trâu", nhưng dùng 1 time thấy nó ko tiện bằng C6, đành phải ngậm ngùi chia tay FW gốc.

thanhhaifire

cho mình hỏi bản này so với bản của a.Jack thì bản nào ngon hơn?;;):-/

ý trời hỏi gì kỳ zậy, tự cảm nhận nhé !

--------------------------------------------------------
101/197 cố lên\-/​

Chỉnh sửa cuối: