• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

thegoldfishvn

e đang dùng bản Glass V4. Bị một lỗi như sau: đang nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth thì nhận 1 cuộc gọi. Sau khi nói chuyện xong thì tai nghe ko còn nghe nhạc nữa mặc dù trong máy vẫn play nhạc ( loa ngoài vẫn ko có tiếng). Lần đầu tiên e phải disconnect & unpair, xong sau đó phải restart máy mới nghe nhạc lại được. lần thứ 2 thì chỉ cần dùng disconnect and unpair thì nghe nhạc lại được.

alanlee

Bản HD Glass V4 down từ sáng đến giờ không được. Xem ra vấn đề này tồn tại từ thời WM của bác ppcBoy đến giờ, mong bác thay đổi xì tai vậy :D

Ah, bản HD luôn nặng nhọc, mong bác PPCBOY ra luôn bản HD trên Ram thì tuyệt nhỉ :p

ppcboy

e đang dùng bản Glass V4. Bị một lỗi như sau: đang nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth thì nhận 1 cuộc gọi. Sau khi nói chuyện xong thì tai nghe ko còn nghe nhạc nữa mặc dù trong máy vẫn play nhạc ( loa ngoài vẫn ko có tiếng). Lần đầu tiên e phải disconnect & unpair, xong sau đó phải restart máy mới nghe nhạc lại được. lần thứ 2 thì chỉ cần dùng disconnect and unpair thì nghe nhạc lại được.
cảm ơn bạn, để mình xem lại và tìm cách khắc phục, nếu được mình sẽ trả lời bạn ngay

randoms

Bác nào cho e thêm nhận xét về bản Ginger đi ạ. E thấy bản đó theme đẹp quá.

ppcboy

Bản HD Glass V4 down từ sáng đến giờ không được. Xem ra vấn đề này tồn tại từ thời WM của bác ppcBoy đến giờ, mong bác thay đổi xì tai vậy :D
Ah, bản HD luôn nặng nhọc, mong bác PPCBOY ra luôn bản HD trên Ram thì tuyệt nhỉ :p
để mình nghiên cứu cho nó lên ram thử xem. Bản Ginger đợi chút mình up bản V4 lên nhé, bản này chạy mượt hơn, máy ít nóng và đỡ hao pin. mình chạy thử từ hom qua tới giờ, thấy ổn mới dám đưa lên.

randoms

Bạn có thể làm một bản chụp ảnh quay phim thật nét, còn lại pin trâu và giao diện là Ginger được không bạn.

langthang262

để mình nghiên cứu cho nó lên ram thử xem. Bản Ginger đợi chút mình up bản V4 lên nhé, bản này chạy mượt hơn, máy ít nóng và đỡ hao pin. mình chạy thử từ hom qua tới giờ, thấy ổn mới dám đưa lên.

Bác cho chút thông tin về bản V4 này với để còn đợi :)

vinhhuynh1

Để mình chạy thử bản Ginger 2.3.3 thử xem sao. thấy giao diện đẹp quá. Chạy HD hoài thấy cũng chán thay đổi cho them phần hứng thú. THANK chủ topic nhiều

mrducbao

Để mình chạy thử bản Ginger 2.3.3 thử xem sao. thấy giao diện đẹp quá. Chạy HD hoài thấy cũng chán thay đổi cho them phần hứng thú. THANK chủ topic nhiều

Bản này chạy rất sướng, lại đẹp nhưng thôi khoan hẵng Flash vì PPCBOY đang chuẩn bị ra GINGER V4, chờ thêm tí đi cho nó sung sướng :D

mrducbao

Đang chờ và dãi dớt đang rỏ tòng tòng .....:D

Cảm ơn trước cái đã!

À nhưng mà bác xem đưa lên Mediafire cho anh em 4R đỡ khổ thì tốt quá =D>

langthang262

Giao diện Ginger xấu hơn HD nhiều đấy, nhưng nhẹ và chạy nhanh hơn :)

ppcboy

Bản Ginger Clean V3 cài xong bộ nhớ trong còn 330Mb, chẳng cần dùng Data2SD hay App2SD nữa :D
Mà bác boy đi đâu, không thấy cập nhật thêm gì nhỉ
giờ em cập nhật bản v4 cho bác đây

mrducbao

Giao diện Ginger xấu hơn HD nhiều đấy, nhưng nhẹ và chạy nhanh hơn :)

Cũng tùy cảm nhận bác langthang262 ạ, ngày trước mình là Fan của Sense nhưng gần đây GINGER dùng lại thấy hay hay, đẹp đẹp :D

mrducbao

Thua rồi, bác PPCBOY ơi, lần nào cũng gặp khó khăn vì các host của bác em không sao down được, buồn :((

vinhhuynh1

Thì thay đổi cho thêm phần thú vị. chạy HD hoài cũng chán . Thật tình là từ ngày xài HD2 chạy Android tới giờ mình chưa xài Mui hay gì gì khác. Cứ HD mà quất nhưng nhìn hoài cũng thấy chán chán nên chạy thử bản nầy xem sao. Điện thoại của mình chỉ để nghe gọi, chứ mình khong có thời gian để làm chuyện khác nên cũng không biết mấy bản rom nhanh như thế nào. Chủ yếu nghe gọi rõ, lớn , vào nét nhanh => ok. Và phần còn lại chỉ để up rom hehe hơi bị nghiện cái nầy. Thích cảm giác mình tự tay làm và ngồi chờ đợi, cảm giác thật tuyệt vời.

mrducbao

Thì thay đổi cho thêm phần thú vị. chạy HD hoài cũng chán . Thật tình là từ ngày xài HD2 chạy Android tới giờ mình chưa xài Mui hay gì gì khác. Cứ HD mà quất nhưng nhìn hoài cũng thấy chán chán nên chạy thử bản nầy xem sao. Điện thoại của mình chỉ để nghe gọi, chứ mình khong có thời gian để làm chuyện khác nên cũng không biết mấy bản rom nhanh như thế nào. Chủ yếu nghe gọi rõ, lớn , vào nét nhanh => ok. Và phần còn lại chỉ để up rom hehe hơi bị nghiện cái nầy. Thích cảm giác mình tự tay làm và ngồi chờ đợi, cảm giác thật tuyệt vời.

Đấy, bác nói thế nghe nó mới chuẩn, phải NGHIỆN mới chuẩn, đã dùng HD2 hay nói rộng ra 1 chút là dùng Winmo mà không Up ROM thì tốt nhất nên chuyển qua mua hộp sữa Ông Thọ, đục 1 cái ở đít rồi nhét chỉ qua làm điện thoại vừa rẻ vừa lành ..... :D